ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เปลี่ยนการโหลดโฆษณาแบนเนอร์ด้านบนเว็บเป็นแบบ asynchronous loading  (อ่าน 44822 ครั้ง)

ออฟไลน์ ollydbgz

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ

อยากให้เปลี่ยนการโหลดโฆษณาแบนเนอร์ด้านบนเว็บเป็นแบบ asynchronous loading

เพราะเวลาเปลี่ยนกระทู้หรือเปลี่ยนหน้าทีไร รอโหลดแบนเนอร์โฆษณานานมาก ยิ่งตอนเน็ตช้าๆนี่นิ่งเลย กว่าจะแสดงผลข้อมูลถัดลงมา ต้องรอแบนเนอร์โหลดเสร็จก่อนทุกที อยากให้เปลี่ยนไปใช้การโหลดโดยใช้ javascript เขียนให้เป็น asynchronous loading หรือวิธีอื่นๆก็ได้ที่ให้มันทำงานเป็น background loading ส่วนของเว็บบอร์ดจะได้ทำงานต่อเลย ไม่ต้องรอแบนเนอร์โฆษณาโหลดเสร็จก่อน เว็บจะได้ลื่นขึ้น ผู้ใช้จะได้อ่านกระทู้อย่างไม่ติดขัดด้วยครับ  :)

รับไว้พิจารณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  ;)