ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยโดนจับความเร็วตอนกลางคืน/ bmw f20 เสียงจากที่ขอบประตู  (อ่าน 5393 ครั้ง)

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
1 มีใครเคยโดนจับความเร็วตอนกลางคืนบ้างครับ ผมไม่เคยเห็นเพื่อนๆ ถ่ายรูปใบสั่งแบบตอนกลางคืนเลยครับ ถ้ากลางวัน เห็นเป็นประจำ

2 จะแก้ยังไงดี เสียงดังที่ยางขอบประตูเบียดกันตัวรถ ช่างติดเทปกาวให้ ก็ไม่หาย ลองมาแชร์วิธีแก้กันหน่อยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เคยเห็นคนที่โดนครับ อันที่เป็นกล้องติดตายตัวถ่ายกลางคืนได้ 100% ครับ บางพลี-สุขสวัสดิ์ ,รามอินทรา,บูรพาวิถี,มอเตอร์เวย์ เห็นบิลใบสั่งมาหมดแล้ว ส่วนต่างจังหวัดยังไม่เคย

ส่วนกล้องที่ตำรวจส่องเองแล้ว ว. ไปที่ด่านเก็บเงิน กลางคืนมีด่านพระราม9 เคยเห็นกับตัวเองเลยอันนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
เสียงยางขอบประตู ลองเอาน้ำยาเคลือบเบาะ ยาง พวกแว๊กซี่ ทาดูครับ เงียบสนิท ถ้าเริ่มดังอีกก็ทาใหม่ ทาครั้งนึงก็อยู่ได้นานครับ :D

ออฟไลน์ sang_1

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ พี่groovy ของผมก็ดังครับ เดี๋ยวจะลองวิธีของพี่ดูครับ

ออฟไลน์ Monn

1. กล้องกลางคืนเร่ิมเยอะแล้วครับ รู้สึกมอเตอร์เวย์ กับด่วน จะจับกลางคืนได้หมดแล้ว

2. x1 ผมดังน่ารำคาญมาก พยายามมาทุกที เข้า 0 ไปโวย เขาเอาน้ำยาเคลือบเบาะของ BMW ทำชุ่มๆ หายเลย อยู่ได้เดือนนึง หลังจากนั้น ทุก 2 อาทิตย์ ผมจะเอา waxy ทาตามขอบทั้งหมด ชุ่มๆ ตอนนี้เสียงไม่มีเลยสักแอะครับ (ของ BMW อยู่ได้นานกว่า แต่ผมว่า waxy ก็พอ อิอิ)
S3 - F30
X1 - E84

ออนไลน์ IS2000

F30 ไปติดเทปที่ศูนย์ก็หายเสียงดังเลยนะครับ อาจจะต้องไปเช็คอีกที?
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ mothsan

ผมF20 ตอนแรกก็ดังครับ น่่ารำคาญเวลาขับช้าๆ
เอาเข้าศูนย์ ช่างติดเทปใสๆ ที่ขอบประตู หายขาดเลยครับ เคลมฟรี
แต่ผมแอบเห็นค่าใช้จ่ายประมาณ 3 พันกว่าๆ

ตอนนี้เปลี่ยนเป็นได้ยินเสียงที่ช่วงล่างข้างขวา เวลาขับทางขรุขระแทน  รอไปเคลมพร้อมเช็คระยะอยู่ครับ

ว่าแต่มีใครได้ไปจูน Racechip ไหมครับ warranty ขาดไหม ถ้าถอดออกก่อนเข้าศูนย์

ออฟไลน์ Monn

ผมF20 ตอนแรกก็ดังครับ น่่ารำคาญเวลาขับช้าๆ
เอาเข้าศูนย์ ช่างติดเทปใสๆ ที่ขอบประตู หายขาดเลยครับ เคลมฟรี
แต่ผมแอบเห็นค่าใช้จ่ายประมาณ 3 พันกว่าๆ

ตอนนี้เปลี่ยนเป็นได้ยินเสียงที่ช่วงล่างข้างขวา เวลาขับทางขรุขระแทน  รอไปเคลมพร้อมเช็คระยะอยู่ครับ

ว่าแต่มีใครได้ไปจูน Racechip ไหมครับ warranty ขาดไหม ถ้าถอดออกก่อนเข้าศูนย์

เห็นเพื่อนติดกล่องกันหลายคน ไม่ได้ถอด ก็เอาเซอวิสปกติได้นะครับ เหมือนจะเป็นแค่บางที่ที่ไม่ให้

เทปก็เห็นอยู่ครับ แต่ผมกลัวนานๆ จะลอก แถมกาวอีก เลยเช็ดเอาละกันครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
ขอบคุณครับ ลองติดเทปแล้ว ดังครับ งั้นคงต้อง น้ำยาเคลือบครับ

ออฟไลน์ reteeks

• Newbie
  • *
ใครพอทราบบ้างครับ Radar Detector แบบที่ขายกันในอเมริกา มันใช้เตือนเรดาห์ในเมืองไทยได้ไหมครับ