ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ทำไม ห้างใหม่ เยอะจัง เศรษฐกิจ ก็ไม่ได้ดีนะ  (อ่าน 13849 ครั้ง)

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
Central westgate เปิดใหม่

เลียบด่วนรามอินทรา ก็ central festival ข้าง lotus

Crystal park ก็ สร้างโรงภาพยนตใหม่ และอีกฯลฯ

เห็นบอกกำลังซื้อไม่ค่อยมี แต่ห้างขึ้นอย่างกับดอกเห็ด (รึช่วงหน้าฝน เห็ดขึ้นง่าย555)

ไม่ซื้อแต่เดินเล่นห้างเย็นสบาย ดีกว่าอยู่บ้าน
One Day.

ออฟไลน์ Auto

หลายที่รถไฟฟ้ากำลังจะผ่านหรือกำลังจะมีโครงการใหม่  ที่ดิน บ้าน คอนโดแพงขึ้น   ความต้องการมากขึ้น  ห้างเป็นส่วนนึงของการลงทุนที่มีตามไปครับ     ลองสังเกตุดูได้เปิดมาคนก็เยอะนะครับ  ถึงแม้ไม่ซื้อแต่คนเดินก็เยอะพอควร  ยังไงก็ต้องจับจ่ายบ้างล่ะ    ส่วนมากรถติดเยอะจริง ๆ ทางก่อนเข้าห้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2015, 13:44:39 โดย Auto »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  เขาจะมีแผนลงทุนระยะยาวนะครับ ถึง ศก จะไม่ดีนักแต่มันเป็นเพียงช่วงระยะเวลานั้นๆ บริษัทใหญ่ต้องขยายตลอดเพราะเอาเงินเขามาลงทุน(จากหุ้น)
  ผมจำได้ว่าสิบกว่าปีที่แล้ว ผู้บริหารของ central ออกมาแจงวิสัยทัศน์ว่าจะเปลี่ยนวิธีการช้อปปิ้งของคนไทย จากซื้อของตามตลาดนัดมาเข้าห้าง แล้วมันก็จริงครับ คนเดินห้างเยอะขึ้นมาก(ซื้อรึเปล่าไม่รู้) แต่ผมไม่ไปห้างเลยถ้าไม่จำเป็น หาที่จอดยากมาก รถติดตั้งแต่ก่อนเข้าห้างเลยละ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
เค้าว่าให้รีบสร้างรีบเปิดห้างตอนนี้ครับ แต่ได้เสียเยอะ

promt

• บุคคลทั่วไป
รับ AEC

จะเปิด AEC ธ.ค.นี้ เงียบเป็นเป่าสาก

เศรษฐกิจ ส่อแววไม่ดี ซะงั้น

ห้างต่างๆ ตามต่างจังหวัด มีเกือบทุกจังหวัดแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คนแน่นทุกห้างจริงๆ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ธัญญาปาร์คทุกวันนี้เงียบเป็นเป่าสากเลยครับ

arttie

• บุคคลทั่วไป
เศรษฐกิจแบบนี้แหละครับเหมาะสร้างห้าง
Central เปิดเพื่อให้ซับพลายเออร์ มาจ่ายค่าวางสินค้าครับ
ค่าว่างก็เสียค่าเช่าก็เสีย ของก็ต้องเอามาลง ขายได้ห้างเก็บเงินไว้ก่อน1-3 เดือนจ่าย
โปรโมชั่นก็ต้องจัดปีละ 2 ครั้ง กำไรแบ่งกัน 30/70 พนักงานก็ไม่ต้องจ้างเอา PC มาลง
ขายได้ไม่ได้ไม่รู้ได้ค่าเช่าแน่นอน คนที่ห้างจ้างจริงๆคือ รปภ. พนักงานติดต่อสอบถาม
พนักงานทำความสะอาด กับสร้างห้างนะครับ ซึ่งก่อนสร้างเค้าต้องซาวเสียงซับพลายเออร์อยู่แล้ว
ว่า ยูต้องมาเช่าพื้นที่นะไม่งั้น คู่แข่งยูจะมาลง

ปัจจุบัน ถ้าไม่ใช่ร้านอาหารอยู่ยากครับ เพราะร้านอาหารเป็นปัจจัยหลักที่คนเข้าห้างไปซะแล้ว
คนนี่เต็ม เสาร์อาทิตย์ วันธรรมดาก็งั้นๆ

ของใช้บางอย่าง ห้างไม่มี เค้าหนีไปออนไล์ก็เยอะ
ซื้อของต้องไปลองตามห้างแล้วสั่งออนไลน์เอา

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
คนรวยเปิดได้สบายอยู่ เพื่อหวังลงทุนระยะยาว
คนชั้นกลาง ถึงล่างนี้ ลำบากหน่อย
คนชั้นกลางโดดดูดเงิน

อนาคตคงเหลือแต่ รวย / จน แบบในหนังหลาย ๆ เรื่องอ่ะครับ  :P