ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยแสดงความคิดเห็น Full Review : ทดลองขับ Mercedes-AMG GT S //  (อ่าน 8994 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Full Review ทดลองขับ Supercars ตัวจี๊ด Mercedes-AMG GT S
พร้อมแล้วก็เชิญมาสัมผัสความแรงไปด้วยกันเลยครับ !!! กับ Top Speed 310 km/h
เครื่องยนต์ V8 Bi-Turbo 510 แรงม้า (PS) 7DCT

แสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัยครับ
http://www.headlightmag.com/full-review_2015_mercedes-amg-gt-s/

ออฟไลน์ AkE

ขอบคุณครับ แรงอยากลองบ้างคับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอบคุณครับ
เป็นรถ Super Car สุดคุ้มของบ้านเราเลยครับ
รายการ Top Gear Season 22 ก่อนจะเจ๊ง ทดสอบจับเวลารอบสนาม ผลออกมาเร็วกว่า GTR ตัว 530Hp อีก
ถ้ามันเร็วกว่า GTR หมายความว่าในสนาม Power Lap ของรายการ Top Gear
มันเร็วกว่า Ferrari 458Italia, Enzo, 599GTO, SLS AMG Black, 911 GT2 (997),Murcielago SV,
Aston Martin ทุกรุ่นที่รายการทดสอบ
แต่ขายในไทยเริ่มต้น 14.9ล้าน  :-* :-*
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MUK

ขอบคณครับ
มันเป็นรถที่ยอดเยี่ยมมากครับ
 :)
ถ้า จาก 14.x เป็น 1.4xx  ผมก็คงจะซื้อมาขี่สักคัน

ออฟไลน์ V221

สุดยอดครับคุณJIMMY ได้ขับรถสปอร์ตสุดๆอีกแล้ว ซี๊ดเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวเยี่ยมๆอีกชิ้นครับ อ่านแล้วปลอบใจตัวเองว่าไม่เหมาะกับรถสปอร์ตเพราะเข้าออกลำบาก BMW I8 ก็เข้าออกยากสุดๆเหมือนกัน จะได้เป็นข้ออ้าง 555
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ recycleman

ได้แต่มองแล้วถอนหายใจพร้อมกับภาวนาให้ถูกชุดใหญ่พรุ่งนี้ด้วยเถิด

ออฟไลน์ Carrera

อยากให้ Lexus ทำ LF-LC   ออกมาเป็นตัวแทนของ LFA ที่คนทั่วไปหาซื้อได้บ้าง  เหมือนที่ Mercedes ทำในแนวทางของ AMG GT ที่มาสืบทอดตำนานของ SLS AMG  ไม่ใช่รถแนว FATBOY Coupe แบบ S Class Coupe เหมือนที่ลือๆกัน  อยากให้ถ่ายทอดวิศวกรรมยานยนต์เจ๋งๆลงในรถที่ LEXUS สักรุ่นบ้าง ไม่ต้องเก็บไว้ใน LFA อย่างเดียว 

เข้าใจความรู้สึกตาลุง Clarkson ที่ผิดหวังกับ RC-F นะ  ว่าอาจจะไม่จี้ดมาก  ถ้าไม่เคยขับ LFA มาก่อน  "คือ Lexus เคยทำรถที่โครตเจ๋ง โครตเทพแบบ LFA มาแล้ว  ทำไมไม่ถ่ายทอด Passion and Soul ของ LFA ลงไปในรถซีรีย์ F ของตัวเองบ้าง"  RC-F คือความล้มเหลวของ Lexus แต่ AMG GT ผมว่า Mercedes ทำสำเร็จนะ 

ลุง Tanahashi Haruhiko ช่วยทำให้ฝันผมมันเป็นจริงอีกรอบเถ๊อะ  จะยอมทุ่มเททุกอย่างตั้งใจหาตังเพื่อซื้อมันเลยนะ  ถ้าลุงยอมทำจริงๆ

9 ปีใน Nurburgring ของ LFA ผมไม่อยากให้มันหายไปกับ 500 คันของ LFA อยากให้โตโยต้า เอาความรู้จาก LFA ทั้ง Carbon Fiber , Throttle Response , Steering , Exhaust , Suspension ที่ผ่านการ Calibrated มาตลอด 9 ปีใน Nurburgring นำความรู้นั้นใส่ในรถอย่าง LF-LC

#ในมุมมองของคนที่ชอบทั้งรถและชอบศึกษาวิศวกรรมยานยนต์ล้ำๆ  ขอแบบนั้นจริงๆ  ขอแบบที่ใครหลายๆคนขอ  เหมือนที่ตาลุง Clarkson ขอ  ในซีซันสุดท้ายของ Topgear ของแกก่อนโดนเด้ง   ไม่ต้อง Full Carbon Fiber แบบ LFA ก็ได้  เอาแค่บางส่วน  ให้รถมันเบาลงบ้าง  แกร่งได้ใกล้เคียงLFA   ไม่ใช่ 1.8 ตัน แบบ RC-F  :'(  (1.8 ตันนี่มันหนักยิ่งกว่า  GS อีกนะนั่น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2015, 03:24:14 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ SM.

ยอดเยี่ยมไปเลยครับ อ่านแล้วนึกภาพตามได้ชัดเจนเลย ตรงที่ว่า เพิ่งรับรถแล้วขับออกมาจากตึกรัจนาการ 555555

MacH1

• บุคคลทั่วไป
You're buying into the German thing, therefore you need a V8

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
ลุงเค้าถึงขนาดไม่ให้สติ็กทำแลปเทสเลยด้วยซ้ำ 

สงสัยที่ลุงแกอาละวาดใส่พวกpdหลังเทสRC Fรึเปล่าไม่รู้

อยากให้ Lexus ทำ LF-LC   ออกมาเป็นตัวแทนของ LFA ที่คนทั่วไปหาซื้อได้บ้าง  เหมือนที่ Mercedes ทำในแนวทางของ AMG GT ที่มาสืบทอดตำนานของ SLS AMG  ไม่ใช่รถแนว FATBOY Coupe แบบ S Class Coupe เหมือนที่ลือๆกัน  อยากให้ถ่ายทอดวิศวกรรมยานยนต์เจ๋งๆลงในรถที่ LEXUS สักรุ่นบ้าง ไม่ต้องเก็บไว้ใน LFA อย่างเดียว 

เข้าใจความรู้สึกตาลุง Clarkson ที่ผิดหวังกับ RC-F นะ  ว่าอาจจะไม่จี้ดมาก  ถ้าไม่เคยขับ LFA มาก่อน  "คือ Lexus เคยทำรถที่โครตเจ๋ง โครตเทพแบบ LFA มาแล้ว  ทำไมไม่ถ่ายทอด Passion and Soul ของ LFA ลงไปในรถซีรีย์ F ของตัวเองบ้าง"  RC-F คือความล้มเหลวของ Lexus แต่ AMG GT ผมว่า Mercedes ทำสำเร็จนะ 

ลุง Tanahashi Haruhiko ช่วยทำให้ฝันผมมันเป็นจริงอีกรอบเถ๊อะ  จะยอมทุ่มเททุกอย่างตั้งใจหาตังเพื่อซื้อมันเลยนะ  ถ้าลุงยอมทำจริงๆ

9 ปีใน Nurburgring ของ LFA ผมไม่อยากให้มันหายไปกับ 500 คันของ LFA อยากให้โตโยต้า เอาความรู้จาก LFA ทั้ง Carbon Fiber , Throttle Response , Steering , Exhaust , Suspension ที่ผ่านการ Calibrated มาตลอด 9 ปีใน Nurburgring นำความรู้นั้นใส่ในรถอย่าง LF-LC

#ในมุมมองของคนที่ชอบทั้งรถและชอบศึกษาวิศวกรรมยานยนต์ล้ำๆ  ขอแบบนั้นจริงๆ  ขอแบบที่ใครหลายๆคนขอ  เหมือนที่ตาลุง Clarkson ขอ  ในซีซันสุดท้ายของ Topgear ของแกก่อนโดนเด้ง   ไม่ต้อง Full Carbon Fiber แบบ LFA ก็ได้  เอาแค่บางส่วน  ให้รถมันเบาลงบ้าง  แกร่งได้ใกล้เคียงLFA   ไม่ใช่ 1.8 ตัน แบบ RC-F  :'(  (1.8 ตันนี่มันหนักยิ่งกว่า  GS อีกนะนั่น)

ออฟไลน์ mothsan

ผมชอบหน้ายื่นๆ แบบนี้มากๆเลย
ชอบตั้งแต่ SLR SLS จนมาถึง GT-S เลย
แต่ GT-S คงเป็นฝันที่พอจะเอื้อมถึง แต่ถ้ามีเงินเยอะพอจะซื้อได้อาจจะไม่ซื้อก็ได้นะครับ

รถ Super car ประเภทนี้ ขอแค่ได้ขับเป็นพักๆ ไม่ต้องเป็นเจ้าของหรอกครับ สบายกว่ากันเยอะ ไม่ต้องดูแล

อยากลองขับ GT-S บ้างจัง จะได้เทียบกับ SLR ว่าต่างกันไหม

ออฟไลน์ superar349

• Newbie
  • *
ขอบคณครับ
มันเป็นรถที่ยอดเยี่ยมมากครับ
 :)
ถ้า จาก 14.x เป็น 1.4xx  ผมก็คงจะซื้อมาขี่สักคัน

55555 ผมก็คนหนึ่งครับที่จะซื้อมาขับสักคัน :D :D

ออฟไลน์ BhuBhu

• Full Member
สุดยอดมาก ครับ พวก super car มันเป็นเหมือนรถในฝันที่ ไกลเกินเอื้อม

แต่แ่เห็น แค่ได้อ่าน ได้สัมผัสทางสายตา มันก็มีความสุขอีกแบบหนึ่ง

ลุงเค้าถึงขนาดไม่ให้สติ็กทำแลปเทสเลยด้วยซ้ำ 

สงสัยที่ลุงแกอาละวาดใส่พวกpdหลังเทสRC Fรึเปล่าไม่รู้

คิดว่า เค้าคงไม่ได้อินขนาดนั้นมั้งครับ  แต่เป็นเรื่องอื่นนะ เท่าที่ผมอ่านมา

แต่  RC-F จำไม่ผิด เค้าแค่บอกว่า ไม่ต้องทำ STIG Lap หรอก  มันเสียเวลา    :P

ออฟไลน์ Activehybrid

ขับคันนี้กับGTRอันไหนเท่ห์กว่าครับ

ขับคันนี้กับGTRอันไหนเท่ห์กว่าครับ
สำหรับผม GTR ครับ ดีไซน์มันฉีกรถคันอื่นๆ ไปไกล
แต่ AMG GTS คันนี้ดีไซน์มันมีหลายส่วนคล้ายกับรถจ่ายกับข้าวในค่าย

คิดว่า เค้าคงไม่ได้อินขนาดนั้นมั้งครับ  แต่เป็นเรื่องอื่นนะ เท่าที่ผมอ่านมา

แต่  RC-F จำไม่ผิด เค้าแค่บอกว่า ไม่ต้องทำ STIG Lap หรอก  มันเสียเวลา    :P
RCF ไม่ได้แย่หรอกครับ แต่ลุงคลาร์กสันน่าจะอินกับ LFA มากไปหน่อย
พอ RCF ออกมามันไปอีกทิศทางนึง
รายการอื่นๆ จับเวลาออกมาแทบไม่ได้ช้ากว่า M4 เลยครับ
คาดการณ์เวลาของสนาม TG คงอยู่แถวๆ 1.23-1.25 ต่อรอบ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

มันก็ดีแหละครับ RC-F  แต่ยังแอบอยากให้มันดีกว่านี้อีก

ยังหวังแบบจางๆ กับ V10 Hybrid บน LF-LC อยู่นะครับ  พี่โตโยต้า   ไม่ต้องยก 1LR-GUE มาลงก็ได้เพราะแค่เครื่องอย่างเดียวก็แพงสุดๆละ (เกือบๆสองล้านบาท  เผื่อใครคิดจะสั่งมาวางในรถตัวเอง)   เอาแค่ประมาณ E60 M5 ก็ได้  แต่เสียงขอแบบฟินๆสักหน่อย  ไม่ต้องเพราะขนาด LFA ก็ได้ครับ  แต่เอาแบบใกล้เคียง    :-*

ใช้รถระดับนี้  ผมเชื่อแหละ  ไม่ได้ซีเรียสค่าน้ำมันนักหรอก  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2015, 16:12:38 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ MC Stradale

ราคาถูกลง สองล้านกว่า ได้ i8 เพื่อนๆจะเลือกอะไรกันครับ วิ่งได้พอๆกัน แต่ประหยัดน้ำมันกว่าเยอะ แต่ก็คงไม่ได้ Joy เหมือนคันนี้

ออฟไลน์ jumpon77

ถ้ามีเงินเกิน100ล.บาทผมเอาครับตอนนี้ได้แค่ฝันครับยังไงขอแค่ลองขับผมก็ดีใจแล้วครับขอบคุณรีวิวครับบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ราคาถูกลง สองล้านกว่า ได้ i8 เพื่อนๆจะเลือกอะไรกันครับ วิ่งได้พอๆกัน แต่ประหยัดน้ำมันกว่าเยอะ แต่ก็คงไม่ได้ Joy เหมือนคันนี้
วิ่งได้ไม่พอกันคร้าบ
คันนี้เร็วกว่าเยอะ
i8 ได้เท่ล้ำยุค ประหยัดรักษ์โลกกับแรงและขับสนุกไปพร้อมๆกัน
ความแรง i8 มันพอๆกับ  911 Carera ตัวธรรมดาที่เป็น Entry Level เลย
ส่วนเจ้านี่สูสี 911 Turbo

ออฟไลน์ yourturle

อยากลองจัง 310km
แต่ที่เคย 200km/h ก็ตื่นเต้น และระวังสุดๆ
One Day.

ออฟไลน์ NavaneS

• Sr. Member
ชอบตรงนี้แหละ

“เวลามีรถแพงๆ ซัก 10 กว่าล้าน วิ่งผ่านกลุ่มคนไป จะมีคนอยู่ 3 ประเภท

ประเภทที่ 1 “จะซื้อเมื่อไหร่ก็ได้ แต่ทุกวันนี้ใช้แค่ Vios ก็พอ” ไม่ได้อยาก
ให้ใครรู้ว่ารวย ขับง่าย ซ่อมง่าย หายก็ซื้อใหม่ ไม่เสียดาย ไม่ได้ใช้อะไร
มากมาย ไปไหนไกลก็นั่งเครื่องบินเอา คนแบบนี้อาจจะรวยมาก่อนจาก
พ่อแม่ หรือบากบั่นจนสังเคราะห์ตัวเองได้ในระดับนี้ คงไม่มีอะไรต้อง
กังวลนอกจากพรุ่งนี้กับชาติหน้าอะไรมันใกล้กว่ากัน?

ประเภทที่ 2 “อยากได้หว่ะ ซักวันจะต้องมีบ้าง” คนแบบนี้มันจะทำทุกอย่าง
เพื่อไปให้ถึงเป้าหมาย อย่างน้อยแม้จะไม่ถึง แต่ชีวิตก็ก้าวหน้าไปมากจน
อาจเห็นว่าเงินไม่ใช่ทุกอย่างของชีวิต แล้วหันกลับมามองคนรอบข้างบ้าง

ประเภทที่ 3 “หู้ยแม่งแพง เปลืองน้ำมัน กูไม่เอาหรอก คนซื้อแม่งต้องโง่มาก”
ชีวิตคนประเภทนี้ก็จะวนเวียนกับข้ออ้างเข้าข้างตัวเองในทุกๆ เรื่อง จนลืมถาม
ไปว่า ของมันแพง หรือค่าแรงมันถูก ไม่ใช่ไม่มีโอกาสถีบตัวเองมาให้พ้นนะ
แต่เค้าไม่เคยคิดอยากจะออกมาจากตรงนั้น”

ว่าแต่คุณผู้อ่านละครับ คิดว่าคุณเองเป็นคนประเภทไหนดี?
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
คันนี้ผมรอขับใน VDO Game ละกัน  :P