ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทุกคนหน่อยครับ เกี่ยวกับกรองผ้า kn  (อ่าน 1427 ครั้ง)

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
พอดีกำลังสงสัย เรื่องกรองผ้า kn นี่มันดีจริงๆรึเปล่าครับ หลายคนกะบอกว่าดีขึ้น แต่แรงต้นตกนิดหน่อย ไปดีแรงปลาย น้ำมันเครื่องดำเร็ว
กรองฝุ่นแย่กว่าของติดรถ

พอดีเพิ่งซื้อมาใส่ mu-x เครื่อง 3000 ตอนไปติดดันราง เขาแนะนำให้เปลี่ยนเป็นกรอง kn แต่ผมลองนิดหน่อยแล้วไม่รู้สึกว่ามันแตกต่างเลย เลยเริ่มลังเลแทน มีใครเคยใช้แล้วมีปัญหามั้ย หรือ มีประสบการณ์แบบไหน รบกวนทีครับ

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
Re: รบกวนทุกคนหน่อยครับ เกี่ยวกับกรองผ้า kn
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 01:16:09 »
ถ้าดันรางมาแล้วไม่ตกหรอกครับมีแต่ขึ้น

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
Re: รบกวนทุกคนหน่อยครับ เกี่ยวกับกรองผ้า kn
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 08:19:43 »
ผลคงดีขึ้นนิดหน่อย แต่มันจะทำให้ air flow สกปรกง่าย เพราะตัวนี้ ต้องใช้นำ้มันพ่นเคลือบ เวลาเครื่องยนต์ดูดอากาศ ก็จะดูดฝุ่น + ไอนำ้มัน เข้าเกาะ air flow

ถ้าเปลี่ยนกรองผ้ามาแล้ว ต้องดู air flow เป็นระยะครับ