ผู้เขียน หัวข้อ: เอ๊า มาอัพเดทรูปฟอร์ดเฟียสต้ากันหน่อย ล่าสุดจากระยองเลย อิอิ  (อ่าน 19865 ครั้ง)

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
ไฟหน้า โปรเจ็กเตอร์ และ ดิสเบรค ล้อหลัง นี่
ถ้าอยากได้กันจริงๆ
จ่าย 499,000 บาท ที่ โปรตอน นีโอ 1.6 เกียร์ธรรมดา ก็ได้แล้วครับ
เบรคดี ช่วงล่างสุดยอด สปริงหลัง ยาวสุดสุด เกาะหนึบ
ใคร ชอบรถเล็ก เบรคดี ช่วงล่างหลัง มัลติลิงค์ หนึบ แน่น เงียบ
ควร ไปลอง ขับ โปรตอน นีโอ นะครับ

ไม่ควร ทดลองขับ นีโอ ก่อน ไปลองขับ รถเล็กอื่นๆ
เพราะ จะทำให้ คุณ หลง โปรตอน นีโอ ได้ง่ายๆ ครับ

โปรตอน นีโอ มีดี แค่ เบรค ช่วงล่าง เท่านั้น
พลาสติกข้างใน ไม่ดี งานหยาบ
และ ที่สำคัญ คือ พระนครออโต้เซลล์ เป็น คนขาย ครับ

เฟียสต้า ยาวกว่า มาสด้า2 นิด
ช็อคอับหลัง ของ เฟียสต้ายาวกว่า กระบอกเต็ม
ช็อคอับหลัง ของ มาสด้า2 ต่อขา คล้าย วีโก้ ขับสี่ คือ กระบอกยาวไม่เต็มพื้นที่
ดังนั้น มาสด้า2 จึง วิ่งผ่านถนน ขรุขระ สะเทือน มากกว่า เฟียสต้า
เพราะ ช็อคอัพ มี ช่วง ยืด หด สั้นกว่า ครับ

เฟียสต้า น่า จะขายดี กว่า มาสด้า 2
ถ้า เปิดตัว ตอนนี้ วันนี้ ครับ

นิสสัน มาร์ช ขายก่อน เฟียสต้า
ถ้า นิสสัน เปิดราคา โดน ใจ คนไทย
รับรองว่า ลูกค้า เฟียสต้า หายไปเยอะ

กว่า เฟียสต้า จะเปิดตัวได้
ลูกค้า คงเหลือ แต่ คนรักฟอร์ด ตัวจริงเท่านั้นครับ ที่รอ

ยิ่งไม่มี เฟียสต้า 1.4 TDCI ดีเซล ขาย
ก็ยิ่ง ไม่มีอะไร ให้ คนแห่ ไปซื้อ

ผม เดาว่า
เฟียสต้า จะ ไม่ขายดี แบบ มาสด้า 2 นะ

ยกเว้น นิสสัน มาร์ช เปิดตัว ราคาแพง เกินเหตุ
รับรองว่า ส้ม หล่น ใส่ เฟียสต้า แน่นอน ครับ

ผม ตั้งใจ จะ ซื้อ รถสีส้ม ซักคัน
มองไว้ที่ นิสสัน มาร์ช และ ฟอร์ด เฟียสต้า

ถ้า มี เฟียสต้า ดีเซล ก็ ใช่เลย
ขอเป็น ลุกค้าฟอร์ด แน่นอนครับ

ออฟไลน์ NineGap

• Full Member
  • ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร
คันสีขาว "เวอร์ชั่นอเมริกา" เจอกับคันสีขาว "เวอร์ชั่นยุโรป" คันนี้หน่อยเป็นไง 555+

จับมาแต่งแนวนี้ "บรรเจิด" อย่างแรง  :o

ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
สวยๆๆๆ  ลงตัวมากๆ ชอบครับ