ผู้เขียน หัวข้อ: ในอนาคต headlightmag จะมีรีวิวของ Ford Ranger 2.2 XLS ตัวเตี้ย/ยกสูง หรือไม่คับ  (อ่าน 1815 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
 ;) ผมมีข้อสงสัย พอดีไปดูตาม web อื่นๆ ที่เขาทดสอบส่วนมากจะเป็นรุ่น XLT และ Wildtrak เป็นหลัก

ซึ่งมันจะเป็นเครื่อง 2.2 ตัว 160 แรงม้า กับ 3.2 200 แรงม้า

แต่ตัว XL และ XLS จะเป็นเครื่อง 2.2 ตัว 125 แรงม้า แรงบิด 320 Nm พอๆ กับ Tiger 1KZ สมัยก่อน

อยากทราบว่าในอนาคตทาง web มีแผนที่จะเอาตัวนี้มาทดสอบบ้างหรือไม่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2015, 18:10:38 โดย c5 hdi »

ออฟไลน์ ps000000

ส่วนมากการรีวิวจะเป็นรุ่นออปชั่นสูงๆนะผมเห็นทุกเว็บ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

น่าจะไม่มีครับ เพราะรุ่น XLS พวงมาลัยก็ชุดเดิม (ไม่ใช่ไฟฟ้า EPAS)
คอนโซลก็ชุดเดิม น่าจะมีแต่รุ่น XLT และ Wildtrak ครับ
และรถทดสอบของ Ford น่าจะไม่ได้ตัดมาครับ

ออฟไลน์ kris-lack

วันนี้ญาติชวนไปดูเอเวอร์เรสตัวรองท็อป เลยดูเรนเจอร์ 2.2 ไวเทค ออโต 4 ประตู
ทำไมมันหรู ดูดีกว่าเอเวอร์เรสตัวรองทอป มากกกกกกก

ปล. ดูเสร็จบ่ายๆ ขับรถกลับมหาสารคาม (จากโคราช) จะเตือนเรื่องตำรวจตรง สีดา จับความเร็ว ได้เกือบทุกคัน เพราะก่อนถึงตรงนั้นถนนมันจะไม่ดี บังคับให้รถออกขวา แล้วคันหลังก็วิ่งจี้ ทุกคนเลยกลายเป็นวิ่งเร็ว อาทิตย์ที่แล้วก็จ่าย อาทิตย์นี้ก็จ่าย