ผู้เขียน หัวข้อ: เกมส์ทายรถครั้งที่ 6 ทายภาพรถบรรทุก ยากระดับเทพนะเธอว์  (อ่าน 5070 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป

ยากชนิดที่แม้ว่าพี่จิมก็ตอบไม่ได้ (รึป่าว) ;D

แต่ถ้าเซียนรถบรรทุกนี่ ดูแค่ 2 นาทีก็ตอบได้หมดแล้ว  :D

กติกาครับ

- ตอบได้คนละ 3 ครั้ง ถ้าตอบเกินจะนับแค่ 3 ข้อแรก
- ใครตอบใกล้เคียงที่สุดคนแรก ได้ข้อละ 1 แต้ม
- ไม่ควรตอบซ้ำคนข้างบน เพราะทำให้เสียสิทธิ์ไปเปล่าๆ

แล้วไปดูโจทย์สุดโหดประจำวันเลยครับ

Chariot

จะว่าง่ายก็ง่าย จะว่ายากก็ยากนะ

ขอให้ได้คะแนนกันเยอะๆครับ  ;D

conan_murder

1.Scania P94
6.Mercedes-Benz Actros
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 22:22:25 โดย conan_murder »

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
ชื่อรุ่นไม่รู้เอาเป็น ยี่ห้อได้ม๊ะ

2. Mercedes-Benz
4. Mercedes-Benz

7. ISUZU Deca
8. ISUZU

10. Mitsubishi Fuso
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 22:24:04 โดย Tee@Abuser »
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member

1.scania g-series

3.man lioncity

5.mercedes-benz travego

7.isuzu deca

8.isuzu elf

9.volvo fe

10.toyota coaster

11.steyr

12.daf
2012 ALMERA  1.2E M/T

6. mercedes-benz acter

^
^
^

เซียนคับ

กำ ข้อ6 มีคนซิวไปแล้ว

ออฟไลน์ Thongchai101

• Newbie
  • *
7 อีซุ เดกก้า
8. มิตซู ฟูโซ่ (ไอ้หลง)

Chariot

ตอบได้ไม่เิกินคนละ 3 ข้อครับ (สงสัยคราวหลังจะออกกฎ ใครทำผิดกฎปรับแพ้เลยดีมั้ย)

คุณ BMTA ผมนับแค่ 3 ข้อแรกที่คุณตอบนะครับ

เฉลยข้อที่ตอบถูกนะครับ

1. Scania P-Series คุณ Conanฯ รับไป 1 แต้ม
2.
3. Man Lion's City คุณ BMTA รับ 1 แต้ม
4.
5. Mercedes-benz Travego คุณ BMTA รับอีก 1 แต้มครับ (สิทธิ์การตอบหมดแล้ว)
6. Mercedes-Benz Actros คุณ Conanฯ รับไปอีกแต้ม
7. Isuzu Deca คุณ Tee@Abuser  รับไป 1 แต้ม (สิทธิ์การตอบหมดแล้ว)
8.
9.
10.
11.
12.

ตอบเฉพาะยี่ห้อก็ได้นะครับ แต่ถ้ามีคนอื่นตอบชื่อรุ่นมาด้วย คนนั้นก็จะได้คะแนนครับ เพราะเขาตอบละเอียดกว่า

ขอร้องว่าอย่าแก้ไขข้อความนะครับ มันทำให้การคิดคะแนนพลาด (เพราะผมจะรีเฟรชดูแต่คห.ล่าสุด)

^
^
^
ลืมไปโทษทีครับ ;D

6.Volvo FE

Chariot

9. Volvo FE ถูกต้องครับ คุณ Conanฯ รับ 1 แต้ม

methus zaa

10.toyota ครับ

Chariot

จะปิดรับคำตอบภายในเที่ยงวันพรุ่งนี้นะครับ

ใครอยากจะลองตอบดู ก็เชิญใช้สิทธิ์เต็มที่เลยครับ

แถมตัวช่วยเป็นรายชื่อบริษัทรถบรรทุก ไว้ให้ค้นคว้าก่อนตอบ

http://en.wikipedia.org/wiki/Category:Truck_manufacturers