ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Mitsubishi Pajero Sport //  (อ่าน 39245 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
มาแล้วครับ First Impression ทดลองขับ Mitsubishi Pajero Sport
สดๆ หลังจากขับในสนามของมิตซูบิชิ ที่ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี

ตัวรถจะเป็นอย่างไรนั้น เชิญรับชมและอ่านกันได้เลยครับ
แสดงความคิดเห็นกันได้ ตามอัธยาศัย

http://www.headlightmag.com/exclusive-first-impression-mitsubishi-pajero-sport-2015/

ออฟไลน์ ๋Job Pongpun

• Jr. Member
  • **
ใช้ PJS ตัวปัจจุบัน ยังอยากออกเพิ่มอีกสักคันเลย น่าใช้ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2015, 13:43:00 โดย ๋Job Pongpun »

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
ถ้าผมซื้อ ผมจะซื้อสีขาว เพราะเป็นสีที่ทำให้ด้านท้ายดูขี้เหร่น้อยที่สุด ::)

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
อ่านแล้วน่าใช้มาก แต่ถ้าไฟท้ายเป็นแนวตั้งขึ้นน่าจะให้ท้ายดูสวยขึ้น :)

ออฟไลน์ navara254

• Newbie
  • *
อ่านแล้ว ดูคุ้มค่า-คุ้มราคาค่าตัวจริงๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rtong

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ djunsri

• **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bojung

ขอบคุณครับ
ผมยังสงสัยว่าตัวเครื่อง MIVEC ที่เป็นฝาสูบแบบอลูมินัมอัลลอย มันจะทนไหมครับ ดีกว่าแบบเก่าหรือเปล่า
แล้วระบบตัดกำลังเครื่องยนต์อัตโนมัติมีในโตโยต้าตัวไหนบ้างครับ Revo ให้มาหรือยังครับ

ออฟไลน์ boxster

• Newbie
  • *
ผมไปลองนั่งในงาน big motor ฯ มาผมสนใจในส่วนเบาะแถวสาม เป็นพิเศษ แต่กลับรู้สึกว่าปาเจโร่ แถวสาม นั่งอึดอัดมาก แม้จะเว้าในส่วนเพดานช่วยแล้วก็ตาม คู่แข่งเจ้าตลาดนั่งสบายกว่าพอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2015, 13:51:13 โดย boxster »

ออฟไลน์ mile

รออ่านfull review ครับแต่ดูแล้วน่าใช้ทีเดียว

ขอบคุณครับ
ผมยังสงสัยว่าตัวเครื่อง MIVEC ที่เป็นฝาสูบแบบอลูมินัมอัลลอย มันจะทนไหมครับ ดีกว่าแบบเก่าหรือเปล่า
แล้วระบบตัดกำลังเครื่องยนต์อัตโนมัติมีในโตโยต้าตัวไหนบ้างครับ Revo ให้มาหรือยังครับ

Revo-Fortuner มีครับ

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

2.4GT 1.138mb  เทียบ กับ 2.5GTรุ่นเก่า  1.240mb (ต่อให้ลด สองแสน)
ตัวใหม่ก็คุ้มกว่าอยู่ดี เทียบกับ for 2.4 ev 2.2 ก็ถือว่าถุกกว่ามาก
ตัวนี้คงขายดีตามตจว.แน่ มิตซูตั้งราคามาดีครับ

แต่ก็เห็นใจนะ ไม่รู้ขาย pjs 3 คัน ไม่รู้จะได้กำไรเท่า ftn mux 2 คัน หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2015, 14:03:19 โดย M-Titan Man@NacT »

ออฟไลน์ kiwiwi

เบาะแถว 2 พอจะหาทางดัดแปลงให้เลื่อนเหมือนรุ่นแรกๆได้บ้างหรือเปล่าครับ
ใครพอทราบรบกวนแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
อยากทราบว่าเครื่องยนต์ตัวนี้ เป็นเครื่องยนต์บล๊อกใหม่หรือบล๊อกตัวเดิมกับPJSรุ่นที่แล้วครับ

ออฟไลน์ xman2029

อยากทราบว่าเครื่องยนต์ตัวนี้ เป็นเครื่องยนต์บล๊อกใหม่หรือบล๊อกตัวเดิมกับPJSรุ่นที่แล้วครับ

เครื่องใหม่ครับ ตัวเดียวกับ ไทรทันตัวปัจจุบัน แต่เกีย คนล่ะตัว

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

ใหม่ล่าสุดครับ

ออฟไลน์ H3T

นอกจากนี้ ในโหมด 4LLc ยังสามารถล็อกเพลากลางให้แบ่งกำลัง 50 : 50 พร้อม
โหมดขับเคลื่อนแบบออฟโรด ให้เลือก 4 แบบ เหมือนย SUV ชั้นดีจากยุโรป ได้แก่

– GRAVEL   ถนนลูกรังที่มีกรวดและดิน
– MUD / SNOW   บริเวณที่เป็นโคลนหรือหิมะหนา
– SAND   บริเวณที่เป็นทรายละเอียด
– ROCK   พื้นผิวขรุขระที่มีหินมากหรือล้อลอยจากพื้น

ตามที่ผมทราบนี่ ในโหมดเกียร์ 4HLc ซึ่งล็อคการส่งกำลัง หน้า : หลัง 50 : 50 ก็สามารถเลือกใช้โหมดทั้ง 4 ได้นะครับ ซึ่งถ้าต้องการกำลังเพิ่มขึ้นเพื่อปีนป่ายจริงๆ ก็สามารถเลือก 4LLc ที่เปลี่ยนไปใช้อัตราทดเกียร์ที่สูงขึ้นอีกชุด

เพราะหากต้องอยู่ในโหมดเกียร์ 4LLc เท่านั้น ที่จะสามารถใช้โหมด ทั้ง 4 ได้ ดูจะไม่เหมาะสมกับบางโหมด
  เช่น gravel วิ่งบนทางดิน ซึ่งไม่จำเป็นต้องวิ่งเกียร์อัตราทดสูงเลย ( 4Low )

ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ Devil13

กำลังรออยู่พอดี ขอบคุณครับ

นอกจากนี้ ในโหมด 4LLc ยังสามารถล็อกเพลากลางให้แบ่งกำลัง 50 : 50 พร้อม
โหมดขับเคลื่อนแบบออฟโรด ให้เลือก 4 แบบ เหมือนย SUV ชั้นดีจากยุโรป ได้แก่

– GRAVEL   ถนนลูกรังที่มีกรวดและดิน
– MUD / SNOW   บริเวณที่เป็นโคลนหรือหิมะหนา
– SAND   บริเวณที่เป็นทรายละเอียด
– ROCK   พื้นผิวขรุขระที่มีหินมากหรือล้อลอยจากพื้น

ตามที่ผมทราบนี่ ในโหมดเกียร์ 4HLc ซึ่งล็อคการส่งกำลัง หน้า : หลัง 50 : 50 ก็สามารถเลือกใช้โหมดทั้ง 4 ได้นะครับ ซึ่งถ้าต้องการกำลังเพิ่มขึ้นเพื่อปีนป่ายจริงๆ ก็สามารถเลือก 4LLc ที่เปลี่ยนไปใช้อัตราทดเกียร์ที่สูงขึ้นอีกชุด

เพราะหากต้องอยู่ในโหมดเกียร์ 4LLc เท่านั้น ที่จะสามารถใช้โหมด ทั้ง 4 ได้ ดูจะไม่เหมาะสมกับบางโหมด
  เช่น gravel วิ่งบนทางดิน ซึ่งไม่จำเป็นต้องวิ่งเกียร์อัตราทดสูงเลย ( 4Low )

ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขออภัยด้วยครับ

น่าจะเขียนผิดครับ เดี๋ยวผมรีบเข้าไปแก้ เป็น 4HLc ที่เลือกโหมดได้
มีเฉพาะโหมด Rock ที่ต้องเป็น 4LLc เท่านั้น ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Yui_nova

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับบทความดีดีครับ ตอนนี้จองตัว GT ไปแล้ว นั่งยิ้มรอเลย ส่วนเรื่องศูนย์บริการไม่เป็นห่วงครับเพราะเป็นมิตซูคันที่ 5 ในชีวิต พอจะรู้ทางศูนย์ดีดีอยู่..

ออฟไลน์ ipong

• **
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

สรุป ส่วนตัวผมคือ ขอลองเจ้า PJS เทียบกับ EV แล้วรถคันไหนได้ปีนี้ก็คงเอาคันนั้นครับ (มันจะมาหนักใจถ้าได้รถทั้งสองคันในปีนี้เหมือนกัน)

เดี่ยวรอไปลองรถเดือนตุลาเลยดีกว่า จะได้เปรียบเทียบกันระหว่าง 3.2+ กับ 2.4mivec 8at ว่าตัวไหนถูกจริตกว่ากัน

:-X :-X :-X

ออฟไลน์ Alcatraz

ได้ทดสอบระบบความปลอดภัยต่างๆ เช่นพวกเบรคอัตโนมัติ ไหมครับ เห็นจากกระทู้ข้างล่างที่เขียนมา ยังไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไหร่

ออฟไลน์ AkE

คือพวงมาลัยยังทดเยอะไม่เลิกช่ายมะคับ แต่ฟังเหมือนเรื่องคันเร่งจะดีขึ้น สำหรับผมมันจบตั้งแต่ไฟท้ายละแหละ แต่หน้าสวยจริงๆ

ออฟไลน์ BhuBhu

ชอบๆ ครับเป็นหนึ่งในรถที่น่าใช้จริงๆ

ขอบคุณคุณ Jimmyที่ review มาให้เกิดความอยากดีจัง

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ขอบคุณครับ
จริงๆอยากให้แงะ เสาบีออกมาดูด้วยครับ ว่าเก็บงานยังแย่เหมือนรุ่นเดิมหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2015, 15:19:19 โดย liveshow »
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ tierak

ขอบคุณครับ อ่านจบแล้ว

ออฟไลน์ Focuszaa

ขอบคุณ พี่ จิมมี่ ครับ  :-X :-X อ่านแล้วอยากได้รถยกสูงบ้าง ^^

ออฟไลน์ kris-lack

แล้วพวงมาลัยเป็นยังไงบ้างคะ เห็นบอกตัวเก่าพวงมาลัยหนัก
ตัวนี้ไม่เห็นเขียน หรือเราอ่านไม่หมด??

ออฟไลน์ tawatcpe

• Newbie
  • *
เป็นรถ Mitsubishi คันแรก ที่ผมมองว่าสวย
เห็นแล้วอยากขาย Fortuner คันเก่า ไปใช้ Pajero Sport ชะจริงๆเลย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ขอบคุณรีวิวครับ 

อ่าน1stรีวิวแล้ว ผมก็ยังลังเลระหว่าง PJS กะ EVR อยู่เลย

PJS มีโรดโชว์ขึ้นห้างจังหวัดผมปลายเดือนนี้ เดี๋ยวไปดูตัวจริง

ถ้ารีบจองก็กลัวดีเฟ็คส์ล็อตแรกๆ<<รุ่นก่อนหน้ากลัวมาก & พี่สาวใช้ ก็บอกไม่ทนสู้จ้าวตลาด

ครั้นถ้าใจเย็นรอดูดีเฟ็คส์ ก็ภาษีทำพิษอีก

มีใครลังเลแบบผมบ้างครับ