ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆค่ะ ชุดแต่ง CRV G3  (อ่าน 10377 ครั้ง)

ออฟไลน์ tkteana

• Jr. Member
  • **
รบกวนน้าๆค่ะ ชุดแต่ง CRV G3
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 20:01:21 »

รบกวนน้าๆค่ะ ชุดแต่ง CRV ของแท้ Active Modulo กับ ของ SUB  ต่างกันอย่างไรบ้างค่ะ

เอาแค่วิธีดู  วิธีการติดตั้ง วัสดุหรือความแตกต่างก็ได้ค่ะ จะได้ไม่โดนหลอก
ขอบคุณค่าาาา

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: รบกวนน้าๆค่ะ ชุดแต่ง CRV G3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 22:12:23 »
บันไดของ sub มันจะไม่มีเพลท modulo แปะมาด้วยจุดสังเกตง่ายที่สุด ถ้าชอบของถูกคุณภาพดี แนะนำว่ามาหาข้างนอกเอาเองเลยครับ ไปดูงานที่แต่ละเจ้าทำออกมาได้เลย บางเจ้าทำมาเหมือนของแท้เปี๊ยบเลย ผมแนะนำให้เลือกพลาสติก ABS นะครับ น้ำหนักเบา ให้ตัวได้ชนเบาๆไม่หักครับ ไฟเบอร์จะหนักกว่ามากแต่ราคาจะถูกกว่านิดหน่อย แต่งานไฟเบอร์บางร้านที่เนียนๆขายแพงกว่าพลาสติกก็มีนะเออ

ปล. แอคคอร์ด G8 ผมก็หาร้านข้างนอกเอาเองครับ ไม่โดน+ ผมใส่ Skirt Mugen ABS รอบคัน+ทำสีพร้อม 12,000 บาทเอง เดี๋ยวนี้ต่ำกว่า1หมื่นก็เริ่มมีแล้ว

ออฟไลน์ bdg

• Newbie
  • *
Re: รบกวนน้าๆค่ะ ชุดแต่ง CRV G3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 22:14:00 »
ของแท้ โดยทั่วดีกว่า และแพงกว่า

แต่จะเหมาะสมกับ งบประมาณ เจ้าของกระทู้หรือไม่

ผมตอบไม่ได้คับ

http://www.hondaaccess.co.th/th/03_package/main.php

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 22:24:05 »
โดยดูไม่ออกหรอกครับ ถ้างานฝีมือดี นอกจากให้คนที่ติดตั้งเขาจะดูออก

ผมใช้ Mugen ของข้างนอกอยู่ ใส่ Accord งานเนียน ดูไม่ออกถ้าไม่เชี่ยวจริงๆ น้ำหนัก ความทน เป็น ABS เหมือนกัน แทบไม่ต่างกับของแท้เลยครับ

ถ้าไม่ดีหรือเนียนจริงๆคนใน Accord Club ที่ใช้รุ่น 3.5 V6 คันละเกือบสามล้านหลายๆคน(มีเยอะมากที่ใช้ของข้างนอก)ก็คงไม่ใช้กันหรอกครับ

ผมไม่อยากซื้อของแท้เพราะรถค่อนข้างเตี้ยและครูดบ่อย ถ้าใช้ของก๊อปก็เปลี่ยนได้ง่ายครับถ้ามันเก่า ถลอก(ถนนเมืองไทยแย่) แต่ถ้าของแท้ของ Mugen นี่ทั้งชุดสง

ใสจะปาไปเกินห้าหกหมื่นแต่ Modulo ของแท้ซื้อได้ไม่ยากมากครับ เพราะมันไม่แพงมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 22:26:02 โดย TAI ^^ »
Beauty is in the eye of the beholder...