ผู้เขียน หัวข้อ: // ความคืบหน้าของ Headlightmag Trip 01 : วันเดย์ วันดี กับ Lancer EX 15 ก.พ.  (อ่าน 4943 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
วันนี้เพิ่งไปประชุมกับทาง Mitsubishi มาครับ

สรุปตารางเวลาเดินทางกันแล้ว ว่า คงจะเป็นดังนี้...

08:00     นัดพบ ณ สำหนักงานใหญ่บริษัท MITSUBISHI MOTOR THAILAND CO., LTD. (รังสิต)
                           เดินทางได้ง่ายมาก คือ ขับรถไปตามถนนพหลโยธิน หรือวิภาวดั รังสิต
                           เลย ฟิวเจอร์ พาร์ค เลย ม.กรุงเทพ และ เมื่อเห็น มหาวิทยาลัย ธรรมศาสตร์ รังสิต
                           เตรียม เข้าทางคู่ขนานแรก ฝั่งตรงข้ามตลาดไทยพอดีๆไปเลย
                           (เผื่อพลาด ก็จะยังมีอีกทางเข้า คู่ขนาน  อีกหนึ่งแห่ง ตรงป้ายทางออกที่ 43)
                           จะเห็นสำนักงานใหญ่ ของ มิตซูบิชิ มอเตอร์ส อยู่ฝั่งซ้าย ติดถนน

08:30     ผู้บริหารของทางบริษัท กล่าวต้อนรับ อย่างเป็นทางการ
             08:40     บรรยายสรุปข้อมูลรายละเอียด ของตัวรถ MITSUBISHI LANCE EX และเส้นทางที่จะใช้ใน
                           การทดลองขับในทริปนี้  จากนั้นถ่ายภาพหมู่ร่วมกัน เป็นที่ระลึก ด้านหน้าสำนักงานใหญ่
             09:20     เครื่องขบวนออกเดินทาง ตามเส้นทางที่ได้วางไว้
             11:30     แวะรับประทานอาการเที่ยง กันที่ ร้าน "สุดทางรัก แหลมฉบัง" http://www.edtguide.com/Sudtangrak_2820
                           หรืออ่านรายละเอียดได้ที่นี่ http://www.naachim.com/index.aspx?ContentID=ContentID-070908163908687
             12:30     ออกเดินทางไปยังโรงงานประกอบรถยนต์ฯ ณ แหลมฉบัง
             13:00     ถึงจุดหมายโรงงานประกอบรถยนต์ฯ แหลมฉบัง (คุณ jameskrub ขอเชิญตรงเข้าไปที่โรงงานได้เลยนะครับ)
                           กล่าวต้อนรับและบรรยายสรุป เกี่ยวกับโรงงาน พร้อมทั้งเดินเยี่ยมชมโรงงาน
             15:00     ออกเดินทางกลับ สำนักงานใหญ่ MITSUBISHI (รังสิต)
             17:00     เดินทางถึงจุดหมาย
             ----------------------------------     

รถที่จะร่วมขบวนกันไปในเบื้องต้น
Mitsubishi Lancer EX
- รุ่น 2.0 GT 3 คัน
- รุ่น 1.8 GLS 3 คัน
(กำลังอยู้่ในระหว่างจัดหามาเพิ่มอีก 1 คัน สำหรับ Seasons Five)

Mitsubishi Pajero Sport 2 คัน (ของสต๊าฟ 1 คัน และ คุณ Map 1 คัน)

ทุกคัน จะมี วิทยุสื่อสาร ติดรถให้ ครบถ้วน เป็น Walky Talky

ผู้ที่จะได้ร่วมเดินทางไปกับเราตามที่ลงทะเบียนกันเอาไว้คือ

1.Login : boykung
2.Login : Pkdiamonds
3.Login : totu
4.Login : N3Mo
5.Login : wildstocks
6.Login : bigglives
7.Login : GAG
8.Login : Koruru
9.Login : jameskrub (เจอกันที่ โรงงานแหลมฉบังเลย)
10.Login : BIZZARE
11.Login : PaPa Roach
12.Login : Signifer
13.Login : Lovely_Car
14.Login : Arado Kung
15.Login : Patzahut
16. Login : Mappest
17.Login : does (พี่ชายของ Koruru)
18.Login : GarrageLife
19.Login : YF-19
20.Login : batyboy

สิ่งที่อยากจะขอรบกวนเพิ่มเติม

1. มีบางท่าน ส่งเลขทะเบียนรถมาให้เรียบร้อยแล้ว เพราะต้องทำเรื่องเตรียมที่จอดรถให้คุณผู้อ่าน
    ในพื้นที่ของทางมิตซูบิชิ เพื่อการรักษาความปลอดภัย ขอรบกวนท่านที่ยังมิได้ส่งทะเบียนรถมา
    ขอโปรดส่งมาให้ทาง PM หลังไมค์ โดยด่วนครับ ภายในวันพรุ่งนี้ เพื่อที่จะได้เตรียมทำเรื่อง
    กับทางฝ่ายอาคารสถานที่ของ มิตซูบิชิ ต่อไป

2. คุณ jameskrub ซึ่ง ขอไปพบกับคณะของพวกเรา ที่โรงงาน เป็นกรณีพิเศษ
    ขอรบกวนแจ้ง รถ รุ่นปี และทะเบียนรถ เพื่อทำเอกสาร สำหรับการเข้าจอดในโรงงาน ด้วยครับผม

3. ขอรบกวนทุกท่าน ส่งสำเนาใบขับขี่ ใช้วิธี ถ่ายภาพ หรือ สแกน แล้วส่งมาที่อีเมล์ ของข้าพเจ้า [email protected]
    เพื่อที่จะได้ส่งให้กับทาง Mitsubishi สำหรับเตรียม เอกสารการขอทดลองขับรถ ต่อไปครับ

4. ในวันศุกร์ ที่ 26 กุมภาพันธ์ อันเป็นวันนัดพบของเรา เราจะนัดพบกันในเวลา 8.00 น.
     และเราจะรอถึงเพียงแค่ 9.00 น. เท่านั้น  ขอความกรุณา ตรงต่อเวลากันนิดนึงนะครับ เพราะหลัง 9.00 น.
     เราจะไม่มีการรอใครทั้งสิ้นนะครับ เนื่องจาก เราจะพยายามรักษาเวลา เพื่อให้ทุกท่าน สามารถกลับมาถึง
     สำนักงานใหญ่ ของมิตซูบิชิ กันได้ภายใน 17.00 น. เพราะมิเช่นนั้น การจราจร ในย่าน นวนคร นั้น จะติดขัดมาก
     หลังจาก 17.00 น. ไปแล้ว

5. เพื่อความปลอดภัย ขอรบกวน ท่านที่มีประสบการณ์ในการขับรถ เชี่ยวชาญแล้ว เป็นคนขับในช่วงแรกๆ
    และขอความกรุณา รักษาความเร็ว ที่ระับไม่เกิน 120 กิโลเมตร/ชั่วโมง เว้นแต่จะมีการเปลี่ยนแปลงในภายหลัง

ในเบื้องต้น มีแจ้งอัพเดทตามนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 11:33:40 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
Re: // ความคืบหน้าของ Headlightmag Trip 01 : วันเดย์ วันดี กับ Lancer EX 15 ก.พ.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 21:17:37 »
จัดไปให้แล้วครับ เป็น PDF file นะครับ

พร้อมกันข้อเสนอแนะเล็กๆน้อยใน E-mail น่ะครับ ::)

ออฟไลน์ koruru

Re: // ความคืบหน้าของ Headlightmag Trip 01 : วันเดย์ วันดี กับ Lancer EX 15 Ŧ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 21:38:17 »
ผมและพี่ชาย ส่งไปให้แล้วนะคับ
ทาง อีเมล์ และ PM คับ

เอ่อ ถามนิดนึงนะคับ
การไปทริป นี้ มีค่าใช้จ่ายอะไรรึป่าวคับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Re: // ความคืบหน้าของ Headlightmag Trip 01 : วันเดย์ วันดี กับ Lancer EX 15 ก.พ.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 21:56:09 »
แง่มๆ อยู่บ้านไม่มีเครื่องสแกน เดียวพรุ่งนี้ส่งให้นะครับ

ขอถามสักนิดครับ ไปดูโรงงานนี้ อนุญาตให้ถ่ายรูป หรือถ่ายวีดีโอได้ไหมครับ หรือว่าห้ามทั้งหมดครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 22:00:50 »
อย่างงี้คุณพี่ Tonaka และ Tai เจ้าบ้านจาก Thammasat จะได้ไปส่งไหมเนี่ย
ส่วนผม หมดสิทธิ์ หวังว่าทริปไปขับรถเล่นตามสไตล์พี่จิมคงได้ไปร่วมครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 22:18:29 »
ส่งให้เรียบร้อยหมดแล้วนะครับ ทั้ง PM และ Email เลย  ;D ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 00:44:21 »
ขอบคุณมากครับทุกท่านในเบื้องต้น

พอดี เพิ่งกลับจาก เอา Lancer 2.0 GT ไปทำ Top Speed มาเป็นข้อมูล เก็บไว้ก่อน
เพื่อที่คุณๆ จะได้ไม่ต้อง ทดลองเอง ในวันที่เราเจอกันจริงนะครับ...

เดี๋ยวขอเช็คก่อนนะครับว่ายังไงบ้าง

การเข้าร่วมทริปนี้ "ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น"

นั่นหมายความว่า

"ฟรีตลอดทริป"!!!

ออฟไลน์ jameskub

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 07:01:08 »
คุณ จิมมี่ ผมส่งรายละเอียดของรถไปให้ทาง PM แล้วนะครับ
แล้วไม่ทราบว่า ผมต้องส่งสำเนาใบขับขี่ไปให้ทาง e-mail ด้วยหรือเปล่าครับ ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 09:24:56 »
ขอบคุณมากครับทุกท่านในเบื้องต้น

พอดี เพิ่งกลับจาก เอา Lancer 2.0 GT ไปทำ Top Speed มาเป็นข้อมูล เก็บไว้ก่อน
เพื่อที่คุณๆ จะได้ไม่ต้อง ทดลองเอง ในวันที่เราเจอกันจริงนะครับ...

เดี๋ยวขอเช็คก่อนนะครับว่ายังไงบ้าง

การเข้าร่วมทริปนี้ "ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น"

นั่นหมายความว่า

"ฟรีตลอดทริป"!!!

ทริปหน้าหวังว่าฟรี และจะมีอีกหลายๆทริปนะครับ  ;D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 11:23:46 »
คุณ จิมมี่ ผมส่งรายละเอียดของรถไปให้ทาง PM แล้วนะครับ
แล้วไม่ทราบว่า ผมต้องส่งสำเนาใบขับขี่ไปให้ทาง e-mail ด้วยหรือเปล่าครับ ;D ;D

ของคุณ james เนื่องจากไม่ต้องขับรถมิตซู ไปกับทริปเรา ดังนั้น ไม่ต้องครับผม

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 11:24:19 »
ไกลจากที่บ้านมากมายครับ ช่วงนี้งานเยอะด้วย ยินดีกับคนที่ได้ไปด้วยครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 04:36:39 »
ส่งเอกสารให้แล้วนะครับ ;D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011