ผู้เขียน หัวข้อ: กระแส ฟอร์จูนเนอร์ ทำไมไม่แรงเหมือน รีโว่ เลยครับ  (อ่าน 6500 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tumm 1987

• Jr. Member
  • **
เงียบมากๆ รูปหลุดก็ไม่ค่อยมี  ???

JONNY

• บุคคลทั่วไป
กระบะตลาดกว้างกว่าครับ

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ราคา SUV  ตัวนี้คาดว่าไปไกล   ทำให้ตลาดเล็กลงไปอีก    คนส่วนมากไม่ได้มีแรงซื้อมากนักในภาวะเช่นนี้    สังเกตุจากรีโว่เองก็เหี่ยวเหมือนกันไม่ใช่รถไม่ดีนะครับ     แต่ค่ายอื่นยอดขายก็น่าห่วงไม่แพ้กัน

ออฟไลน์ mongolias

กำลังซื้อหดตัวด้วยแหละครับ ค่ายรถที่เปิดตัวปีนี้ โดนกันถ้วนหน้า
ส่วนเรื่องรูปหลุด ผมว่าตัวเก่าคงยังมีในสต็อคเยอะ เลยต้องปิดไว้ก่อน เดี๋ยวตัวเก่าขายไม่ออก

ออฟไลน์ rojsak2021

ถ้ามีภาพหลุดวิ่งแบบไม่พลางตัวเหมือน everest กระแสอาจจะแรงกว่านี้

ออฟไลน์ Marverick

• Full Member
ลุ้นครับว่าจะมีอะไรสู้ Everest ได้บ้าง นอกจากราคา

ออฟไลน์ MUK

ผมว่ายังไงก็คงจะขายดีเหมือนตัวเก่า หรือว่าตลาดจะอิ่มตัวแล้วครับ

ออฟไลน์ ps000000

เซลล์ทุกค่ายเหนื่อยครับ เศรษฐกิจไม่ค่อยดี :'( :'( :'(

ออฟไลน์ golf8023

สภาพเศรษฐกิจ ณ ตอนนี้มันไม่เหมือนเมื่อ10ปีก่อนที่Fortunerเปิดตัวครั้งแรกนะครับ
ตอนนั้นฮือฮามาก เพราะสวยที่สุดในบรรดาPPV ดูดี มีราคา ช่วงล่างคอล์ยสปริง4ล้อ (เจ้าอื่นแหนบหลัง)
ส่งผลให้ขายดีมาตลอด วิ่งกันเกลื่อน
มาตอนนี้รุปที่หลุดออกมาดูแล้วก็น่าจะสวยมากๆ แต่กำลังซื้อหด หลายคนมีรถอยู่แล้วไม่อยากเปลี่ยน ทนใช้คันเก่า แล้วราคาตัวใหม่แน่นอนคงเริ่มต้น1.2ล้านไปแตะ1.7ล้านเลยมั้งนั่น ความน่าสนใจเลยลดลง

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เห็นด้วยเรื่องกำลังซื้อหดตัวครับ ส่วนหนึ่งในช่วง 1-2 ปีนี้ คอโตโยต้าเค้าก็กรูกันซื้อวีโก้กับฟอร์ตัวเก่าไปเยอะมากๆแล้วจากส่วนลดและโปร

ออฟไลน์ Eddy5659

กระแสในเน็ทมันใช้อ้างอิงได้ยากครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ sakano

• Sr. Member
มีหลายๆคนที่รู้จักรอดูว่าราคาในแต่ละรุ่นจะเป็นอย่างไร
จึงค่อยคิดว่าควรจะซื้อหรือไม่อ่ะครับ
เพราะมีข่าวว่าราคาจะแพงขึ้นพอควรเลย
และหลายๆคนก็ยังไม่มีความคิดที่จะเปลี่ยนรถในช่วงนี้ด้วย

แต่ผมก็คิดว่า ถ้าอัด option มาเต็มๆ แล้วราคาพอๆกันกับรุ่นเก่า
ก็น่าจะจูงใจคนซื้อได้นะครับ
แต่ถ้าแพงเวอร์แบบ Revo ...ก็คง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
นั่นนะสิครับ อิๆ

ออฟไลน์ JAAP01

เป็นผมรอเปิดให้ครบก่อนดีกว่าค่อยดูเปรียบเทียบอีกที Everest เห็นหมดแล้ว เหลืออีก 2 เจ้าเองเปิดใกล้ๆกันด้วย ฟอร์จเนอร์ แล้วต่อด้วยปาเจโร่สปอร์ต  8)

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

สเปค ไม่ใช่สิ่งที่น่าลุ้น ทุกอย่างอยู่ที่ราคาครับ
เคยพาญาติไปถอย for ป้ายแดง 3.0 fulltime 4wd 9.9 แสน มาแล้ว
คนแย่งกันยิ่งกว่าwildtrack ลอตแรก
พอมาลอตสุดท้ายเจอ  3.0 fulltime 4wd 1.5 ล้าน
ต้องรอดู ราคา ครับ

ออฟไลน์ tiger12r

เป็นผมจะรอให้เลือกตั้งก่อนแล้วถึงจะซื้อนะเผื่ออะไรๆมันจะดีกว่าปุจจบัน 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เศษฐกิจแย่ทั่วโลกครับ

ออฟไลน์ kasuya

Revo ก็เงียบครับ