ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าแรกโหลดช้ามาก  (อ่าน 26819 ครั้ง)

ออฟไลน์ kpongsak

• Newbie
  • *
หน้าแรกโหลดช้ามาก
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 20:42:11 »
ใช้จิ้งจอกไฟอยู่ครับ หน้าแรกโหลดช้าจริงๆ
ขึ้นแต่แบนเนอร์อันแรกอยู่เป็นนาที
ส่วนด้านล่างจะบอกว่ากำลังรอ ads... อะไรสักอย่างเนี่ยแหละ

รวมถึงทุกลิ้งค์ที่อยู่บนหน้าแรกด้วย ช้ามากๆ
แต่ฟอรั่มไม่เป็น ผมเลยคิดว่าน่าจะติดตรงที่หัวเพจ
มันรออะไรสักอย่าง

ไม่ทราบว่ามีท่านอื่นเป็นแบบผมหรือเปล่า
ผมต้องกดทิ้งไว้แล้วไปอ่านฟอรั่มให้จบ
แล้วกลับมาอ่านที่คลิกไว้อีกที

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: หน้าแรกโหลดช้ามาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 21:03:46 »
เราได้รับแจ้งจากทางเจ้าของเซิร์ฟเวอร์ ว่า เร็วๆนี้ จะย้ายเซอิร์ฟเวอร์ ไปอยู่ที่ CAT Telecom ครับ
สำหรับผู้ที่อยู่ต่างประเทศ จะโหลดเว็บเราได้เร็วขึ้นแน่ครับ