ผู้เขียน หัวข้อ: shell เปลี่ยนน้ำมัน v-power เบนซีน แล้วหรอครับ  (อ่าน 8626 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark_Moshi

• Newbie
  • *
shell เปลี่ยนน้ำมัน v-power เบนซีน แล้วหรอครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 22:34:47 »
ทุกทีเติม v-power benzine95 แต่วันนี้ไปแวะเติมน้ำมันมาครับ เด็กปั้มบอกว่าทาง shell เปลี่ยนน้ำมัน v-power95 เป็น v-power benzine gasohol95 แล้วหรอครับ จากลิตรละ42 เป็น ลิตรล่ะ36 ผมเลยงง ตอนแรกก็กะว่าจะไม่เติม เพราะอยากได้ 95แท้ๆ
ก็เลยอยากถามคนที่ตอนนี้เติมอยู่ว่า v-power benzine gasohol95 คุณภาพดีเหมือนเดิมไหมครับ ใช้แร้วมีความแตกต่างจากตัวเดิมยังไงบ้างครับ เพราะว่าเดิมๆเติมแต่95แท้ๆๆ หรือไม่ก็ v-power benzine95 กลัวรถมีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Jennifa

• Jr. Member
  • **
Re: shell เปลี่ยนน้ำมัน v-power เบนซีน แล้วหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 22:57:51 »
ใช้รถอะไรคะ ทำไมยังคงใช้ 95  ในอนาคตอันใกล้นี้จะไม่มีจำหน่ายแล้วใช่หรือเปล่าคะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: shell เปลี่ยนน้ำมัน v-power เบนซีน แล้วหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 23:06:55 »
เมื่อวาน ไม่ใช่
วันนี้ ไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 23:54:35 »
เรากำลังรู้สึกว่า โดนมัดมือชกจากผู้ผลิตน้ำมันกันไปหรือเปล่า?

แล้วทีนี้ ผมจะใช้น้ำมันเบนซิร 95 จากที่ไหน ในการทดลองจับอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงละ?

เฮ้อ....เขาจะเลิกขาย เบนซิน วี เพาเวอร์ เนี่ยนะ คิดอะไรอยู่

ทราบมาตั้งแต่ตอนที่เด็กปั้มมาบอกแล้วครับ เซ็งมาก

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 23:57:06 »
เอ่อคือว่าแล้วรถแบบที่ใช้อยู่จะไปเติมที่ไหนเนี่ย!!!

ปกติก็หาเติมยากมากแล้วนะครับ(อยู่ ตจว.)

เฮ้อ!!!!

ป.ล.

แต่มีคนลำบากกว่าเรานะครับ

พวกขับ super car ไง

;D
..

ออฟไลน์ Dark_Moshi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 00:48:46 »
ผมก็อยู่ ตจว.ครับ ทุกวันนี้ก็เติมแต่ shell เนี่ยและครับ แล้วยังงี้จะหา95ได้จากไหนมั้งเนี่ย เฮ้ออออ ไม่อยากเติม gasohol เลยครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 01:28:20 »
แล้ว supercars ที่วิ่งในไทยจะเติมอะไรล่ะ

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 06:49:32 »
คนขายน้ำมัน คง วางเกม ไว้ว่า จะ ขาย ผลิตภัณท์ เพิ่ม ออกเทน แทน มั๊งครับ

ไม่ช้า Shell คงจะออก สารเพิ่ม ออกเทน Super V-Power ออกมาขาย
คงมี รุ่น เติมแล้ว เพิ่มเป็น 95 98 100 110 อะไรพวกนี้
แล้วเอา เฟอร์รารี่ มา ชู โรง โหม โฆษณา
ให้ คนรักรถ เกิด อารมณ์ร่วมว่า ต้อง น้ำมัน Shell เท่านั้น ที่เหมาะกับ รถสปอร์ต

เก็บเงิน คนรักรถ สองต่อครับ
ต่อแรก ค่าน้ำมัน กำไร พออยู่ได้ เป็น บริษัทใหญ่ของโลก
ต่อที่สอง ค่าสารเพิ่มออกเทน กำไรสูงมาก เทียบ น้ำหนักต่อน้ำหนัก ราคาแพงกว่า ทองคำ อีกนะครับ

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:11:35 »
แล้วต่อไปจะมีปั้มไหนขาย 95 เพียวๆละครับเนี่ย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 11:14:19 »
ได้ยินมา

เชลล์ลบอกว่า

รถแข่งเฟอร์รารี ใช้ได้

รถแข่งหนะ ปรับจูนมาให้เติมอะไร ก็ตาม ที่ทำให้ประสิทธิภาพดี ได้อยู่แล้ว

แต่รถบ้านๆเนี่ยแหละ...รถสปอร์ตทั้งหลายเนี่ยละ?
และรถเก่าๆ มากๆ ที่เติมแก็สโซฮอลล์ กันไม่ได้ ซึ่งยังมีอีกมากมายในไทยละ?

จะไม่เหลือทางเลือกให้ผู้บริโภคบ้างเลยหรือยังไง?

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 12:05:19 »
แล้วรถ แข่งผมจะเติมอะไรล่ะทีนี้ (Super Cross)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 13:02:16 »
เอ่อคือว่าแล้วรถแบบที่ใช้อยู่จะไปเติมที่ไหนเนี่ย!!!

ปกติก็หาเติมยากมากแล้วนะครับ(อยู่ ตจว.)

เฮ้อ!!!!

ป.ล.

;D
Super Car ถ้านับระดับ R8 ขึ้นไป ผมไม่รู้
แต่เพื่อนที่ขับทีทีก็เติมโซฮอลครับ
มันซื้อรถขนาดนี้ได้ แต่บ่น น้ำมันแพง  :P

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 13:07:00 »

เฮ้อ!!!!

ป.ล.

;D
Super Car ถ้านับระดับ R8 ขึ้นไป ผมไม่รู้
แต่เพื่อนที่ขับทีทีก็เติมโซฮอลครับ
มันซื้อรถขนาดนี้ได้ แต่บ่น น้ำมันแพง  :P

คือความจริงก็เติม 95 โซฮอล์ได้ครับแต่ระยะยาวมันก็จะไม่ดีต่อเครื่องเรา...

แล้วก็อัตราเร่งก็ไม่เหมือนกันด้วยครับ...เฮ้อ!!

หนักใจ
..

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 21:06:49 »
เบื่อจังครับ ตอนแรกว่าดีใจแล้วที่มีV-Powerขาย ไปๆมาๆ จะเลิกขายอีกซะแล่ว ฮ่วย!
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 03:24:56 »
เติม 91 แล้วยัด octane booster 2 ขวด

ออฟไลน์ BASKETMAN

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 15:19:27 »
แล้วอย่างนี้ จากเติม95 เปลี่ยนไปเติมระหว่าง 91 กับ โซฮอล์95

เติมอย่างไหน ดีกว่ากันอะคับ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 20:58:32 »
ขออนุญาตินะครับ เห็นไม่ดีงามถูกต้องละลบได้เลย

ผมเบื่อ ปตท. และพวกนักการเมืองที่ไม่ทำอะไรเลย เพราะได้ผลประโยชน์กันทั้งนั้น
ดูดน้ำมันในอ่าวไทย แต่ไม่เสียค่าสัมปธานบัตรซักกะบาท ทั้งที่เป็นบริษัทแล้ว กำไรก็แบ่งกันกับพวกข้างบน
ร้อง สคบ.ไป ก็คงช่วยอะไรไม่ได้ เผลิอๆโดนเก็บอีก -_-'

อีกข้อ ผิด รธน. ด้วยครับ

สุดท้ายพวกเราก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ดี T^T

ออฟไลน์ POPROCK

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 13:03:16 »
คงต้องรอรถพลังงานไฟฟ้า
ของนิสสันเท่านั้น

อนาคต น้ำมันคงแพงมากๆ
จนไม่มีใครกล้าซื้อ

ปตท.คงจะเปลี่ยนจากบริษัทน้ำมัน
เป็นบริษัทผลิตไฟฟ้าแทน
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ mangporza

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 20:38:48 »
แถวบ้านผม  อยู๋ถ.สุขาภิบาล5 ปั๊มเชลล์ ตรงข้ามหมู๋บ้านผมเลย เห็นยังมี V-Power ขายอยู๋นะครับ ราคา 42 กว่าๆ อ่ะครับ