ผู้เขียน หัวข้อ: ในยุคนี้Smart key มันสำคัญขนาดนั้นเลยหรือครับ  (อ่าน 8209 ครั้ง)

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
Re: ในยุคนี้Smart key มันสำคัญขนาดนั้นเลยหรือครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 09:15:06 »
คงไม่ใช่ว่าสำคัญหรอกนะ
แต่คงเป็นความสะดวกสบายและการรับรู้ถึงอนิสงของการมีมันมากกว่า

ระบบความปลอดภัยนี่แหล่ะสำคัญ จริงๆ พวกระบบพื้นฐาน เช่น ABS ระบบควบคุมเสถียรภาพ ฯลฯ ควรจะไม่ต้องมาดูออปชั่นเวลาซื้อด้วยผมว่า...มันควรมีมาครบทุกรุ่นได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
Re: ในยุคนี้Smart key มันสำคัญขนาดนั้นเลยหรือครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 14:00:04 »
มันก็แล้วแต่คนนนะครับ

ผอมเองผมยอมรับเลยว่า ให้ึวามสำคัญกับ smart entry , Push start , ไฟ DRL สวยๆ , ไฟท้ายสวยๆ มากกว่า ABS ABD BA TRC VRC อะไรพวกนี้

อย่างหลังคือมีก็ดีครับ แต่ถ้าให้เลือกผมขออะไรที่ทำให้ผมสะดวก ใช้แล้วสวย เห็นเป็นรูปธรรมมาก่อนครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 14:27:48 »
มีก็ดี ไม่มีก็ได้ เพราะชินแล้ว

บ้านผมมีรถที่ใช้ Smart Key 2 คัน และ Keyless Entry (รีโมท ใช้ไขสตาร์ท) อีก 2 คัน

และมอเตอร์ไซค์ใช้ปุ่มสตาร์ท (แต่ต้องเสียบกุญแจก่อน) อีก 2 คัน

ก็เฉยๆ ไม่รู้สึกอะไรครับ

ออฟไลน์ mentos

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 16:27:04 »
รถรุ่นไหน มี smart entry แต่ไม่มี abs airbag ครับ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 16:43:26 »
ส่วนตัวผมเฉยๆมาก ผมกลับชอบอะไรที่อนาล๊อคมากกว่า ;D

ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ dragonlance

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2015, 23:43:11 »
มีประโยชน์สำหรับผมนะ เวลาจอดรถลงไปทำธุระต่างๆแล้วลูกกับเมียรออยู่ในรถ ซึ่งลูกผม2คนทำให้เมียผมไม่สามารถเอื้อมมือมาล๊อดหรือปลดล๊อคประตูฝั่งคนขับได้ เวลาจอดก็จะเปิดประตู กดเลื่อนกระจกลง ปิดประตูเอื้อมมือเข้าไปกดล๊อคประตูแล้วก็ดึงสวิทช์กระจกให้มันปิดเอง แล้วก็ไปทำธุระต่างๆได้โดยที่ผมก็พกเจ้า Smartkey ไปด้วย ทีนี้ผมก็จะไม่กลัวว่าใครจะมาเปิดประตูแล้วขับรถผมไปได้ เพราะไม่มีทางที่จะเปิดประตูจากด้านนอกได้โดยที่รถก็ยังติดเครื่องอยู่แต่ประตูล๊อค พอกลับมาก็ถอดดอกกุญแจที่ซ่อนอยู่ในตัวของ Smartkey นั่นแหละมาไขประตูเพื่อปลดล๊อคได้ อ้อผมใช้ Lancer EX