ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนครับ รถตะปูคว่ำที่ทางด่วนบูรพาวิถี ช่วงทางลงบางพลี  (อ่าน 93646 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
น้องในกลุ่มไลน์อยู่ในเหตุการณ์ รถหลายคันโดนทิ่มยางรั่ว
รถตะปูคว่ำที่ทางด่วนบูรพาวิถี ช่วงทางลงบางพลี ระวังกันด้วยนะครับ

น้องบอกเพิ่มว่า มีถังตะปูหล่นลงถนนด้านล่างด้วย ใครใช้เส้นทางด้านล่าง ระมัดระวังด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2015, 16:14:03 โดย MoO Cnoe »
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ dht_tubes

ถามแบบคนขี้สงสัยนะครับ

กรณีนี้ผู้ใช้ทางที่ร่วมกันในเหตุการณ์ เกิดการเสียหาย จะแค่ยาง หรือเกิดอุบัติเหตุตามมาจาการที่ยางเสียหายจากตะปู หรือ สกูรที่เรี่ยราดนี้ สามารถเรียกร้องค่าเสียหายจากประกัน หรือจากรถคันที่คว่ำได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
โอโห้ว งานนี้ เบรคกันหัวทิ่ม

ว่าแต่รถขนตะปูใหม่ มันไม่ใส่กล่อง หรือใส่ถัง ใส่ลังมีฝาปิดหรือเนี้ย

ดูจากรูปแล้ว คงไม่ใช่ลังเล็กๆแน่ เหมือนใส่หลังรถมาเลย เพราะตะปูเยอะมากกก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่ากลัวมากครับ เส้นนี่วิ่งกันดุอยู่ด้วย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ขอบคุณมากครับคุณ Eddy สำหรับข่าวที่แจ้งเตือนเข้ามา

ออฟไลน์ Fly to dream

แบบนี้ถ้าโดนไม่ต้องปะแล้วยาง

ตรงจุดกล้องความเร็วพอดีเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
สงสัยคนขับเจอกล้องเบรกหัวทิ่ม ตะปูเกลื่อน

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ผมโดน 2ล้อ หน้าหลังเลย ไว้อาลัยประเทศไทย

คว่ำไม่ว่า แต่เก็บไม่หมดนี้สิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2015, 08:40:42 โดย secrecyguy »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมโดน 2ล้อ หน้าหลังเลย ไว้อาลัยประเทศไทย

คว่ำไม่ว่า แต่เก็บไม่หมดนี้สิ

ดีนะครับไม่เป็นอะไรมาก

ผมก็ติดไว้อยู่แล้วมันจะเก็บกันหมดมั้ยนะ เพราะเยอะมากๆ

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
สรุปผู้ใช้ทางเอาผิดกับคนขับได้มั้ย หรือว่าทางด่วนรับผิดชอบ
หรือเลยตามเลย ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนแล้วก็ลอยนวลไปเฉยๆ