ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Mitsubishi Pajero Sport //  (อ่าน 39244 ครั้ง)

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Mitsubishi Pajero Sport //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2015, 16:16:29 »
ขอบคุณครับ น่าใช้จริงๆ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
มือจับเสา B พอจะแปลงใส่ Triton ได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ hutzero

อ่านแล้วเป็นกลางเกินไป  อยากให้ติ-ชม เยอะๆกว่านี้  (ต้องรอ Full Review สินะ)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ดูแค่รูปดูไปดูมา ผมรับรูปทรงยังไม่ได้ครับ
แวกแนว ล้ำยุคเกินไป

ออฟไลน์ MoO Cnoe

อ่านแล้วเป็นกลางเกินไป  อยากให้ติ-ชม เยอะๆกว่านี้  (ต้องรอ Full Review สินะ)

สนามทดสอบมีระยะทางให้วิ่งค่อนข้างจำกัด และทำความเร็วไม่ได้มากครับผม
อาจจะบอกอาการต่างๆของตัวรถไม่ได้หมด เลยต้องรอเอามาวิ่งบนถนนจริงก่อนครับ

แล้วพวงมาลัยเป็นยังไงบ้างคะ เห็นบอกตัวเก่าพวงมาลัยหนัก
ตัวนี้ไม่เห็นเขียน หรือเราอ่านไม่หมด??

มีบอกครับ 2 ย่อหน้า ใต้รูปคันสีเทา ด้านข้างตัวรถที่กำลังวิ่งอยู่

ออฟไลน์ golf8023

โอย ตาย ไม่น่าอ่านเลย จริงๆตอนเห็นราคากับออฟชั่น ใจมันก็ไปแล้ว
พอนี่อ่านจบ พุ่งปรี๊ดเลย ไม่ต้องรอรีวิวตัวเต็มแล้ว

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
ใครอย่าได้เอาไปแต่งอย่างนี้นะ   8)

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับ สิ่งที่เป็น pa ราคากับสิ่งที่ได้ไม่มีที่ติครับ ถึงจะไม่ ดีกว่าเจ้าอื่นทุกอย่างแต่ผมว่าลงตัวมากแม้จะมีอะไรขัดๆอยู่บ้าง ถ้าท่านกลัวเรื่องศูนย์ สำหรับผมพอพึ่งพาได้

สิ่งที่ผมอยากจะถามคือ เกียร์ตัวนี่ ยี่ห้อนี้ ทนไหมครับ ผมเคยใช้ตัวท้ายเบนซ์ เกียร์หอนและ
แล้วทำไมอันนุ่มๆ ไม่ใส่มาครับ อีกนิด คนจะไม่ลังเลเลยครับผม

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
ขอบคุณครับ ส่วนตัวอยากได้มาก ประทับใจตั้งแต่รุ่นที่แล้ว เพราะ ผมไปนั่งแถวที่ 3 สุรินทร์-โคราช คนเต็ม มีกระสอบข้าวสารอัดแน่น แทบขยับตัวไม่ได้ แต่ว่านั่งสบายเฉยเลย ผมสูง 167 ก็เลยไม่มีปัญหา ประกอบกับ รถคันแรกที่บ้านก็เป็น Misu L200 (ยังใช้อยู่ จะ 3 แสนโลแล้ว) ก็ยังใช้งานได้อยู่

ส่วนศูนย์บริการอันนี้คุณพ่อเอาไปเองเลยไม่ทราบ

แต่รถแนวนี้คงจะยังไม่ซื้อครับ มองกระบะก่อนเพราะต้องขนของเป็นหลัก มอง Nissan , Misu , Toyota ตามลำดับ

ออฟไลน์ Jiraia

• Newbie
  • *
ขอยคุณรีวิว ดีๆ เนื้อหาดีๆ จากพี่Jimmyและทีมงานทุกคนนะครับ

PJS เป็นรถที่น่าใช้ดีจริงๆ สวย แหวกแนว เบาะนั่งสบาย ระบบการขับเคลื่อน4ล้อ ลูกเล่นในการขับขี่ต่างๆ  ราคาที่คุ้มค่าที่สุดละ

คนที่จองรถไป 2,200 คัน ถ้าได้อ่านข้อมูลรีวิวนี้ สงสัยจะนั่งอมยิ้มอยู่เเน่เลย

ยังไงก็ขอขอบคุณอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

มิตซู เตรียมการบ้านมาดี งานนี้ยิ้มกันเป็นแถวแน่ๆ

ออฟไลน์ AJyaya

• Newbie
  • *
ขอบคุณที่รีวิวครับ

สังสัย ปุ่มที่อยู่ในวงกลมสีแดง คือ ปุ่มอะไร มีไว้เพื่อประโยชน์อะไร

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเป็นคนชอบรถสีดำนะ แต่ถ้าคันนี้มันต้องสีขาวจริงๆ

ออฟไลน์ jumpon77

ผมว่าokเลยครับอย่างน้อยมันก็ดีกว่าเจ้าตลาดครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

สังสัย ปุ่มที่อยู่ในวงกลมสีแดง คือ ปุ่มอะไร มีไว้เพื่อประโยชน์อะไร

ปุ่มสำหรับการเลือกโหมด Off-Road 4 โหมดครับ
Gravel - Mud/Snow - Sand - Rock

ออฟไลน์ Nikle_pk

ในวงสีแดงคืออะไรเหรอครับ ทำไมภาพมันเหลี่ยมๆ

อ่อ....รู้แล้วครับมันคือภาพจำลองท้ายรถนั่นเอง 555
พอดูภาพรวมแล้วถึงเห็นน่ะครับ  เจ๋งดีแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2015, 22:19:36 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ romeo2011

สรุป ev กินขาดที่ตัวรถและกินขาดทั้งราคาที่สูงกว่าปา

ออฟไลน์ comet

• Jr. Member
  • **
ขอถามหน่อยนะครับ ในcenter differential จะแบ่งการส่งกำลังอย่างไรครับ เป็นอิเล็คโทรนิค หรือ mechanicครับ ผมอ่านในสเปคทราบว่าใช้ torsen diff ใครทราบรบกวนช่วยอธิบายหน่อยนะครับ ในข้อความคุณJimmyบอกว่ามันสามารถการแบ่งกำลังไปยัง ล้อหน้า : หลัง ในอัตราส่วนตั้งแต่ 40 : 60 จนถึง 50 : 50

เฟืองท้ายในตัวขับสี่ไม่มีlimited slipใช่มั้ยครับ ทำไมถึงไม่ใส่ให้แล้วล่ะครับ

โหมดขับเคลื่อน 4 ล้อ 4H นั้น ระบบจะสั่งให้กระจายแรงบิดจากเครื่องยนต์
พร้อมๆกันแบบ Full time โดยใช้เซนเซอร์จับการหมุนของล้อ เพื่อช่วยปรับ
สัดส่วน การแบ่งกำลังไปยัง ล้อหน้า : หลัง ในอัตราส่วนตั้งแต่ 40 : 60 จนถึง
50 : 50 ขึ้นอยู่กับสภาพพื้นผิวและสถานการณ์ต่างๆ ในขณะนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2015, 22:50:29 โดย comet »

ออฟไลน์ JAAP01

สรุป ev กินขาดที่ตัวรถและกินขาดทั้งราคาที่สูงกว่าปา

แถมเรื่องศูยน์ กินขาดกว่าใครด้วย  :-X

promt

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Olympuspen

ขอบคุณครับสำหรับรีวิว  โดยส่วนตัวภาพรวมถือว่าพอใจครับ  ยิ่งถ้าเทียบ กับสิ่งที่ได้มาบางอย่างมากกว่าคู่แข่ง บวกกับราคาที่ต่ำกว่าคู่แข่งเป็นหลักแสน ไม่ต้องลังเลเลยครับ ที่สำคัญรูปร่างหน้าตามัน ออกแบบมาใช้ไป 7-10 ปีก็ยังสวยอยู่

สีดำดูคมเข้ม สีน้ำตาลดูสุขุม  สีขาวดูดีมาก ....

ออฟไลน์ Strong lite

• Newbie
  • *
พอดีผมอ่านรายละเอียดโบชัวร์(A4)ที่ได้จากงาน BIG MOTOR SALE ข้างล่างระบุเงื่อนไขเกี่ยวกับการได้ราคาโปรโมชั่น1,399,000บาท ว่าต้องจองและรับรถภายในเดือนตุลาคมจึงจะได้ราคานี้ ไม่ทราบว่าจริงเท็จอย่างไรครับ (ขออภัยที่ไม่มีรูปถ่าย)

ออฟไลน์ tadto

จากที่ชอบอยู่แล้ว ยิ่งอ่านยิ่งชอบเลยครับทีนี้

บ้านผมก็ออกมาคันนึง เห็นว่ารับรถ พย. นี้

ตอนที่จะออก แม่ยายผมชอบฟอร์ แต่ผมเชียร์พ่อตาผมให้ออกปา ด้วยอะไรหลายๆอย่างที่ดีกว่า

แต่ถ้าให้พูดกันตามจริงเลย ตจว.จะมองคนขับ ฟอร์ว่าหรูกว่าปาร์ครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ

ออฟไลน์ Volta

ด้านหน้า ยิ่งดูยิ่งสวยจริงๆครับ เส้นสายดูล้ำสมัยมากเลย
เป็นเอกลักษณ์ดีครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ใครอย่าได้เอาไปแต่งอย่างนี้นะ   8)

มันเด็ดขาดจริงๆครับ สวย

ออฟไลน์ thchalerms

กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Mitsubishi Pajero Sport //
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 12:05:36 »

จริงๆแล้วผมใช้ Pajero sport ตัวเก่าอยู่ครับ คิดมานานแล้วอยากเอามันไป โหลดลงอ่ะครับ เห็นแล้ว ชอบเลย

ออฟไลน์ CNX_CM

• Newbie
  • *

หรือว่านี้คือ all new space wagon ครับ 555

ออฟไลน์ Boycm009

ขอบคุณสำหรับรีวิว ครับ เป็นรถที่น่าใช้มากเลย รอดูตัวจริงและทดรองขับสิ้นเดือนนี้

ปล.รับรถ พ.ย. นี้เจอกัน