ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่า Mitsubishi จะทำ MPV มาแข่งกับ Innova  (อ่าน 6484 ครั้ง)

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
ได้ข่าวว่า Mitsubishi จะทำ MPV มาแข่งกับ Innova
« เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 14:12:23 »
ใครมีข้อมูลบ้างครับ ว่ามันจะหน้าตาดีเหมือน  new PJS มั๊ย

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
Re: ได้ข่าวว่า Mitsubishi จะทำ MPV มาแข่งกับ Innova
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 14:20:40 »
Mitsubishi เคยมี mpv หน้าตาดี ราคาประหยัด(แต่ไม่ประหยัดน้ำมัน)อยู่คันนึง ที่เพิ่งเลิกขายไปเมื่อไม่นาน

เป็นรถ mpv อะไรก็ไม่รู้ที่แฟนผมตอนท้อง ได้ใช้ที่หนุนขา ที่เป็นส่วนหนึ่งของเบาะคนนั่ง
ใต้เบาะคนนั่งมีที่ซ่อนของถึง 2 ชั้น
เป็นรถที่สามารถขนตู้รองเท้าใหญ่ๆได้ถึงสามตู้พร้อมกัน
เบาะปรับได้หลากหลายมาก

ผมแปลกใจมากที่มิตซูไม่ทำตัวนี้ต่อ
แต่ถ้าจะทำ ผมเชื่อว่าไม่น้อยหน้าอินโนว่าแน่นอน

ถ้าจะทำจริง ผมขอประตูสไล้ด์ไฟฟ้านะครับ

ออฟไลน์ adis

Re: ได้ข่าวว่า Mitsubishi จะทำ MPV มาแข่งกับ Innova
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 14:24:15 »
ใช่ตัวนี้รึเปล่าครับ delica ผมชมตัวจริงมาแล้ว ประตูสไลไฟฟ้า
ราคาไม่แน่ใจว่า ล้านกว่ารึเปล่านะ ลืมไปแระ
พอดีผมเป็นกรรมการจัดมอเตอร์โชว์ที่ต่างจังหวัด ค่าย mitsu เอามาโชว์พอดี

ภายนอกสำหรับผมก็ ok อยู่นะ แต่ภายในไม่ชอบเท่าไหร่ครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 14:28:11 »
ภายในครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 14:28:51 »
อีกมุม ด้านท้ายสวยดี

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 14:30:43 »
ไม่รู้ว่ารุ่นนี้เป็น timeless design หรือเปล่าแต่ไมว่าจะผ่านมากี่ปีมันก็ยังดูสวยเหมือนเดิม
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ nutsaint

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 14:39:30 »
ไม่น่าจะใช่ Delica นะครับ Delica เนี่ยนะจะมาแข่งกับ Innova
ตัวนึงล้านเจ็ด อีกตัวเริ่มต้นแปดแสน ท็อปไม่ถึงล้านสอง มันแข่งกันยังไง :-X

ออฟไลน์ Ex_machina

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 14:40:43 »
มันมาแน่ๆ  ::)
เปิดตัว indo ก่อน ส่วนเมืองไทยก็รอหน่อยละกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2015, 14:48:53 โดย Ex_machina »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 14:58:23 »
ผมยังนึกไม่ออกเลยว่า Mitsu มี MPV ราคาใกล้ๆ Innova ด้วย ตอนมี spacewagon ก็ราคาสูงกว่า

มีก็ดีครับ จะได้เห็นอะไรใหม่ๆจาก mitsu บ้าง

ถ้าทำการบ้านมาดีๆ แบบ PJS นี่ ยี่ห้อนี้อาจจะกลับมาโด่งดังอีกแน่นอน

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 15:14:04 »
ไม่รู้ว่ารุ่นนี้เป็น timeless design หรือเปล่าแต่ไมว่าจะผ่านมากี่ปีมันก็ยังดูสวยเหมือนเดิม

เห็นด้วยเลยครับว่าเป็นรถที่สวยนานจริงๆ ทุกวันนี้ก็ยังสวย สวยไม่สร่าง

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 15:16:09 »
เปิดตัว indo ก่อน ส่วนเมืองไทยก็รอหน่อยละกัน

คงเน้นตลาดอินโดฯ แสดงว่าบ้านเราคงได้ใช้ด้วย

ออฟไลน์ masuoka

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 15:19:40 »
ตอนนี้แม่พิมพ์ดำเนินการแล้วครับ เจอกันน่าจะปลาย ปี2016ครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 15:27:58 »
ผมยังนึกไม่ออกเลยว่า Mitsu มี MPV ราคาใกล้ๆ Innova ด้วย ตอนมี spacewagon ก็ราคาสูงกว่า

มีก็ดีครับ จะได้เห็นอะไรใหม่ๆจาก mitsu บ้าง

ถ้าทำการบ้านมาดีๆ แบบ PJS นี่ ยี่ห้อนี้อาจจะกลับมาโด่งดังอีกแน่นอน

จริงๆ ช่วงต้นอายุของ space wagon มันมาดีจริงๆนะครับ
มันแทบไม่มีที่ติเลย

แต่คงเป็นโชคร้ายของรถรุ่นนี้มั๊งครับที่
ขายๆไป ราคาน้ำมันก็ขึ้นเอาๆ ตอนผมโดนโหดสุด โซฮอล 95 เกือบ 45 บาท
แถมถ้าติดแก๊สไป แถว 3 พื้นที่ตอนหลังเสียทันที หรือติดถังโดนัทก็ไม่ได้ เลยทำให้กลุ่มเป้าหมายของรุ่นนี้นั้นหายไปในพริบตา

ครั้นคนพอมีฐานะ เขาก็ไปออกเอสติม่าไฮบริดหรือไม่ก็อัลพาร์ดกัน
ทิ้งให้ยอดขายรุ่นนี้ดิ่งเหวเลย

มิตซูเองก็ไม่มีดีเซลที่จะมาลงรุ่นนี้(จริงๆเคยเห็น out lander ดีเซล) ***ตอนนั้น version ที่ขายยุโรป มีเครื่อง did*** เพราะถ้าตอนนั้นมีเครื่องดีเซล ก็อาจจะทำให้ตัวนี้พอขายต่อได้ รวมถึงผมเองก็คงจะเอาเบนซิลไปเปลี่ยนเหมือนกัน

หวังว่าการกลับมาครั้งนี้ กลับ disign language ใหม่ๆน่าจะเพิ่มสีสันในตลาดได้บ้างนะครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 15:30:53 »
ในยุคเดียวกันมีสเปซวากอนกับวิชนี่แหละที่ทุกวันนี้ไม่ล้าสมัยเลย  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 16:00:50 »
ถ้าแพงมากสงสัยจะจอด

ออฟไลน์ Elestra

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 16:47:46 »
ยกสูงด้วยหรือเปล่าครับ งี้ก็ปะมาน HR-v?

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 17:04:48 »
ใช่ตัวนี้รึเปล่าครับ delica ผมชมตัวจริงมาแล้ว ประตูสไลไฟฟ้า
ราคาไม่แน่ใจว่า ล้านกว่ารึเปล่านะ ลืมไปแระ
พอดีผมเป็นกรรมการจัดมอเตอร์โชว์ที่ต่างจังหวัด ค่าย mitsu เอามาโชว์พอดี

ภายนอกสำหรับผมก็ ok อยู่นะ แต่ภายในไม่ชอบเท่าไหร่ครับ
กลับโคราชเมื่อกี้ เห็นคันนึงหน้าเดอะมอล เราว่าตัวจริงแล่นอยู่บนถนนสวยมากเลยนะ แปกลตามาก และก็เด่นมาก ขนาดคนที่บ้านเรานั่งอยู่ในรถหลายๆคนยังชมเลยว่าสวย ก่อนหน้านี้เห็นแต่รูปก็หลงด่าไปหลายคำ  :) แต่พอเห็นตัวจริงแล้วสวยเลยแล่ะ
เพียงแต่ราคาก็อย่างว่า ค่อนข้างแพง แต่ก็คงมีเหตุผลเรื่องภาษีด้วยมั้ง

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 21:05:27 »
ถ้าจะแข่งกับ innova ต้องเปิดราคา 850000-980000
สัก 3 รุ่นย่อย
One Day.

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 08:27:18 »
ถ้าจะแข่งกับ innova ต้องเปิดราคา 850000-980000
สัก 3 รุ่นย่อย
ดูจาก Pajero Sport แล้ว ผมว่าราคาต้องมาถูกกว่าแน่นอน ถ้ามาจริงนะครับ

ออฟไลน์ ariazero

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 12:33:56 »
เดาว่า ไม่น่าเข้าไทยเลยครับ เพระว่ามันไม่ใช่ทรงคนไทย

ที่ New In nova ยังไม่อยากเข้าก็น่าจะเหตผลนี้อ่อ ค่ายรถทยอยถอยจากตลาดMPV ไปเล่น SUV แทนแล้ว

-Pajero Sport สำหรับผม มาถูกทางที่สุดแล้ว
-เพิ่ม Outlander Sport เข้ามา(เอาตัว Crossover sub compact SUVนะฮับ) ถ้าทำถูกใจคนไทยส่วนใหญ่ดีๆผมว่า ตำแหน่งนี่สั่นอ่ะ

Triton...มาเกือบถูกทางและ รบกวนไปศัลยกรรมฟันหน้าใหม่นิดนึงครับ (ไม่นิดอ่ะรบกวนด้วยคนขับรถคันนี้ต้องฟันสวยชัวร์ๆ)

ถ้าจะเล่น Sedan Hatchback ขำๆก็ลงไปจับ Mirage กับ Attrage มาแต่ง(ช่วงล่าง) อีกหน่อย

อย่าลืม ศูนย์บริการ!!!

อย่าแพงนะ

ถ้าได้จริงๆก็... ย้ายค่ายกันเรย 

'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 12:59:56 »
ตั้งราคาถูกกว่าอินโนว่า ออฟชั่นคุ้มค่ากว่าตัวล่าง
เผลอๆไปกระทบพวก Mobilioตัวบนๆด้วยเลยนะนั่น

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 13:06:15 »
สมัย Pajero Sport ตัวเก่ามันก็มี MPV ที่ใช่พื้นฐาน Triton 2WD ขายอยู่ในจีน ไต้หวันกับฟิลิปปินส์
ในชื่อ Mitsubishi Fuzion หรือ Soueast Zinger ซึ่งมันเหมือนกับ Innova ที่ใช้พื้นฐานจาก Vigo 2WD
ปัจจุบันก็มีความเป็นไปได้ที่จะผลิต All new Mitsubishi Fuzion หรือ Soueast Zinger ต่อ แต่จะขายบ้านเรามั้ยไม่รู้

ออฟไลน์ thchalerms

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 09:17:56 »

ถ้าตัวนี้ หน้าตาแบบนี้ มาจริง
ผมว่า ผมจะรอ และ คิดว่า Innova คงต้องน้ำตาซึมครับ