ผู้เขียน หัวข้อ: มีเทคนิค ติดตัวดูดกระจกจากกล้อง DVR ให้แน่นรึเปล่าครับ  (อ่าน 9725 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  กล้องหน้ารถผมมันหลุดบ่อย จอดรถกลางแจ้งบ่อย มีเทคนิดติดให้แน่นไม๊ครับ แฟนผมถอดเก็บ ไม่ใช้เลย กรรมจริงๆ อุตส่าห์หามาให้ใช้
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
ผมใช้เทปกาวสองหน้าของ 3M แบบ บาง (super strong) ช่วยครับ ไม่งั้นไม่อยู่ (นาน)

ออฟไลน์ Dubee

แก้แบบเกลือจิ้มเกลือคืออย่างจอดตากแดดข้ามวันครับ หรือจำเป็นต้องจอดก็ใช้รถบ้างครับ เช่นเช้าขับออกไปสักรอบ กลางวันขับไปทานข้าว เย็นก็ขับกินลมชมวิวในเมือง

อีกวีธีที่ผมทำคือก่อนติดตัวดูดกระจกเอาฟ๊อกกี้พรมก่อนครับ

ออฟไลน์ 2k

เวลาจอดตากแดดร้อนๆถอดเก็บครับแล้วตอนติดเอาวาสลีนหรือลิปมันทาบางๆซะหน่อยพวกตัวดูดนี่ถ้าติดแห้งๆเลยทิ้งไว้นานๆพอดึงออกมันจะดูดชั้นผิวฟิล์มกรองแสงมาด้วยผมโดนมาแล้ว  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ yourturle

พูดยากครับ ความร้อนกับยาง ยางพอโดนความร้อนมากๆ ก็จะนิ่ม และหลุด
ต้องหาที่จอดหลบแดด แง้มกระจกรถลงเล็กน้อยให้อากาศ ถ่ายเทได้

One Day.

ออฟไลน์ sukhontha

ผมเลือกติดบนคอนโซล  ...ใช้กาว 2 หน้า ติดเพลทพลาสติก ขนาดพอดีกับกล้อง  แล้วใช้ตัวดูดติดกับเพลท  ...เนื่องจากมันดูดฟิล์มโป่งพองออกม...
อีกคันติดกับกระจกมองหลัง  อันนี้โมฯเอง  แต่ในตลาดก็มีขายนี่ครับ