ผู้เขียน หัวข้อ: /กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : Aston Martin V12 Vantage S & Vanquish/  (อ่าน 7356 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
มาแล้วครับ Exclusive First Impression : Aston Martin
V12 Vantage S & Vanquish

เชิญแสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัยครับ

http://www.headlightmag.com/exclusive-first-impression-aston-martin-v8-vantage-v12-vantage-s-vanquish/

ออฟไลน์ 2k

Re: /กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : Aston Martin V12 Vantage S & Vanquish/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 08:36:21 »
ผู้ดีใส่สูทนี่เอง  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
Re: /กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : Aston Martin V12 Vantage S & Vanquish/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 08:38:00 »
อือหือ เสียงานเสียการอีกแล้วครับ ขอไปเสพย์ก่อนครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 08:44:17 »
ขอบคุณครับ น่าอ่านมากๆ

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 09:21:24 »
รบกวนผู้รู้อธิบายคำว่า "รถดิบๆๆ" คือ ??
หมายถึงขับแล้วมันจะเร่งก็มา จะผ่อนก็ผ่อน ช่วงล่างแข็งๆ คือ อ่านแล้วก็ไม่เข้าใจเท่าไรค่ะ
แล้วในรถบ้านทั่วๆไปที่พอจะหาขับได้ ตัวใหนเรียกว่าหรือเข้าเค้า "ดิบๆๆ"

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: ทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : Aston Martin V12 Vantage S & Vanquish/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 09:40:00 »
รบกวนผู้รู้อธิบายคำว่า "รถดิบๆๆ" คือ ??
หมายถึงขับแล้วมันจะเร่งก็มา จะผ่อนก็ผ่อน ช่วงล่างแข็งๆ คือ อ่านแล้วก็ไม่เข้าใจเท่าไรค่ะ
แล้วในรถบ้านทั่วๆไปที่พอจะหาขับได้ ตัวใหนเรียกว่าหรือเข้าเค้า "ดิบๆๆ"
+1ครับ อยากรู้เหมือนกัน ในบรรดารถไม่เกินสองล้าน มีคันไหนดิบๆมั่ง

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 09:45:45 »
007 มาแว้ววววว
One Day.

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 10:45:57 »
ขอบคุณครับ  ชอบทั้งสองคันเลย...แต่ผมคงเหมือนหมาเห็นเครื่องบิน  ได้แต่มอง.....

ออฟไลน์ Carrera

Re: ทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : Aston Martin V12 Vantage S & Vanquish/
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 11:40:18 »
+1ครับ อยากรู้เหมือนกัน ในบรรดารถไม่เกินสองล้าน มีคันไหนดิบๆมั่ง

ดิบๆ = raw = ไม่ปรุงแต่ง ไม่กรอง

ผมว่าอาจจะหมายถึงรถที่นิสัยค่อนข้างรุนแรง  เร็ว  คันเร่งตอบสนองคมกริบ   ช่วงล่างแข็งแต่หนึบ รถเบาๆ ไวๆ หักซ้ายเป็นซ้ายหักขวาเป็นขวา   เสียงดัง คือง่ายๆก็คือรถที่บุคลิก สไตล์รถแข่งมั้งครับ  กดเป็นมา  กระชากเป็นกระชาก  ไม่มีผ่อนปรน ไม่มีช่วยคนขับ  คือคนขับต้องมีฝีมือระดับนึงถึงจะสนุกกับมันครับ   

แน่นอน รถแนวดิบๆแบบนี้ ขับบนถนนจริงๆอาจจะไม่สนุกเท่าไหร่   พุ่ง กระชาก แข็งกระด้าง  ฟีลลิ่งดิบๆ ถ่ายทอดจากรถแข่ง   แต่ไม่สนุกบนถนนจริงๆ การใช้งานจริงๆมั้งครับ  แต่ไปขับบนแทร๊ค  บนสนาม  เป็นอะไรที่มันส์สุดๆครับ

รถยนต์แนวดิบๆผมก็ไม่เคยลองขับอะครับ  แต่พวกฟีลลิ่งดิบๆ เถื่อนๆ มันมีทุกวงการครับ อย่างจักรยาน Full Sus ก็มี    ทั้งแนวดิบๆ  ลงแทร๊คไม่มีซอฟ ไม่มีนุ่ม ไม่เน้นช่วย  เน้นความมันส์  แข็งแต่หนึบ เร็ว  แม่น คม เบา  ตบเกียรที่ ปรึ้บๆๆๆๆ  โซ่ฟาดดังเปรี้ยงๆๆๆ   ปั่นลงสนามที นึกว่าตัวแข่ง มันซับแรง แต่ไม่เก็บอาการซะหมด  จะถ่ายทอดฟีลลิ่งพื้นผิวส่งผ่านมาถึงแฮนด์ได้ดีเลย

หรือแบบนุ่มๆซอฟนิดๆ  แต่หนึบ ง่าย คุมได้ดี  ฟีลลิ่งดูดพื้นนิดๆ    เปลี่ยนเกียรช้ากว่านิดๆ  นุ่มๆ เงียบๆ   แต่ ปั่นเรือยๆสบายดี แต่เวลาลงแทร๊คแล้วมันไม่สนุกเท่าตัวแรกนะครับ   มันก็ดีไปคนละแบบนะผมว่า  แต่ถ้าอยู่ในสนามแล้ว  ผมขอแบบดิบๆนี่ละครับ สะใจมากๆ    ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2015, 11:47:20 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ index8915

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 15:16:27 »

ขอส่ง lotus เข้าชิงครับ ดิบ_ิบหาย

ออนไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 16:04:05 »
สวยจริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 14:50:07 »
ขอบคุณครับ ผมชอบแวนควิชมากๆเลย

ออฟไลน์ V221

Re: /กระทู้แสดงความคิดเห็นV12 Vantage S & Vanquish/
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 15:13:19 »
ขอบคุณมากมายครับ คุณ JIMMY ได้รีวิวสุดยอดรถสปอร์ตอีกแล้ว
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 19:50:35 »

Lotus elise มือสองครับ  ดิบแน่นอน

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
Re: /กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : Aston Martin V12 Vantage S
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 10:05:23 »
ผมชอบการออกแบบของ Aston มากกว่าทางอิตาลีครับ ดูแล้วต่อให้ผ่านไปหลายปีก็ยังดูสวยอยู่