ผู้เขียน หัวข้อ: ชาเมเปิล ของแคนาดา ในเมืองไทยมีขายที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 7858 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
เพื่อนซื้อชาเมเปิลมาฝาก
จากร้านปลอดภาษีที่สนามบินของแคนาดา
ตอนที่เขาข้ามฝั่งจากอเมริกาไปเที่ยวน้ำตก "ไนแองกาลา"

เป็นชาสมุนไพรที่หอมและก็รสชาติดีมาก (สำหรับผม)
ญาติของเพื่อนที่เป็นหมออยู่ที่อเมริกา ยังบอกว่า
เป็นชาสมุนไพรที่ดี

ปัญหาคือ เพื่อนบอกว่าเป็นสินค้าขื้นชื่อของแคนาดา
ส่งออกไปทั่วโลก
แต่ผมหาซื้อในไทย ยังไม่เจอครับ

มีท่านใด พอทราบบ้างครับ ว่ามีที่ใดขายบ้าง

ขอบคุณครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??