ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Mitsubishi Pajero Sport //  (อ่าน 39243 ครั้ง)

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
ถามอีกครั้งครับผม เกียร์ยี่ห้อนี้ที่ใช้กับ Pajero sport รุ่นนี้ ดีหรือ แตกต่างกับ Everest หรือ Fortuner ยังไงครับผม
รบกวนครับผม กลัวเหลือเกินครับผมเรื่องเกียรต์ของ มิตซูครับผม
คือถ้าซื้อผมคงใช้ยาวแน่ๆครับ 8-10 ปีแน่นอน อยากได้ที่มันทนๆ เพราะเท่าที่ทราบเกียร์โตโยต้าทนจริงครับ

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
ใครอย่าได้เอาไปแต่งอย่างนี้นะ   8)

หรือว่านี้คือ all new space wagon ครับ 555

แหมคิดไปได้นะครับ5555555555555555555

ออฟไลน์ EN1506

• Jr. Member
  • **
เข็มไมล์สูงสุด 240 กม./ชม. นี่เป็นจิตวิทยา หรือมันวิ่งได้เลย 200 จริงๆ เพราะเครื่องเดียวกันกับ Triton(ไมล์สูงสุด 200)

แต่โดยรวมของรถสวยมากๆครับ น่าใช้ โดยเฉพาะสีน้ำตาล

ออฟไลน์ Nikle_pk

พอดีผมอ่านรายละเอียดโบชัวร์(A4)ที่ได้จากงาน BIG MOTOR SALE ข้างล่างระบุเงื่อนไขเกี่ยวกับการได้ราคาโปรโมชั่น1,399,000บาท ว่าต้องจองและรับรถภายในเดือนตุลาคมจึงจะได้ราคานี้ ไม่ทราบว่าจริงเท็จอย่างไรครับ (ขออภัยที่ไม่มีรูปถ่าย)
จองภายในกันยา รับภายในธันวา ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ขอบคุณครับ

รอชมFull review ครับ ::)
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ pjs6306

จากที่ชอบอยู่แล้ว ยิ่งอ่านยิ่งชอบเลยครับทีนี้

บ้านผมก็ออกมาคันนึง เห็นว่ารับรถ พย. นี้

ตอนที่จะออก แม่ยายผมชอบฟอร์ แต่ผมเชียร์พ่อตาผมให้ออกปา ด้วยอะไรหลายๆอย่างที่ดีกว่า

แต่ถ้าให้พูดกันตามจริงเลย ตจว.จะมองคนขับ ฟอร์ว่าหรูกว่าปาร์ครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ
ตาม ตจว จริงแล้วภาพลักษณ์ พอๆกันแต่ ปาจะดูหนุ่มกว่า

ออฟไลน์ Ball80Rider

• Newbie
  • *
มือจับตรงหัวด้านขวาคนขับใส่เพิ่มเข้ามาแล้วเหรอครับ  ตอนเปิดตัวไม่มีนะ

ออฟไลน์ JAAP01

มือจับตรงหัวด้านขวาคนขับใส่เพิ่มเข้ามาแล้วเหรอครับ  ตอนเปิดตัวไม่มีนะ
ในงานที่เอามาโชว์น่าเป็นตัวพรีแมสครับ ตัวทดสอบน่าจะเป็นตัวแมสแล้วครับ

ออฟไลน์ i-dine

• **
ขอบคุณครับพี่จิม. พูดตามตรงอยากได้เจ้าคันนี้มาก. แต่้หนือสิ่งอื่นใดขอลองขับดูก่อนเพื่อความแน่ใจอีกครั้งแล้วค่อยจองยังไม่สาย. อิอิอิ. ออฟชั่นและราคาช่างดีเสียนีกะไร

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ในงานที่เอามาโชว์น่าเป็นตัวพรีแมสครับ ตัวทดสอบน่าจะเป็นตัวแมสแล้วครับ

ตัวโชว์ในงานเป็น Pre-Trial
ตัวทดสอบในสนาม เป็น Pre-Production ครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
มิตซูทำภายในรุ่นไหนสวยมั่งครับ
ชอบจริงเบาะโทนดำ  ::)
แต่ผมชอบนะ รอเงินแป้บ

ออฟไลน์ sitpaku

• **
ขอบคุณครับพี่จิม. พูดตามตรงอยากได้เจ้าคันนี้มาก. แต่้หนือสิ่งอื่นใดขอลองขับดูก่อนเพื่อความแน่ใจอีกครั้งแล้วค่อยจองยังไม่สาย. อิอิอิ. ออฟชั่นและราคาช่างดีเสียนีกะไร
ถ้าจองก่อน พอลองขับแล้วไม่ชอบ ถอนจอง รับเงินคืนได้ครับ เซลว่างั้น

ออฟไลน์ CK5

• Full Member
ถามอีกครั้งครับผม เกียร์ยี่ห้อนี้ที่ใช้กับ Pajero sport รุ่นนี้ ดีหรือ แตกต่างกับ Everest หรือ Fortuner ยังไงครับผม
รบกวนครับผม กลัวเหลือเกินครับผมเรื่องเกียรต์ของ มิตซูครับผม
คือถ้าซื้อผมคงใช้ยาวแน่ๆครับ 8-10 ปีแน่นอน อยากได้ที่มันทนๆ เพราะเท่าที่ทราบเกียร์โตโยต้าทนจริงครับ

เกียร์จาก AISIN เหมือนที่โตต้าใช้นะครับ

ออฟไลน์ MUK

เกียร์จาก AISIN เหมือนที่โตต้าใช้นะครับ

ขอบคุณครับผม ขอบคุณมากกมายครับผม
ถ้าเกียร์เหมือนพี่โต มันจะทำให้ผม ไม่สนใจภายใน ว่าจะสวยเท่า for หรือเปล่า เอารถราคานี้มาใช้งาน เงินอีกสองแสน ไว้เติมน้ำมัน ถึงศูนย์จะไม่ดีเท่า แต่ช่างก็ยังไว้ใจได้  :)

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
ถ้าเกียร์จาก aisin พอไว้ใจได้ เรื่องเกียร์นี่ล่ะ ทำลูกค้าเก่าเข็ดกันมานักต่อนัก
ถ้าเกียร์ใก้เคียงโตที่ชื่อว่า เกียร์ทนถึก  โอเค

ออฟไลน์ ps000000

เคยอ่านเจอ เฟืองท้ายหอน ของ ไทรทัน กับ ปาเจโร ไม่ทราบว่า โฉมนี้ยังพบอยู่หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ MUK

ถ้าเกียร์จาก aisin พอไว้ใจได้ เรื่องเกียร์นี่ล่ะ ทำลูกค้าเก่าเข็ดกันมานักต่อนัก
ถ้าเกียร์ใก้เคียงโตที่ชื่อว่า เกียร์ทนถึก  โอเค

ถ้าเกียร์จากยี่ห้อเดียวกัน ทำให้คนละเจ้า เขาทำคุณภาพไม่เท่ากันหรือยังไงครับผม หรือว่า เพราะระบบรถต่างกัน ทำให้เกิดผลกับเกียรต์ต่างกันครับผม
บอกตางๆ ครับว่า เรื่องเกียร์เป็นเรื่องที่ผมค่อนข้างกังวลมากครับ ไม่ใช่ว่า เกียร์จะเยอะจะน้อยนะครับ ขอทนไว้ก่อนดีกว่า ครับ เพราะซ่อมตอนหมดประกันมันแทบจะยากจะทิ้งรถไปเลยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JAAP01

ถ้าเกียร์จากยี่ห้อเดียวกัน ทำให้คนละเจ้า เขาทำคุณภาพไม่เท่ากันหรือยังไงครับผม หรือว่า เพราะระบบรถต่างกัน ทำให้เกิดผลกับเกียรต์ต่างกันครับผม
บอกตางๆ ครับว่า เรื่องเกียร์เป็นเรื่องที่ผมค่อนข้างกังวลมากครับ ไม่ใช่ว่า เกียร์จะเยอะจะน้อยนะครับ ขอทนไว้ก่อนดีกว่า ครับ เพราะซ่อมตอนหมดประกันมันแทบจะยากจะทิ้งรถไปเลยครับ
ขอบคุณครับ
เรื่องบำรุงรักษาเกียร์ปรึกษาได้ที่คลับ pajerosport-thailand ได้เลยครับ คนใช้ตัวจริงอยู่ในนั้นเยอะครับ คนเก่งๆก็เยอะ โดยเฉพาะแอดมินเขา ปาตัวเก่ามีชุดคิดระบายความรัอนน้ำมันเกียร์จากศูนย์ขายด้วยสำหรับคนที่อยากติด ส่วนปาใหม่น่าจะติดมาให้เลย ลองปรึกษาในคลับได้เลยคลับ แอดมินคลับเขาก็ไปจองตัวใหม่ด้วย เรื่องลึกๆปรึกษาได้เลยครับ

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับ
เรื่องบำรุงรักษาเกียร์ปรึกษาได้ที่คลับ pajerosport-thailand ได้เลยครับ คนใช้ตัวจริงอยู่ในนั้นเยอะครับ คนเก่งๆก็เยอะ โดยเฉพาะแอดมินเขา ปาตัวเก่ามีชุดคิดระบายความรัอนน้ำมันเกียร์จากศูนย์ขายด้วยสำหรับคนที่อยากติด ส่วนปาใหม่น่าจะติดมาให้เลย ลองปรึกษาในคลับได้เลยคลับ แอดมินคลับเขาก็ไปจองตัวใหม่ด้วย เรื่องลึกๆปรึกษาได้เลยครับ

ขอบคุณครับผม
แสดวงว่าเขายังใช้เกียร์ยี่ห้อเดียวกัน แต่แค่มีการเพิ่มจำนวนเท่านั้นใช่ไหมครับผม หมายถึง เอาลูกเก่ามาเพิ่มจำนวนเกียร์ใช่ไหมครับผม
 :)

ออฟไลน์ Dozeda

• **
เรียนถามทีมงานที่ได้ไปทดลองขับครับว่าคอนโซลตรงกลางช่วงเข่าที่เค้าว่าใหญ่มันเบียดเข่าคนขับคนนั่งข้างถึงขั้นไม่สะดวกสบายเลยรึป่าวคับ แล้วสำหรับช่องเก็บของกระจุกกระจิกมีเพียงพอต่อการใช้งานมั้ยคับ?

ออฟไลน์ the kit

ขอบคุณรีวิวครับ 

อ่าน1stรีวิวแล้ว ผมก็ยังลังเลระหว่าง PJS กะ EVR อยู่เลย

PJS มีโรดโชว์ขึ้นห้างจังหวัดผมปลายเดือนนี้ เดี๋ยวไปดูตัวจริง

ถ้ารีบจองก็กลัวดีเฟ็คส์ล็อตแรกๆ<<รุ่นก่อนหน้ากลัวมาก & พี่สาวใช้ ก็บอกไม่ทนสู้จ้าวตลาด

ครั้นถ้าใจเย็นรอดูดีเฟ็คส์ ก็ภาษีทำพิษอีก

มีใครลังเลแบบผมบ้างครับ

เป็นเหมือนกันเลย
"Make It Count"

ออฟไลน์ Ball80Rider

• Newbie
  • *
แอบดีใจอีกอันนึงครับเพิ่งเห็นว่ามี Isofix ที่เบาะแถว 2 ด้วย  รับรถทันลูกคนที่ 2 คลอดพอดีน่าจะสะดวกเอา Car seat เข้า-ออก ทรมานเวลาร้อยเข็มขัดนิรภัยเข้ากับ Car Seat