ผู้เขียน หัวข้อ: หาที่จอดรถแถวสนามบินสุวรรณภูมิ กับ Airport Link หัวหมาก ลาดกระบัง  (อ่าน 13916 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
พอดีผมไปฝึกงานที่สนามบินสุวรรณภูมิ ช่วงกลางเดือนมกราคม-ต้นมีนาคมครับ บ้านอยู่ลาดพร้าว 101 พ่อแม่เค้าอยากให้ขับรถไป เผื่อว่าเลิกงานจะใช้ให้ไปรับ-ส่ง แม่กับน้องสาว แล้วพ่อแม่มองว่าขับรถไปน่าจะเร็วที่สุด แต่ตอนนี้ติดปัญหาเรื่องที่จอดรถ เพราะทางสนามบินไม่อนุญาติให้นักศึกษาฝึกงานเช่าที่จอดรถรายเดือนของตัวสนามบิน ถ้าจะเอารถไปจอดต้องราคาปกติ 250บาท/วัน

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกคนไหน พอจะรู้จีกหรือใช้บริการ ที่จอดรถแบบเช่ารายเดือน แถวๆสนามบินสุวรรณภูมิ หรือ Airport Link ลาดกระบังหรือหัวหมากบ้างครับ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ อยากได้แบบเน้นปลอดภัย ราคาสูงหน่อยพอรับได้ครับ :D :D
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
แอร์พอร์ตลิ้งค์ลาดกระบัง
มีที่จอดเพียบครับ แต่เปลี่ยวและอันตราย เสี่ยงรถหาย
ควรมาแต่เช้าเพราะแบบเข้าซองเต็มไว

ไม่แน่ใจเรื่องระเบียบที่จอดสุวรรณภูมิว่า คนนอกมีสิทธิเช่ารายเดือนได้ไหม
ตอนผมไปมัดจำก็ถ่ายบัตรพนักงานแอร์ไลน์ไปด้วย
กลางแจ้งเดือนละ 1000
ในร่ม 2000 แย่งที่จอดกันราวกับทำสงคราม

ลองดูลานจอดระยะยาวดู เดือนละ 600 ตรงข้ามบัสเทอมินอล
น่าจะไม่เรื่องมากนะ