ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพหลุดเฟียสต้าล่าสุดครับ (ไม่ได้อำนะจ๊ะ)  (อ่าน 12015 ครั้ง)

ออฟไลน์ jee

• Newbie
  • *
http://www.fordfiestathailand.com/index.php/topic,73.msg443/topicseen.html#new

น่าจะเป็นภาพหลุด (หรือตั้งใจ) ของเฟียสต้าครับ

ตัวจริงดูดีมากมาย เห็นว่าเป็นตัว MT 1.4

สีนี้ก็สวยไปอีกแบบนะครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Re: ภาพหลุดเฟียสต้าล่าสุดครับ (ไม่ได้อำนะจ๊ะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 00:09:25 »
เอ่อ........???

สรุปว่า  โพกัสมันเล็กลง หรือเฟียร์สตาร์มันใหญ่ขึ้นกันแน่คะ??

แต่อัดออฟชั่นแบบนี้ รับรอง คงต้องมีเหลียวมองบ้างล่ะ

อย่าลืมดูแลหลังการขายด้วยนะคะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ภาพหลุดเฟียสต้าล่าสุดครับ (ไม่ได้อำนะจ๊ะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 00:09:39 »
ผมชักไม่อยากเรียกว่า สปายช็อตครับ

เพราะดูเหมือน เป็นการ "จงใจปล่อย" กันเลยมากกว่า

แต่ มองในแง่ตัวรถแล้ว โอเคครับ

ออฟไลน์ jee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 00:17:14 »
เห็นด้วยครับ ยิ่่งดุจากในคลิปแล้ว ม้าไม่เนียนเลย  ;D  แต่ก็เป็นการปล่อยในสิ่งที่คนอยากเห็นออกมาได้บ้างนะครับ และก็ดูไม่ผิดหวังเท่าไหร่

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 00:24:59 »
 :o โพกัสดูเล็กไปเลย...

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 00:41:45 »
มี option มาเยอะดี ..

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 01:47:21 »
มีมิติรถ สองคันนี้เทียบกันหรือเปล่าครับ?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 01:49:50 »
แม็กส์ RS ของคันหลังนี่สวยแท้ๆ...
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:41:09 »
 ทำไมคันดูโตพอๆกับโฟกัสเลยฟระ รึว่ามุมกล้องทำเหตุ ???  ??? ???

ออฟไลน์ traveller

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:02:09 »
สวยมากครับ
เปิดตัว ราคาไม่แรง รับรองว่า ขายดี แน่ๆ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 08:18:41 »
มันเป็นมิติของภาพอ่ะครับ โฟกัสมันอยู่ด้านหลังมันก็เลยทำให้ดูเล็กอะครับ จริงๆมันเป็นไปไม่ได้หรอกที่จะใหญ่กว่าโฟกัส เพราะผมเองก็ไปดูในงานมอเตอร์เอกซ์โปมาแล้ว คันมันจะเตี้ยๆ แต่ออกกว้างหน่อย

ส่วนเรื่องสปายชอตก็ไม่ใช่หรอกครับ เพราะว่ารถคันนี้เนี่ย พี่หมอในฟอร์ดโฟกัสคลับ เค้าเป้นคนถ่ายมาเอง ตั้งใจถ่ายมาเลย แล้วก็ไปถ่ายเป็นคลิปด้านในมาด้วย จะเรียกกว่าเป็นสปายชอตก็คงจะไม่ใช่ซะทีเดียวอะครับ

นี่เป็นลิ้งต้นฉบับเลยครับ มาจากที่นี่ ลองเข้าไปดูกันนะ อิอิ

http://www.fordfocusclub.com/forum/index.php/topic,7040.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 08:22:37 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 08:28:23 »
อย่างใหญ่เลย ไม่น่าเคยดูในWebต่างประเทศเค้าเอามาเทียบกับMazda3 ขนาดจะเท่ากันอยู่แล้ว ;D

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:44:35 »
ในกรณีนี้ ใหญ่เล็กอยู่ที่การดึง perspective ของเลนส์ไวด์นะครับ นั่นคือ สิ่งที่อยู่ใกล้จะดูใหญ่กว่าปกติ สิ่งที่อยู่ไกลก็ดูเล็กเกินจริง  ใช้เลนส์ไวด์ซัก 28 mm ก็ได้ effect แบบนี้แล้วครับ
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:56:45 »
แบบนี้เหมือนกันตั้งใจหลุด
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ EKA

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 10:10:27 »
อยากได้คันข้างหลังครับ

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 11:39:41 »
หลุดได้เนียนมากครับ

55+

:) :)
..

ออฟไลน์ phatkung

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 13:35:18 »
เอาราคาเจ้าฟิเอสต้ามาฝากกันคร่าวๆครับ จากคุณแอสมินกัสคุง Focus club ครับ ตามนี้เลย

น้าตั้ม เท่าที่ทราบ ฟอร์ด น่าจะเอามาแบบนี้นะ

ตัวนี้ไม่น่าเกิน 700,000 บาท
5 Door 1.6 + PowerShift (6 Speed)

ตัวนี้ไม่น่าเกิน 680,000 - 700,000 บาท หรืออาจจะเท่า 5 door ก็ได้
4 Door 1.6 + PowerShift (6 Speed)

ตัวนี้ไม่น่าเกิน 650,000 บาท
5 Door 1.6 + Auto (4 Speed)

ตัวนี้ไม่น่าเกิน 630,000 - 650,000 บาท
4 Door 1.6 + Auto (4 Speed)

ตัวนี้อย่างมากไม่ถึง 530,000 - 600,000 แสน
1.6 + Manual (ไม่แน่ใจ)

อันนี้เอาใจราคา ไม่เกิน 530,000 บาท แน่นอน
5 Door 1.4 + Manual

ตัวนี้น่าจะราคา ประมาณ 470,000 - 480,000 บาท ครับ
4 Door 1.4 + Manual

ส่วนของ 2 อย่างนี้ ที่ฟอร์ด เอามาลงไม่ได้ เพราะอะไหล่ แพงมาก

1) โปรเจคเตอร์ เป็นนำเข้าหมด บริษัทในไทย มาตรฐานไม่ถึง ถ้าใส่เข้าไปใน เฟียสต้า ราคาจะแพงขึ้น เกือบ 4 หมื่น
2) Sunroof ตัวนี้ทำให้ค่าตัวแพงขึ้นอีก 50,000 บาท ซึ่ง ดูแล้ว คนไทยชอบไม่มี Sunroof มากกว่า
    แต่ก็มีส่วนหนึ่งที่ชอบ ถ้าชอบกันหลายๆ คน ก็น่าจะทำเป็น Limited Edition ได้

คิดว่า ถ้าหลังจากเปิดตัว แล้ว น่าจะมี Limited Edition แพงขึ้นอีกหน่อย
แต่มี โปรเจคเตอร์ แล้วก็ Sunroof ผมว่าก็แจ่มดี

ส่วนเรื่องของแต่ง ที่มี ก็คือ
- กันสาด
- Skirt + ลิ้น
- Spoiler
- ชุดโคมไฟ (มั้ง)

ที่พูดมาทั้งหมดเนี่ย ยังไม่ฟันธงนะ เพราะคาดการณ์จากข่าวคราวแว่วไปแว่วมา

แล้วก็อีกเรื่อง สาเหตุ ที่ฟอร์ด ยังไม่ออกมาพูดทุกสิ่งอย่าง ก็เพราะว่า

คนยังไม่รู้จักว่า เฟียสต้า คือรถอะไร ...
ถ้าโฆษณาในลักษณะ ออกมาขายเลย อาจจะทำให้ตายได้นะครับ

วิธีของเขาก็คือ ค่อยให้ข่าว ให้คนเริ่มจำว่า ฟอร์ด มีรถเล็กชื่อว่า เฟียสต้า อยู่ด้วย
ให้เขารู้ก่อนว่า เฟียสต้า มันเป็นรถของฟอร์ด และมีคนใช้อยู่

เหมือนกับที่ทางอีสาน ที่ ฟอร์ด โฟกัส เป็นรถที่ไม่อยู่ในความทรงจำของคนอีสาน (ส่วนใหญ่)
หลายคนบอกว่า ฟอร์ด มีรถแบบนี้ด้วยเหรอ?
มันมีรถสวย ราคาถูก ด้วยเหรอ?

เพื่อนผมเล่าว่า เพื่อนของเขา เคยบอกว่า
ฟอร์ด โฟกัส ที่ผมขับ น่าจะราคาหลักล้าน!!!!

เฮ้ย! ตูซื้อมา 8 แสน นะ

เนื่องจากในความคิดของเขา เขามองว่า ฟอร์ด เป็นรถราคาแพง!!! อะครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 14:01:00 »
ตัวนี้ไม่น่าเกิน 700,000 บาท
5 Door 1.6 + PowerShift (6 Speed)

^
^
^
^
^
^

อันนี้น่าเล่นมากครับ!!!

;D
..

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 14:06:42 »
ู^
^
^
สนับสนุนกับความคิดของผมเลย

ผู้คนมากมายอาจจะยังเข้าไม่ถึงข้อมูล

ในขณะที่คนที่อยู่หน้าคอม ได้รับบริโภคสื่อจากต่างๆ ประเทศตลอดเวลา อย่างพวกเราๆ
เจอข้อมูลมากจนแทบจะฝังหัวเหมือนโดนสะกดจิตไปแล้ว ว่า Fiesta เป็นรถที่ยอดเยี่ยมขนาดไหน

เอาล่ะครับ ตั้งตาดู ว่า step แรก Ford จะโปรโมทกันด้วยวิธีไหน แล้วให้ข้อมูลกับคนภายนอก
เมืองหลวงยังไง product มันดีจริง บางครั้งบางคราวมันก็กลายเป็นปรากฎการณ์ของมันเองได้นะครับ
ถึงแม้จะยังไม่เคยเกิดเคสแบบนั้นในบ้านเรามาก่อนก็ตาม

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 14:25:40 »
จบเลยไฟหน้า.......เศร้า เก็ยตังค์ต่อดีกว่า เหอๆ ???

ออฟไลน์ KKCP118

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 14:36:25 »
แจ่มมากค่ะ...
รอลุ้นว่าจะมี  5 door 1.6 MT รึป่าว และออพชั่นจะขนาดไหน

ออฟไลน์ phatkung

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 15:11:12 »
http://www.fordvehicles.com/cars/fiesta/specifications/engine/

spec เครื่องยนต์และระบบส่งกำลังน่าจะเหมือนเวอร์ชั่นอเมริกานะครับ

แล้วก็มิติตัวถังด้วย ที่ต่างกันน่าจะเป็นออฟชั่นหรือของเล่นมากกว่านะเนี่ย

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 16:36:31 »
สวยดีครับ  ไมมันใหญ่หรือตีโป่งอ้วนๆอะหรือ focus สีดำเลยดูเล็ก

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 19:22:41 »
คอนโซลกะหน้าปัตม์สวยกว่ามาสด้า 2 อีก แง้แง

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 20:39:51 »
ขอบคุณครับ ที่เอาข่าวมาฝาก

;) Fiesta ที่น่ารัก ไม่ได้เจอกันซะแล้ว
เค้ารอไม่ไหว จองสวิฟท์ไปแล้วอะ

ว่าแต่ 1.6+ PowerShift 6 Speed น่าสนใจจริงๆ ถ้าราคาไม่เกิน 7 แสน
แต่ว่าก็ว่าเหอะ ถ้าโปรโมชั่น+โปรโมทจุดขายตัวเองไม่ดีพอ มีสิทธิ์แป้ก
ไม่เป็นดาวรุ่งพุ่งแรงแบบมาสด้า 2 แน่ๆ

ออฟไลน์ losttheways

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 16:47:57 »
 ผม ไม่ชอบสไตส์การออกแบบคอนโซลเลยให้ตายสิ และไอ้นี่แหละจะทำให้ผมไม่ซื้อเจ้าเฟียสต้าคนนี้ เพราะผมต้องมองหน้าไอ้เจ้าคอนโซลมากกว่าหน้ารถตัวเองซะอีก เฮ่อเศร้า... :-[

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 20:27:35 »
เหมือนกับที่ทางอีสาน ที่ ฟอร์ด โฟกัส เป็นรถที่ไม่อยู่ในความทรงจำของคนอีสาน (ส่วนใหญ่)
หลายคนบอกว่า ฟอร์ด มีรถแบบนี้ด้วยเหรอ?
มันมีรถสวย ราคาถูก ด้วยเหรอ?

เพื่อนผม เล่าว่า เพื่อนของเขา เคยบอกว่า
ฟอร์ด โฟกัส ที่ผมขับ น่าจะราคาหลักล้าน!!!!

เฮ้ย! ตูซื้อมา 8 แสน นะ

เนื่องจากใน ความคิดของเขา เขามองว่า ฟอร์ด เป็นรถราคาแพง!!! อะครับ

^
^
^
^

คือว่า ต้องภาคนี้หรอครับ ผมก็คนภาคอีสานนะครับ

เหมือนโดนถูกกล่าวหาเลยครับ และ เห็นเน้นว่าส่วนใหญ่ด้วย .. เป็นการดูถูกกันหรือปล่าวครับ??

(ไม่ไ่ด้ชวนหาเรื่องนะครับแต่อยากให้เข้าใจว่าฟังดูแล้วแปลกๆครับ)

:-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 20:30:16 โดย premed »
..

ออฟไลน์ Supermax

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 19:02:28 »
ไม่เสมอไปหรอกครับ ที่บอกว่าคน อิสาน(ส่วนใหญ่) ไม่รู้จักฟอร์ดอาจจะแค่ไม่ได้รับความนิยมเพราะคนอิสานนิยมบริโภครถตลาดกัน เนื่องด้วยหลายเหตุผล ผมว่าการตลาดแบบ words of mouth ได้ผลดีที่ดินแดนแห่งนี้ (ไม่ได้มีงานวิจัยสนับสนุนแต่อย่างใด ... คิดเองครับ) แต่ผมก็เป็นคนอิสานอีกคน และผมก็ใช้ Focus  (เกี่ยวกับเฟียสต้าตรงไหนเนี่ย....ขอโทษครับที่ไม่ตรงประเด็น)