ผู้เขียน หัวข้อ: บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปทำให้หัวล้านจริงหรือเปล่าครับ?  (อ่าน 10295 ครั้ง)

ออฟไลน์ superbkay

• Newbie
  • *
ขออีกสักกระทู้ถามเกี่ยวกับเรื่องผมร่วงนะครับ กำลังเครียดมาก สอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับว่าอาหารประเภทบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปเป็นสาเหตุหลักที่ทำให้หัวล้านจริงหรือเปล่าครับ เพื่อนบ้านผมกินเอาๆ ไม่เห็นร่วงเลย แต่ผมนี่นานๆ กินที หัวเริ่มล้านชัดเจนแล้ว

ออฟไลน์ RafaHalal

• Newbie
  • *
ไม่เกี่ยวกันครับ อันนี้เป็นความเข้าใจผิดมาแต่ไหนแต่ไรเลย ไม่รู้ว่าใครกันเป็นคนต้นคิด

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
ผมว่าอาจมีส่วนทำให้ผมหงอก มากกว่าผมร่วงครับ
แต่รู้สึกว่า อาหารแบบนี้ทำให้นำ้หนักขึ้นมาก กว่าการทานข้าวปกติ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
เกี่ยวครับแต่ไม่ใช่อันหลัก  หลักๆเลยผมให้พันธุกรรม ต่อมาก็สภาพแวดล้อมเช่น รอบๆตัว การดูรักษา ความเครียด  เรื่องอาหารผมให้ท้ายสุด
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ผมสังเกตุนะ มาจากกรรมพันธุ์มากกว่าครับ อย่างผมพ่อ ปู่ ปู่ทวด ปู่เทียด (สามอันหลังนี่ทั้งสองฝ่ายเลย) เท่าที่นับสายสกุลได้ หัวล้ามหมดครับ (ฝ่ายพ่อจะล้านแบบ "ดงช้างข้าม" ฝ่ายแม่จะล้านแบบ "ฉีกหางฟาด" ละคุณคิดว่าผมไม่หัวล้านเหรอครับ ผมเริ่มร่วงมาตั้งแต่อายุ 18 ละครับ ไปหาหมอมาสารพัด ตอนนี้ 30 แล้ว ปล่อยมันละครับ "ดงช้างข้าม" ตามสายคุณพ่อเรียบร้อย 5555+

เรื่องเครียดผมมีไหม มีบ้างนานมาละ เอ็นไม่ติด แฟนทิ้ง เกณทหารผ่านมาหมด แต่ผมว่าไม่ใช่สารสำคัญอะไรครับ เพราะเครียดกับตัวผมเครียดแป๊ปเดียวก็ปล่อยวางละเฮฮาได้ตามปกติแหละครับ อาหารหล่ะ ผมว่าไร้สาระครับ ลูกพี่ลูกน้องผม ชอบกินมาม่าเปนชีวิตจิตใจ แต่เห็นผมเขาดกดำดีครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกัน