ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องซ่อมตัวถังรถ รถเกิดอุบัติเหตุครับ  (อ่าน 3612 ครั้ง)

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
ผมประสพอุบัติเหตุรถชนเสาไฟฟ้า เมื่อประมาณสองอาทิตย์ที่แล้ว
รูปถ่ายมาแค่ด้านหน้านะครับที่เหลือยังไม่ได้ถ่ายไว้

สภาพความเสียหายยังไม่ได้เช็คว่าเป็นอย่างไรบ้าง เครื่องน่าจะแตก เพราะตอนชนควันพุ่งออกมาเลย ไม่รู้ควันเครื่องหรือหม้อน้ำ
แต่อยากถามพี่ๆว่า ถ้าจากสภาพอย่างนี้ระหว่างซ่อมใหม่กับหาหัวตัดมาแบบไหนจะคุ้มกว่ากัน
แล้วถ้าซ่อมพี่ๆท่านไหนพอทราบอู้ที่พอไว้ใจได้ หรือมีที่สั่งอะไหล่อย่างไรบ้างครับ ตอนนี้มึนกับเรื่องนี้มากเลย อยู่ที่ระยองนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
ถ้าเป็นผม
เปลี่ยนหัวเก๋ง
เปลี่ยนแซซี่
กะบะหลังใช้อันเดิม
ที่เหลือก็เป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ tiger12r

ซ่อมหนักพอสมควร
1.คืนซากประกัน
2.ซ่อมเกิน2แสน ถ้าฝาเครื่องไม่แตกก็น่าซ่อม ซ่อมมาแล้วคงขับไม่ดีแบบเดิม  8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ซ่อมหนักพอสมควร
1.คืนซากประกัน
2.ซ่อมเกิน2แสน ถ้าฝาเครื่องไม่แตกก็น่าซ่อม ซ่อมมาแล้วคงขับไม่ดีแบบเดิม  8)

คืนซากคงไม่คุ้มอ่ะครับ คันนี้สดมา ไม่คุ้มเลย
ซ่อมแล้วไม่เหมือนเดิมนี่ผมทำใจไว้แล้วแหละครับ ซ่อมแล้วคงไม่ขายเพราะไงขายไม่ได้ราคาแล้วแน่นอน
เอาไว้ที่บ้านให้คุณพ่อพอได้ใช้ขนของบ้าง

ถ้าเป็นผม
เปลี่ยนหัวเก๋ง
เปลี่ยนแซซี่
กะบะหลังใช้อันเดิม
ที่เหลือก็เป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อยแล้วครับ

ถ้าเปลี่ยนหัวเก๋งนี่พอทราบที่หามั้ยครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ตัดหัวมาใส่ ง่ายกว่า

บางชิ้น เคาะไม่ได้

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ขอตอบในฐานะเจ้าของอู่สีนะครับ

ดูคราวๆนะครับ ช่วงหัวไม่เป็นอะไร เสา ไม่เสียหาย ยังไม่ถึงขั้นเปลี่ยนหัว

-แผงอินเตอร์ , แผงแอร์ แผงหม้อน้ำ นี้จะแตก-บุบ แน่นอน 

ชุดหน้า พวกไฟ-แก้มกันชน แอร์แบ็กพุ่งแน่นอนครับ

ส่วนอะไหล่ เบิกห้างไม่ไหวหรอกครับ ราคาแรง ปีกนกหมี่นกว่า

รถประกันใช่ไหมครับ

ส่วนเรื่องอะไหล่รบกวนหลังไมค์ดีกว่าครับ

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ ps000000

หนักเอาการอยู่ เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ kowit1

ซ่อมได้ฝีมือไม่ฝีมือ ดูอีตอนเอาไปตั้งศูนย์ บ้างคันรองซิมซะหนาาาาคลตรๆแค่เอาให้รถขับตรงได้ประมาณนั้น ซ่อมมาแล้วตามเก็บตามแก้นั้นโน่นนี้กว่าจะเข้าที่เข้าทางเหมือนกัน

ออฟไลน์ Napat14

เอาทุนประกันเทอะครับ

เห็นจากภาพ ซ่อม ยก ชุดเลยอ่ะ ช่วงล่างทั้งหมด แร็ค ตัวถังอีก ผมว่าเยอะอ่ะ กล้วว่าซ่อมออกมาแล้ว ตัวถังจะเบี้ยว ซะมากกว่า ดูเพนๆ ก็อาจจะใช้ได้แต่ จริงๆแล้ว อาจจะไม่ใช้ นะครับ

การซ่อมรถที่ดี ต้องเปลี่ยนอย่างเดี่ยวเลยครับ ไม่มีการ มาโมดิฟาย อะไรทั้งนั้น เคาะตัวถังได้นิดหน่อย แต่เปลี่ยนหมดจะดีที่สุดนะครับ
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018