ผู้เขียน หัวข้อ: [ขอความช่วยเหลือ] มีวิธีกันแมวปีนรถดีๆแนะนำมั้ยครับ  (อ่าน 4035 ครั้ง)

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
แมวที่บ้านเองครับ แรกๆก็ปกติดีวิ่งเล่นรอบบ้าน
แต่ตอนนี้หาเรื่องกลุ้มให้แล้วครับ ชอบปีนขึ้นรถเก๋ง แล้วกางเล็บสไลด์ลงมา
มีรอยครบทุกด้านแล้วครับ จางบ้างเข้มบ้าง แถมชอบปีนแต่รถผมสีดำด้วยนะครับ รอยชัดเลย

เลยอยากขอความช่วยเหลือว่ามีวิธีดีๆกันแมวปีนรถบ้างมั้ยครับ
ว่าจะเอาลูกเหม็นไปโรยรอบรถไม่รู้จะกันได้รึเปล่า

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ art_duron

ผ้าคลุมรถ ไม่รู้จะช่วยลดการเกิดรอยใหม่ได้หรือเปล่านะครับ
(พอดีบ้านผมไม่เคยเลี้ยงแมว)

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
ผลลองมาหลายวิธี กำลังจะจบด้วยลองใช้ผ้าคลุมรถแบบครึ่งคันกางง่าย ซึ่งอาจต้องยอมทำใจกับรอยขนแมวที่จะเกิดจากผ้า แต่ยังไงน่าจะดีกว่ารอยเล็บซึ่งบางทีขัดไม่ออก อีกวิธีนึงถ้าเป็นแมวตัวเอง ลองตัดเล็บมันมั้ยครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
จับใส่รองเท้าหมาปอมจะได้กางเล็บไม่ได้ไหวไหมครับ?
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
จับแมวตัดเล็บเลยครับ ไม่ก็ตะไบหน่อยไม่ให้มันคมครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ผมใช้กระดาษลังแผ่นใหญปูสี่ส่วน คือ หัวรถ กระจกหน้า หลังคา ท้ายรถ แล้วใช้แกลลอนพลาสติกใส่น้ำปิดฝานำมาทับบนกระดาษ..... ที่ใช้วิธีนี้เพราะเวลาต้องการนำรถออก หรือ เข้าเก็บใช้เวลาน้อยกว่าการม้วนเก็บผ้าคลุมรถ และไม่ต้องกลัวว่าเล็บแมวจะข่วนเสียหายเพราะกระดาษลังมันหนายากที่จะขาด
@ngel gunman

ออฟไลน์ sukhontha

ผมเปิดกระโปรง  กันหนู  แต่แมวก็ไม่ขึ้นนะ  หมาก็ช่วยดูอีกชั้นหนึ่ง..แมว 3  หมา 4  ....

ออฟไลน์ regal

• E90 320ise & E90 320dse
ลองเอาตุ๊กตาจระเข้ไปวางบนรถมั้ยครับ  เห็นใช้ได้ผลกับลิง  ;D ;D ;D
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
แมวชอบอยู่ที่สูงฮะ หลังคา Jazz ก็ไม่เว้น สไลด์กันเพลินเลย สองสเต็ปด้วย กระจกหน้า แล้วก็กระโปรงหน้าต่อ ยิ่งเวลาฝุ่นลงด้วยนี่ เป็นทาง

วันก่อนเห็นอยู่บนรถตู้หัวแตงโม เลิกคิดเลย ขนาดหัวแตงโมยังขึ้นได้ รถอะไรก็ไม่เหลือ

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
จับแมวตัดเล็บเลยครับ ไม่ก็ตะไบหน่อยไม่ให้มันคมครับ
เห็นด้วยครับ ลูกๆที่บ้านผมจับตัดหมดทุกตัวละครับ อิอิ
呵呵呵

ออฟไลน์ Guy y

ยิ่งปูกระดาษลัง เเมวยิ่งชอบครับ มันยิ่งขูดเล็บ ผ้าก็เหมือนกันครับ

ที่ได้ผลเเล้วผมทำมาเเล้ว คือหั่นมะกรูดวางบนรถครับ โดยใช้กระดาษทิชชู่รองมะกรูดกับตัวรถ

หรือโรยพริกป่นครับ เเต่มันจะลำบาก มะกรูดดีสุดครับ

เเมวไม่ชอบกลิ่นฉุนครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ GolffyGolf

ที่บ้านผมปล่อยให้ขึ้นครับ เพราะมีแต่รอยอุ้งเท้า ไม่มีรอยเล็บ อีกอย่างกันหนูเข้าห้องเครื่องด้วย

ออฟไลน์ gumpzgear

Daiso มีก้อนไล่แมวขายอยู่ครับ วางก้อนนึงอยู่ได้หลายเดือนเลยครับ