ผู้เขียน หัวข้อ: // Headlightmag Trip 01 : วันเดย์ วันดี กับ Lancer EX จบลงแล้ว แต่มีภาค 2 !!//  (อ่าน 7280 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สงสัยว่าหลายคนคงยังไม่ตื่น อิอิ

Headlightmag Trip 01 : วันเดย์ วันดี กับ Lancer EX จบลงแล้ว อย่างสวยงาม และเรียบร้อยดี
ผม และทีม The Coup ที่ไปด้วยกัน มีความสุขมาก ตอนแรก พวกเรา ก็เกร็งๆ อยู่หน่อยๆ เหมือนกัน
กลัวนั่น กลัวนี่ไปเรื่อยเปื่อย แต่สุดท้าย ทริปนี้ ก็ผ่านพ้นมาได้ด้วยดีครับผม

ขอขอบคุณ ทั้ง 17 ท่าน ที่เข้าร่วมทริปในวันนี้ และทำให้ทริปของเราในครั้งนี้ สนุกานเฮฮาปาร์ตี้ แฮปปี้ทุกๆฝ่าย
ขอขอบคุณ Mitsubishi Motors ประเทศไทย ที่ให้ความอนุเคราะห์ ในแทบจะทุกเรื่อง
และขอบคุณ เพื่อนผม Season five ที่เข้ามาร่วมเดินทาง สร้างความบันเทิงให้เราในวันนี้

แต่สำหรับคนที่พลาด...ทริปเมื่อวานนี้

อย่าเพิ่งเสียใจครับ

Mitsubishi เขาชอบใจ

เลยขอเพิ่ม จัดเบิ้ลให้ อีก 1 ทริป!!!

แต่คราวนี้ จะเป็น ทริป ขับประหยัด ทำอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง
วิ่ง 110 เปิดแอร์ นั่ง 2 คน บนทางด่วนสายเชียงราก แบบเดียวกับที่เราทำลองทำ เอามาลงรีวิวให้คุณอ่านกันนั่นละครับ

จะได้เห็นกันไปเลยว่า Lancer EX มันประหยัดน้ำมัน หรือว่า กินน้ำมันอย่างไร แค่ไหน...

และตัวเลขอัตราสิ้นเปลืองทั้งหมดที่ทำด้ ก็จะถูกนำมาโพสต์รวมกันในรีวิวของ Lancer EX
ที่ Headlightmag.com ตั้งใจจะ เอาขึ้นในช่วงกลางเดือนมีนาคมนี้ อยู่พอดี

เพียงแต่ อาจต้องมีการ ปรับเปลี่ยนรูปแบบการทดลอง ให้เหมาะสมกันสักหน่อย
อีกทั้งยังต้องสามารถเป็นตัวอย่างให้หลายๆคน นำไปใช้งานได้ในชีวิตจริง

ตอนนี้กำลังอยู่ในระหว่างสรุปว่า จะลงตัวกันที่วันไหน
ที่แน่ๆ ยังไงๆ คงจะมีอีกครั้งแน่นอน ในเดือนมีนาคมนี้ครับ
เพราะตอนนี้ หลายๆคนเริ่มปิดเทอมกันบ้างแล้ว

และคราวนี้ อาจขอเป็น วันธรรมดา เหมือนเคย เนื่องจากทาง Mitsubishi เขาสะดวกต่อการเตรียมงานให้มากกว่า

ถ้าสนใจ จะร่วมทริป วันเดียว น่าจะเสร็จตอนประมาณ ช่วงบ่ายๆ อาจจะเป็นวันพฤหัส หรือวันศุกร์
ก็ลงชื่อแสดงความสนใจกันไว้ก่อนก็ได้นะครับ

แต่คราวนี้ รับจำนวนจำกัดเช่นเคย...เพราะคราวก่อน เรารับ 17 คน งวดนี้ เดี๋ยวอาจจะรับน้อยกว่านั้นนิดนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 11:04:42 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: // Headlightmag Trip 01 : วันเดย์ วันดี กับ Lancer EX จบลงแล้ว แต่มีภาค 2 !!//
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 11:35:00 »
ยกมือ ครับ "เพิ่งตื่น" สนุกมากมายครับ งานเมื่อวาน ขอบคุณมากๆครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Re: // Headlightmag Trip 01 : วันเดย์ วันดี กับ Lancer EX จบลงแล้ว แต่มีภาค 2 !!//
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 11:37:56 »
เมื่อวานสนุกมาก อิ่มมากกกก ขอบคุณมิตซูฯ มอเตอร์ มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 11:42:52 »
เมื่อวานสนุกมาก ๆ ครับ ขอบคุณครับสำหรับการจัดทริปที่แสนเฮฮา

ปล พี่จิมมี่จะให้ส่งการบ้านยังไงก็บอกอีกทีนะครับ อิอิ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 11:55:11 »
ครั้งหน้าต้องไปให้ได้ เมื่อวานติดสอบ -_-"

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 11:58:06 »
อยากไปบ้างจังครับ :o

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 12:54:47 »
เมื่อวานติดสอบ ครั้งนี้ ต้องขอไปให้ได้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ totu

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 13:07:04 »
สนุกดี ได้รู้จักพี่ๆน้องๆเพิ่มขึ้น  ทริปหน้าคงไม่พลาดเช่นเคยยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 13:23:23 »
อยากไปจังเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 13:42:25 »
เมื่อวานสนุกมาก ๆ ครับ ขอบคุณครับสำหรับการจัดทริปที่แสนเฮฮา

ปล พี่จิมมี่จะให้ส่งการบ้านยังไงก็บอกอีกทีนะครับ อิอิ

อย่างที่ บิ๊ก บอกอ่ะครับ ว่า การบ้านนั้นจะส่งยังไงระหว่าง ตั้งกระทู้แล้วโพสเลยหรือ PM ไปก่อน แล้วก็ออกมาพร้อมกับ Full Review เลย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 14:22:58 »
มีสั่งการบ้านด้วยหรือครับ

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 14:56:39 »
ใช่ครับมีสั่งการบ้านด้วย
ให้ทุกท่านที่ไปร่วมกิจกรรมเมื่อวานนี้เขียนสรุปกิจกรรมและความรู้ที่ได้จากการเยี่ยมชมโรงงานประกอบรถยนต์มิตซูบิชิ
ความยาวไม่เกิน 1 หน้ากระดาษ A4 ฟอนท์ 16 Angsana UPC สำหรับเนื้อเรื่อง และหัวข้อบนสุดขนาด 20 ด้วยฟอนท์เดียวกันครับ

อิอิ ไม่ใช่คร้าบบบบ
ให้ทุกท่านที่ไปร่วมกิจกรรมเมื่อวานนี้เขียนเล่าถึงความประทับใจที่ได้ไปร่วมกิจกรรมมาเมื่อวานนี้ประมาณ 2 ย่อหน้าครับผม
^^

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 14:58:36 »
ส่งมาทาง อีเมล์ ผมนั่นเองครับ

หลังไมค์ เปิดดูได้ครับ

อ้อ ทริป ขอเบิ้ล คราวนี้

เราอาจจะเรียกเป็น Headlightmag Trip 02 : ชื่อยังไม่ตั้ง

แต่จะจัดกันในช่วง 15 16 17 18 มีนาคม จันทร์ - พฤหัส วันใดวันหนึ่ง

ท่านใด ว่าง และอยากลองมาทำอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงของ Lancer EX กันไหมครับ?

เพียงแต่ คราวนี้ มันอาจจะไม่ได้เหมือนกับคอนดิชันปกติ ที่ ผมและ The Coup Team ทำ
เพราะมีข้อจำกัดหลายอย่าง เพราะเวลา ก็ไม่เยอะ พอให้เราต้องเขย่ารถกันเต็มตลอด
เราอยากให้คุณๆ สามารถเอาไปลองทำได้ในชีวิตจริง

อีกทั้งน้ำมันเชื้อเพลิง อาจมีแนวโน้มว่าต้องเติม แก็สโซฮอลล์ 95 กัน
แทนที่จะเป็น เบนซิน 95 ปกติ (จะว่าไป เราจับอัตราสิ้นเปลืองของทั้ง 2 รุ่น ในน้ำมันเบนซิน 95 ไปแล้ว)

คุณๆที่สนใจ พอจะว่างวันไหนกันบ้างครับ ในช่วง 4 วันนี้

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 15:49:45 »
ขอออกเสียงให้เป็นวันอังคารครับ ถ้ามีการบ้านอีก ผมว่ามันก็เหมือนงานที่นักเรียนต้องทำหลังไปทัศนศึกษานั่นเอง

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 16:22:37 »
คือ การบ้านที่ว่าหนะ

มันคือ สิ่งที่เราอยากรู้ หลังจากที่คุณๆ ได้ลองขับมาแล้ว

ว่า รถมันดี หรือด้อยในสายตาคุณๆอย่างไรหนะครับ

ไม่ทำไม่ว่า แต่ก็อดเป็นส่วนร่วมของ รีวิว แลนเซอร์ EX ที่เรากำลังจะทำกัน ก็แค่นั้นเองหนะครับ

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 16:42:34 »
สถานที่เดิมรึปล่าวครับ อยากไปเหมือนกันแต่ไกลบ้านมากมายครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 16:56:36 »
กำหนดการคร่าวๆ

8.30 น. พบกันที่ มิตซูบิชิ รังสิต ที่เดิม ช้ากว่าเดิมครึ่งชั่วโมง

กำหนดการตอนเช้า เหมือนเดิม แต่ ล้อหมุน 9.30 น.

มุ่งหน้าไปเติมน้ำมัน

ขับด้วยความเร็ว 110 กิโลเมตร/ชั่วโมง เท่านั้น

กลับมาเติมน้ำมัน หาค่าเฉลี่ย

จากนั้น...ไปกินข้าวเที่ยงกัน

ขับวนทางด่วน นิดหน่อย แล้วกลับไปยังสำนักงานใหญ่รังสิต ราวๆ บ่าย 2 หน่อยๆ

เลิกก่อนบ่าย 3 ครับ

ใครสนใจบ้าง ขอชื่อเลยครับ

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 17:06:42 »
คุณจิมมี่ตั้งกระทู้ใหม่เลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 19:51:24 »
สนใจครับผม  คราวนี้ว่างแล้วครับบบบบบบ
阿蘇山

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 19:58:54 »
คราวนี้จะอยุ่ช่วง19-21 หรือเปล่าอ่ะครับ

ผมติดไปพัทยา เฟสอ่ะ

สาูธุ ขอให้ไม่ตรงกับ3 วันนี้ที่เถิด

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 23:06:29 »
ขออ้างถึง 
----ยกมือ ครับ "เพิ่งตื่น" สนุกมากมายครับ งานเมื่อวาน ขอบคุณมากๆครับ
----เมื่อวานสนุกมาก อิ่มมากกกก ขอบคุณมิตซูฯ มอเตอร์ มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
----สนุกดี ได้รู้จักพี่ๆน้องๆเพิ่มขึ้น  ทริปหน้าคงไม่พลาดเช่นเคยยครับ

ไม่สนุกได้ไงละครับ

ขอเล่าให้ฟังครับ
ตอนแรกก็เป็นระเบียบดีนะ ตามๆกันเป็นฝูงฉลาม
พอวิ่งไปแปปนึง  ได้ยินพี่จิมมี่บอก   "อาว  ทาง Mitsu บอกให้ Free RUN ได้"
แต่ละคนกดกัน 180 190 บางคนไป 200 เท้าหนักได้ใจกันจริง

แต่ก็สนุกจริงๆ นะครับ ไม่เถียงๆ    อิ อิ

ออฟไลน์ zipboy

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 12:29:13 »
ไปด้วยครับ มีสารถี+ตากล้อง อยากทดลองขับด้วยครับ

ออฟไลน์ jobbabys

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 21:53:19 »
ไปด้วยคน เอาวันที่อีกทีครับ คิคิ