ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มี app "HeadlightMag" บน android และ IOS ครับ  (อ่าน 43988 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.POM

• Newbie
  • *
อยากให้มี app "HeadlightMag" บน android และ IOS ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 06:40:37 »
ถึง ทีมผู้บริหาร HeadlightMag ครับ

ขอเสนอให้ทำ web นี้ทั้งหมด หรือ บางส่วนเฉพาะที่เป็น hot issue ให้เป็น app เลย  ด้วยเหตุผลดังนี้

1. ช่วยการ access ง่ายขึ้นมากกก และ เป็น bi communication สมบูรณ์ เช่น notification etc.
             2. ลดปัญหา การ access เช่น font หรือ FLASH , การไม่ compatible บน device ต่างๆ ฯลฯ

ข้อเสีย ก็คงมีครับ  เช่น  ทีมงานคงต้องเหนื่อยเพิ่มขึ้นช่วงแรกๆ  และ อาจมี ความ ทับซ้อน  บนช่องทาง facebook ซึ่ง ทางทีม คงต้อง บริหารจัดการ กันอีกที

ขอบคุณครับ
ป้อม :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2015, 06:45:24 โดย Mr.POM »

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
Re: อยากให้มี app "HeadlightMag" บน android และ IOS ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 09:27:52 »
เห็นด้วยครับเรื่องทำให้เข้ากันได้กับ mobile device
แต่ถ้ายากเกินไป ผมขอแค่เว็บรองรับ​ mobile device อย่างเต็มตัวก็พอครับ เวลาอ่านตัวอักษร​ ดูรูปและกดลิงค์​ จะได้ไม่ต้องซูม และกดไม่ผิด