ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น The Coup Channel : เปิดตัว ALL NEW Mitsubishi Pajero Sport 2015  (อ่าน 12893 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
เสร็จแล้วครับ สำหรับ The Coup Channel ตอนล่าสุด

ตาม ตอย-ต๊อบ ไปดูคันจริงของ ALL NEW Mitsubishi Pajero Sport ได้เลยครับ

http://www.headlightmag.com/the-coup-channel-new-mitsubishi-pajero-sport/

สามารถแสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัย ขอขอบคุณที่กดชมกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
กำลังรออยู่เลย ขอบคุณครับ  :D

"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
ขอบคุณมากครับ เกียร์ไฟฟ้า 8 speed แม่เจ้า

ออฟไลน์ iceice99

ชอบเบาะแถว 2 เอนหลังได้

ไม่ทราบว่า ฟอจูน กับ เอฟเวอเรส  เบาะแถวสอง เอนได้ไหมครับ

ออฟไลน์ udis

ขอบคุณครับ เดี๋ยวมาดูครับ ตามดูคลิปรีโว้เกียร์หอนเป็นเรื่องธรรมชาติแป๊บครับ

ออฟไลน์ Darkart

The Coup Channel : เปิดตัว ALL NEW Mitsubishi Pajero Sport 2015
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 21:42:32 »
ขอบคุณครับ  :D
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ toonze

คิดถึงอยากให้มีทุกอาทิตเลย

ออฟไลน์ ____/หมี'

• Jr. Member
  • **
  • ♯^w^♯
ขอบคุณมากครับ  :)

ชอบเบาะแถว 2 เอนหลังได้

ไม่ทราบว่า ฟอจูน กับ เอฟเวอเรส  เบาะแถวสอง เอนได้ไหมครับ

เอนได้หมดทุกคันครับ

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ขอบคุณครับ เดี๋ยวมาดูครับ ตามดูคลิปรีโว้เกียร์หอนเป็นเรื่องธรรมชาติแป๊บครับ
อาการเป็นยังไงครับ
รบกวนขอดูคลิปด้วยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เสียดายเบาะแถว2น่าจะเลื่อนขึ้นลงได้ คนใช้แถว3บ่อยนี่สำคัญมาก

ออฟไลน์ Activehybrid

ไปดูเทียบมาแล้วนะครับ ทุกค่าย
สรุปจุดดีที่ปาเจโร่เหนือกว่าชาวบ้านนะครับ
-พวงมาลัยสวยมากกกสัมผัสดีถนัดมือสุดๆ
-เบาะนุ่มมากๆทุกที่นั่ง
-lagroomแถว123ยาวสุด ขนาดไม่ได้ปาดเบาะช่วย เบาะแถว3นั่งได้สบายสุด (เสียดาย ถ้าเลื่อนแถว2ได้จะสุดยอดมาก)

ส่วนที่ตกม้าตาย
-คอนโซลกลางทำที่คั่นกลางมาชนขาทำไม(สวยแต่เซง)ถ้าไม่มีจะดีกว่า
-โดยรวมแม้จะสวยกว่ารุ่นก่อนมากแต่ยังดูเป็นรองftn กับeve(mag20")เรื่องความหรู

สำหรับผมที่เหลือเรื่องสมรรถนะจะเป็นตัวตัดสิน ยอมรับเลยว่าทั้ง3ค่ายทำรถมาได้น่าใช้สุดยอดมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2015, 02:28:46 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ lay

ไม่เคยชอบมิตซู  แต่เห็นตัวล่างสุดได้เครื่องและเกียร์=ตัวทอ๊ปแถมราคาดีอีก..ใจอ่อนเลย

ออฟไลน์ golferjk

รอพี่ J!MMY ไป test drive แล้วบรรยายการทำงานของเกียร์ครับ เกียร์เยอะไปทำงานไม่สัมพันธ์กันเนี้ยมันนรกชัดๆ

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่ามาตกม้าตายตรงที่พรมพื้นรถผื่นใหญ่ ใต้เบาะแถวสอง ต่อกันได้แย่มากกกครับ เผยอออจากกัน
ตอนลงจากรถ ถ้ารองเท้าเกี่ยวกับพรม ได้กลิ้งลงจากรถแน่นอน

ดูเทียบกับอีก 2 เจ้าก็เรียบร้อยดี ไม่มีรอยต่อนะครับ จริงๆ ไม่ต้องต่อก็ได้นะ

ออฟไลน์ hayabusa

• Jr. Member
  • **
แหะๆ จองฟอร์จูนเนอร์ไปแย้วว  ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

วันนี้ลงทุนขับรถไปดูเลย
ไป-กลับ เกือบ 500 กม.
สะดุดกับภายในที่ใช้วัสดุไม่ดีเลย
ดูไม่มีราคาเหมือนภายนอกที่ทำมาสวยมาก
ตอนแรกว่าจะจอง ขอถอยมาตั้งหลักก่อน
รอเทสแล้วค่อยตัดสินใจอีกที
เสียดายมาก ถ้าใช้วัสดุดีๆ แพงกว่านี้อีกหน่อย
ผมก็โอเคเลยนะครับเนี่ย มิตซู
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ pee1818

ไปดูที่งานไบเทคมาเหมือนกันครับ เรื่องความหรูภายในต้องยอมรับ สู้อีกสองเจ้าไม่ได้จริงๆ แต่ด้วยราคาที่ตั้งมาต่ำกว่าสองแสนก็พอเข้าใจได้อยู่
ใครที่ชอบหรูหราต้องไปภูเขา(แต่เหนื่อยทำความสะอาดเบาะ หน่อยนะ)
ใครอยากได้ความมั่นใจหลังการขายไปพี่จูน(ออฟชั่นแห้งไปนิดดดดดดดดดดดดดดด)
ใครอยากได้ความคุ้มค่า หรืองบน้อยก็น้องปา(วัสดุภายในดูด้อยกว่าคนอื่นนิดๆ )

เป็นความคิดของผมนะครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

วันนี้ลงทุนขับรถไปดูเลย
ไป-กลับ เกือบ 500 กม.
สะดุดกับภายในที่ใช้วัสดุไม่ดีเลย
ดูไม่มีราคาเหมือนภายนอกที่ทำมาสวยมาก
ตอนแรกว่าจะจอง ขอถอยมาตั้งหลักก่อน
รอเทสแล้วค่อยตัดสินใจอีกที
เสียดายมาก ถ้าใช้วัสดุดีๆ แพงกว่านี้อีกหน่อย
ผมก็โอเคเลยนะครับเนี่ย มิตซู

เรื่องวัสดุก็เรื่องนึงครับ
แต่เรื่องการดีไซน์ก็อีกเรื่องเหมือนกัน

ตอนผมเห็นภายในของจริงครั้งแรก ผมสตั๊นท์ไปหลายวิเลย มัวแต่อึ้งและทึ่งผลงานการออกแบบ
ที่ฉีกไปจากภายนอกได้ราว ฟ้ากับเหวเลยครับ

ถ้าไม่ลงทุนวัสดุ ผมยังเข้าใจได้กับต้นทุนที่ถูกกว่าชาวบ้าน แต่ไม่ได้หมายความว่าการดีไซน์จะต้องด้อยตามนะครับ นี่คือ ไม่ได้เปลี่ยนอะไรจากตัวเก่าเลย แถมยังผิดหวังมากๆกับการเลื่อนเบาะแถว 2 อีก นึกว่าจะทำมาให้เหมือนตัวแรกที่เปิดตัว

ถ้าผมไม่เห็นการพัฒนาการของมันตั้งแต่คลอด จนแตกเนื้อหนุ่มมานี่ ผมจะเฉยๆกว่านี้อีก

แต่สุดท้าย มันก็เป็นตัวเลือกแรกของภรรยาผมอยู่ดี เหอๆๆๆๆ นางจะขับ 8 สปีดให้ได้!!!
แล้วแต่เวรแต่กรรมล่ะทีนี้

ออฟไลน์ pjs6306

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น The Coup Channel : เปิดตัว ALL NEW Mitsubishi Paj
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 06:30:42 »
โชว์รูมมีรถโชว์ยังคับ  อ้องานจบแล้วอยากทราบยอดจอง ppv ใครมีตัวเลขบ้างคับ

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น The Coup Channel : เปิดตัว ALL NEW Mitsubishi
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 12:25:29 »
ขอบคุณครับ