ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บภาพมาฝากจากงาน TEST DRIVE MAZDA ณ. Lotus พระราม 3 ครับ  (อ่าน 13310 ครั้ง)

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
สืบเนื่องจากทางศูนย์มาสด้า พระราม 3 ได้จัดงาน Test drive ขึ้นเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ

โดยจัดขึ้นที่ Lotus พระราม 3  ในงานจะมีการทดสอบสมรรถนะของรถยนต์ ยี่ห้อ Mazda ทั้งหมด 3 รุ่น ได้แก่ Mazda2/Mazda3 และ BT50

สำหรับรูปแบบการทดสอบนั้น จะทำการขับขี่ในรูปแบบ drift และ gymkhana  ซึ่งทำการขับขี่โดยทีมขับของค่าย Mazda นำทีมโดย พี่พีท ทองเจือ ครับ

โดยในงานนี้ ทางศูนย์มาสด้า พระราม3 ได้เชิญ ชมรม Mazda3thailand.com และ Mazda2lover.com  นำรถแต่งในคลับไปร่วมโชว์ในงานนี้ด้วยครับ

ถือโอกาสนี้ นำภาพบรรยากาศบางส่วนมาฝากเพื่อนๆ ชาว Headlightmag ด้วยครับ 

เริ่มต้น ด้วยสมาชิก ชาว mazda2lover.com

คันนี้เป็นรถโชว์ครับ แต่งโดยสำนักแต่ง garage life นำทีมโดยคุณป๋อ   

ใส่ล้อ advan RS แท้ซะด้วย  งามสุดๆ

ฝากระโปรง คาร์บอน โหดสุดๆ

คันนี้ก็เป็นรถโชว์ จากสมาชิกชมรม Mazda2lover ครับ  คันนี้ใจถึงมาก ลงล้อ 18" ด้วย

3 รถเทพ  แห่ง mazda2lover

บรรดาสมาชิก

Re: เก็บภาพมาฝากจากงาน TEST DRIVE MAZDA ณ. Lotus พระราม 3 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 02:16:37 »
มาดูทางฝั่ง Mazda3thailand กันบ้าง

เริ่มด้วย RX8 ของ นายต่อ  อดีตเคยขับ Mazda3 สีดำ แต่ตอนนี้ หันไปคบเครื่องโรตีซะแล้ว

จักรพรรดิ์ขาว Benny  มาพร้อมกับชุดแต่ง Ing+1 รอบคัน

รถข้าพเจ้าเอง กับกันชนหน้า autoexe Bk-03

คันนี้ มองเผิน เหมือนจะไม่มีอะไร แต่ข้างใน จับยัดเครื่อง MPS ลงไปซะแล้ว  มีม้าให้ใช้กันเหลือเฟือ ถึง 263 ม้า  หุหุ

รถน้องโอ แต่งโหดๆ ดุๆ ตามสไตล์ วัยรุ่น

RX8 อีกคัน ของนายโต้ง  คันนี้แต่งเต็ม ๆ 

คันนี้ห้องเครื่องรถพี่ Saint  เริ่มแรงแล้ว 

มาดูบรรยากาศการ test drive กันบ้าง

เริ่มด้วย พี่พีท กล่าวเปิดงาน

ผู้ที่สนใจ เข้าร่วมชมกันพอสมควร

มี coyote ด้วย อิอิ

พี่พีท ทองเจือ เริ่มโชว์แล้ว  ช่วงนี้ เปิดโอกาสให้ผู้ที่สนใจ สามารถเข้าไปนั่งในรถได้ด้วย เพื่อสัมผัสถึงสมรรถนะของรถ

มีโชว์ drift แบบ หัก 180 องศาด้วย เหมือนในหนังเลย หุหุ

สาวๆ ใน Mazda3thailand  มีอยู่คนเดียว ที่เชิดหน้าชูตาคลับได้  เลยลงรูปมันซะหน่อย 5555

หลังจากจบงาน ก็ถ่ายรูปร่วมกันเป็นที่ระลึกครับ  ทั้งชมรม Mazda2 และ Mazda3

พี่พีท ให้เกียรติ ถ่ายรูปร่วมกับสมาชิกชาว Mazda3thailand

สุดท้าย ถ่ายรูปร่วมกับทีมงาน Mazda Sale Thailand ครับ

หมดแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับผม

ขอบคุณภาพสวยๆ โดย พี่ต้น พี่ปอนด์ และ พี่แป๊ะ จากเวบ Mazda3thailand ครับ 

ออฟไลน์ sirisak_ac118

Re: เก็บภาพมาฝากจากงาน TEST DRIVE MAZDA ณ. Lotus พระราม 3 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 06:09:35 »
สุดยอดๆๆๆๆ

ไม่มีMX-5 บ้างเหรอครับเฮีย กำลังเก็บเงินไปสู่ขอน้อง MX-5 อยู่ จะได้ไปร่วมวงด้วย ^^

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 08:00:45 »
ม่ายมี 6กับCX-9 ให้ลองบ้างหรอครับ อิอิ

ออฟไลน์ controlmeen

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 08:35:36 »
พี่ซิมมาถึงนี่เลยครับ อิอิ
รูปสวยครับบบบ

ออฟไลน์ pianopop

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 08:58:36 »
 ดุเผ็ดกันทั้งนั้น ไม่มีคันไหนแอบหวานเลยซักคัน ;D

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 10:07:07 »
ชอบ.....โคโยตี้...อิอิ ;D

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• Sr. Member
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:07:49 »
โลตัสที่จอดกว้างจริง ๆ

รถสวยทุกคันเลยครับ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:40:49 »
แจ่มทั้ง 2,3และโคโยตี้ เลยครับ 555+

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:54:06 »
ขอบคุณสำหรับภาพข่าวครับ น้องสองสวยมากๆ
ไว้ได้สวิฟท์มาจะเอามาดริฟท์มั่ง หุหุ  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:59:38 »
ขอบคุณครับ ก็สงสัยทำไมไม่มี MX-5 ทั้งที่มาสด้าไทยก็ขาย
แล้วคันที่เขาเอามาดริฟท์นี่เป็น MT ทั้งนั้นใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ pond_v

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 14:23:53 »
ขอบคุณครับ ก็สงสัยทำไมไม่มี MX-5 ทั้งที่มาสด้าไทยก็ขาย
แล้วคันที่เขาเอามาดริฟท์นี่เป็น MT ทั้งนั้นใช่ไหมครับ

ถ้าคัน Mazda 2 และ 3 เป็น Auto ครับ แต่ BT ผมไม่ได้อยู่ด้วย เลยไม่ทราบว่าใช้เกียร์อะไรเอามาโชว์  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 18:06:20 »

ถ้าคัน Mazda 2 และ 3 เป็น Auto ครับ แต่ BT ผมไม่ได้อยู่ด้วย เลยไม่ทราบว่าใช้เกียร์อะไรเอามาโชว์  ;D
ออโต้เขาดริฟท์ยังไงหรือครับ ต้องฝืนๆมันใช่ไหม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 20:43:55 »
สุดยอดๆๆๆๆ

ไม่มีMX-5 บ้างเหรอครับเฮีย กำลังเก็บเงินไปสู่ขอน้อง MX-5 อยู่ จะได้ไปร่วมวงด้วย ^^

โอ้ววว  บ้านนี้มีแต่รถเทพๆ อิจฉาเจงๆ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 20:46:03 »

MX5 หรือ CX9 คงแพงเกินไป ที่จะเอามา drift เล่นมั้งครับ 5555

งานนี้เลยมีแต่ Mazda2/ Mazda3 และ BT50 ครับ

ส่วนคันที่ มา drift สำหรับ Mazda2 และ 3 เป็น Auto ครับ

ออฟไลน์ controlmeen

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 20:47:43 »

ออโต้เขาดริฟท์ยังไงหรือครับ ต้องฝืนๆมันใช่ไหม

ตอนผมไปนั่ง 3 2.0 auto ก็กระทืบคันเร่งเต็มที่ครับ แล้วเข้าโค้งก็ดึงเบรคมือเท่านั้นครับ
จากที่ได้นั่งคุยกับพี่คนขับรถ ซึ่งตอนนั้นพี่พีทไปนั่งพักเลยให้พี่คนขับคนอื่นขับแทน
พี่เค้าก็บ่นๆ ว่าสปีดไม่ถึง ดริฟได้ไม่หมดโค้งครับ อิอิ

ออฟไลน์ pond_v

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 16:50:26 »

ตอนผมไปนั่ง 3 2.0 auto ก็กระทืบคันเร่งเต็มที่ครับ แล้วเข้าโค้งก็ดึงเบรคมือเท่านั้นครับ
จากที่ได้นั่งคุยกับพี่คนขับรถ ซึ่งตอนนั้นพี่พีทไปนั่งพักเลยให้พี่คนขับคนอื่นขับแทน
พี่เค้าก็บ่นๆ ว่าสปีดไม่ถึง ดริฟได้ไม่หมดโค้งครับ อิอิ

ที่แคบไปนิดนึงครับ จะเรียกว่า Drift ซะทีเดียวก็ไม่ได้ แค่เหมือนๆ กะดึงเบรคมือให้รถสะบัด น่ะครับ

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 20:04:36 »
อยากเอา MAZDA3 ไปเปลี่ยนเครื่องเป็น 3 MPS บ้างจัง

ออฟไลน์ otiss

• Newbie
  • *
  • ????
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:54:27 »
สุดยอดหอยขี้ครับ น้องสาม