ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Subaru Levorg 1.6 DI-Turbo //  (อ่าน 10673 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
พร้อมเสิร์ฟแล้วครับ First Impression ทดลองขับ Subaru Levorg 1.6 DI-Turbo
มาไกลถึงไทเป โดยพี่แพน ก่อนเจอกันในไทยปลายปีนี้

ิเชิญรับชมได้เลยครับ แสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัย
http://www.headlightmag.com/first-impression-2015-subaru-levorg/

ออฟไลน์ jumpon77

เสียดายอยู่ข้อเดียวครับตัว1.6 GT ไม่ได้เข้ามาด้วยครับถ้าเอามาจริงๆๆขอราคามาพอๆๆกับแคมรีไฮบิตรุ่นเริ่มต้นครับ แต่ในตัวท็อปขอแค่1.9หรีอ2.2ล้านนะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
เเค่ราคาเข้าใกล้ 2 ล้าน ก็ขายยากเเล้ว ถ้าแพงกว่านี้ ยอดคงนิ่งๆ

ออฟไลน์ aun

• Sr. Member
รู้สึกว่ามันลงตัวเกือบทุกอย่าง  นอกจากเรื่องราคา ก็มีที่คาใจอยู่เรื่องเดียว คือทรงกระจกมองข้าง =_= ใครเก่งๆ Photoshop ช่วยทำให้มันอยู่ตำแหน่งที่ไม่ใช่ประตูได้ไหมครับ(ไม่รุ้เรียกว่าอะไร) หรือถ้ามันจะอยู่ที่ประตู ให้มันสั้นและทรงมันดูไม่ขัดตากว่านี้ รถรุ่นนี้และอีกหลายรุ่นของซูบารุคงจะสวยลงตัว(สำหรับผม) กว่านี้มากกก

ออฟไลน์ zapdos191

บทความคุณภาพมาอีกแล้วครับทั่น... ครบทุกรสเหมือนเดิมนะครับพี่ 555+

ถ้าราคามาเกิน 2 ล้าน ก็จบครับ ปิดยอดได้เลย ต่ำกว่าสองล้านน่าจะขายดีนะผมว่า
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
แอบเห็นไฟเตือนคาดเข็มขัดนิรภัยทั้ง 5 ที่นั่งเลยแฮะ ถ้ามีในเสป็คไทยคงร้องกันระงม :P

ปล. เกือบจะได้เป็นตัวเต็งของรถคันใหม่ที่บ้านผมอยู่แล้วเชียว แต่พออ่านถึงช่วงสุดท้าย...ลาก่อย Orz ถ้าราคาเท่าพวก D-Seg ตัวท็อปจะสู้อยู่ :'(
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
ชอบรีวิวคุณแพนมากครับ ได้เห็นของกินและขนมหวานมากมาย  :-X :-X :-X
อีกอย่างผมว่าต่อไป ขอให้ใช้ตัวคุณแพนเป็นมาตรฐานในการวัดขนาดพื้นที่นั่งแถวสอง กับพื้นที่เก็บสัมภาระในกรณีของ SUV & PPV  เหมือนที่ทำกับ Levorg  เห็นแล้วแจ่มมากครับ

ออฟไลน์ ohaboy

ขอบคุณครับ :D
รอราคาอย่างเดียว

ออฟไลน์ Pasakorndvm

อ่านรีวิวแล้วอยากได้ GLA เพิ่มขึ้น
'19 Honda Civic EL

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
"พวกเขาให้คำตอบกับกลุ่มสื่อมวลชนไทยว่าไม่ได้คาดหวังให้ Levorg เป็นรถขายดี แบบที่ XV เป็นอยู่แล้ว มันคือรถที่มาอุดช่องว่างในทางเลือกระหว่าง XV กับ Outback จริงตามตำแหน่งการตลาด และเรื่องยอดขายนั้น ก็หวังเพียงแค่ 10-15 คันต่อเดือน นี่คือเป้าที่ผู้บริหารใหญ่ Motor Image กำหนดมาให้"

ด้วยตลาดของรถ Wagon ในไทยมันก็ได้แบบนั้นก็ไม่แปลก Toyota Honda ยังโดนนับประสาอะไรกับ Subaru แต่ที่แอบเคืองคือ อินโดนีเซียมี Impreza ขายทั้ง 1.6 2.0 ครบเลย ถ้าเอาเข้ามาอะไหล่ก็ไม่น่ายุ่งยากแชร์ XV อยู่แล้วแถมภาษีก็ไม่น่าโหดเหมือนตอนนำเข้าจากญี่ปุ่น ถ้ามาผมคงซื้อ ตัว 2.0 แทนที่จะเป็น Levorg ทดแทนหน้าแมวที่เข้าปีที่ 8 อีกอย่าง WRX โมเดลนี้ทั้ง VAG VAB ค่อนข้างขายดีกว่ารุ่น GRB GRF GVB GVF ดังนั้นตลาดของคนรอหัวตัดมันก็น่าจะมีวอลุ่มอยู่บ้าง

ปล. WRX มันแข็งเกินไปสำหรับ Everyday Driver

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ขอบคุณครับ รอชมราคาคับขออย่าเกิน2ล้านเลย ถ้าเกินยอดนิ่งชัวร์ ;)
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Tiger3539

ย้ายเครื่องไปใส่ xv ได้ไหม
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ Nikle_pk

เรื่องราคาเป็นปัญหาใหญ่สุดจริงๆครับ
ถ้าจะซื้อ Lot แรก ผมคงยัง ขอรอ Lot หลัง
อาจมีการลดกระหน่ำเหมือน XV / BRZ อีกก็เป็นได้นะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Eddy5659

ขอบคุณครับ
นั่งอ่านยาวรอบเดียวจบเลย แบบว่าฟรินมากเวลาอ่าน review คุณ Pan และคุณ Jimmy
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ SM.

ถ้าตัวนี้เข้ามาอุดช่องว่าง ก่อน outback ถ้าทำราคาได้ดีที่สุด คงล้านปลายๆ option อาจจะน้อยหน่อย

แล้ว Forester ล่ะครับ ถ้าผมคาดไม่ผิด น่าจะถูกลงอีก เพื่อไม่ให้ราคาไปใกล้ Levorg มากไป

คราวนี้ ตัวขายดีในกลุ่ม SUV ของ Subaru คงไม่ใช่แค่ XV แล้ว จะมี Forester ด้วยอีกคัน

ออฟไลน์ rojsak2021

ถ้า option มาเต็ม ราคาอาจไม่ใช่ปัญหา สำหรับคนมองรถประเภทนี้อยู่

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ปีหน้า Forester ประกอบมาเลย์ราคาจะถูกลง แต่น่าจะเป็นรุ่น NA มากกว่าเทอร์โบ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Turin

อ่านแล้วขำ(ทั้งน้ำตา) ที่ว่าเจ้า Levorg เป็นรถ”ปรองดอง” สำหรับ “รถสำหรับพ่อบ้านใจกล้า ที่อยากได้ Subaru WRX แต่ติดที่ภรรยาไม่สนับสนุน”

เพราะจะว่าไปสำหรับพ่อบ้านที่อยากได้ WRX นั้น ดูเหมือนจะมีแต่หน้าตาเท่านั้นที่พอจะทดแทนความอยาก WRX ได้ แต่ 170 ม้า 0-100 8.9 วิ นั้น .... ยังห่างไกลนัก ......... ออกจะเป็นการ”ปรองดอง”แต่เปลือกนอก แบบภรรยาถูกเสมอเสียจะมากกว่า (ซึ่งพ่อบ้านใจกล้าทั้งหลายคงเข้าใจดี) ประมาณว่าแกอยากได้ Subaru นักใช่ไหม อนุญาตให้แค่นี้แหละ!!! จะได้ไม่ต้องซิ่ง!!!

.... ใจจริงอยากเห็น Levorg เครื่อง 2.0 version เดียวกันกับ Forester XT  ในราคา 2.5+/-  มากกว่า ถ้าเป็นแบบนั้นได้คงจะเป็นรถ”ปรองดอง” ที่ “ปรองดอง”จริงๆมากกว่า

ที่บ่นๆมาเพราะตัวผมเองแอบหวังลึกๆว่าจะเอา Levorg มาเป็นรถ”ปรองดอง” หลังจากเสนอ WRX CVT แล้วไม่ผ่านเช่นกัน  ......... ถ้า Levorg ทำ 0-100 ได้ซัก 7-8 วิ ถ้า คงได้มีอาการคันอยากเปลี่ยนเจ้า Legacy GT BP เป็น Levorg อยู่เหมือนกัน พอออกมาเป็นแบบคงอยู่เฉยๆ ค่อยๆตื้อเอา WRX เหมือนเดิมดีกว่า :)

ปล. ขอบอกแม่บ้านทั้งหลายไว้ตรงนี้เลยนะครับว่า Subaru เป็นรถสนองตัณหาของพ่อบ้านที่ปลอดภัยที่สุดคันนึงเลยที่เดียว... ลองนึกดูนะครับ WRX Sti เทียบกับ 328 … เด็กๆสาวๆจะเลือกนั่งคันไหน ... ยอมๆไปเถอะครับ :)

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
Re
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2015, 13:37:35 »
ขอบคุณครับ
ส่วนตัวชอบหน้าตาที่ถูกจริตมาก ดูหล่อเหลา และอบอุ่นไปในตัว รอลุ้นราคาอย่างเดียวเลย
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ PAN

ผมอยากรู้จังเลยครับว่าอีกหน่อยยังจะมี WRX/WRX STi แบบhatchback อยู่ไหมครับ พอดีผมชอบแนวhatchback ยิ่งเจ้าแมวรุ่นก่อนนี่ชอบมากๆ แต่เจ้าLevorg ก็สวยดี น่าใช้มาก ติดเรื่องราคาอย่างเดียว แต่อย่างว่าmade in Japan

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
อ่านแล้วขำ(ทั้งน้ำตา) ที่ว่าเจ้า Levorg เป็นรถ”ปรองดอง” สำหรับ “รถสำหรับพ่อบ้านใจกล้า ที่อยากได้ Subaru WRX แต่ติดที่ภรรยาไม่สนับสนุน”

เพราะจะว่าไปสำหรับพ่อบ้านที่อยากได้ WRX นั้น ดูเหมือนจะมีแต่หน้าตาเท่านั้นที่พอจะทดแทนความอยาก WRX ได้ แต่ 170 ม้า 0-100 8.9 วิ นั้น .... ยังห่างไกลนัก ......... ออกจะเป็นการ”ปรองดอง”แต่เปลือกนอก แบบภรรยาถูกเสมอเสียจะมากกว่า (ซึ่งพ่อบ้านใจกล้าทั้งหลายคงเข้าใจดี) ประมาณว่าแกอยากได้ Subaru นักใช่ไหม อนุญาตให้แค่นี้แหละ!!! จะได้ไม่ต้องซิ่ง!!!

.... ใจจริงอยากเห็น Levorg เครื่อง 2.0 version เดียวกันกับ Forester XT  ในราคา 2.5+/-  มากกว่า ถ้าเป็นแบบนั้นได้คงจะเป็นรถ”ปรองดอง” ที่ “ปรองดอง”จริงๆมากกว่า

ที่บ่นๆมาเพราะตัวผมเองแอบหวังลึกๆว่าจะเอา Levorg มาเป็นรถ”ปรองดอง” หลังจากเสนอ WRX CVT แล้วไม่ผ่านเช่นกัน  ......... ถ้า Levorg ทำ 0-100 ได้ซัก 7-8 วิ ถ้า คงได้มีอาการคันอยากเปลี่ยนเจ้า Legacy GT BP เป็น Levorg อยู่เหมือนกัน พอออกมาเป็นแบบคงอยู่เฉยๆ ค่อยๆตื้อเอา WRX เหมือนเดิมดีกว่า :)

ปล. ขอบอกแม่บ้านทั้งหลายไว้ตรงนี้เลยนะครับว่า Subaru เป็นรถสนองตัณหาของพ่อบ้านที่ปลอดภัยที่สุดคันนึงเลยที่เดียว... ลองนึกดูนะครับ WRX Sti เทียบกับ 328 … เด็กๆสาวๆจะเลือกนั่งคันไหน ... ยอมๆไปเถอะครับ :)

FA16 DIT บางเวอร์ชั่นมี 240 แรงม้า ถ้ากล้าโมไปต่อได้แน่นอน

FA16 DIT บางเวอร์ชั่นมี 240 แรงม้า ถ้ากล้าโมไปต่อได้แน่นอน
อ๊ะ ... แอบเห็นแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์ ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองค่อยๆหาข้อมูลดู

ผมอยากรู้จังเลยครับว่าอีกหน่อยยังจะมี WRX/WRX STi แบบhatchback อยู่ไหมครับ พอดีผมชอบแนวhatchback ยิ่งเจ้าแมวรุ่นก่อนนี่ชอบมากๆ แต่เจ้าLevorg ก็สวยดี น่าใช้มาก ติดเรื่องราคาอย่างเดียว แต่อย่างว่าmade in Japan
อยากได้เหมือนกันครับ ถ้า wrx มีห้าประตูด้วยจะแจ๋วมากเลยถูกใจพ่อบ้านใจกล้า ... แต่จากรีวิวคิดว่าไม่มีนะครับ เพราะมีงบพัฒนาแค่ตัวเดียว ... คงต้องลุ้น levorg 2.0 detuned

ออฟไลน์ V221

ขอบคุณสำหรับรีวิวคุณภาพอีกชิ้นนึงครับ อ่านไปแล้วรู้สึกเครียดพร้อมกันเลยเวลาไปทำงานแล้วท้องไส้มีปัญหาครับ ส่วนตัวคิดว่าถ้า Levorg ราคาถึง2ล้านเมื่อไหร่คงลำบากเพราะรถเยอรมันรุ่นเริ่มต้นก็ค้ำคออยู่แล้ว เพิ่มเติมให้นะครับว่าเจ้าของตึกไทเป101โดนคดีอาญาอยู่ ติดคุกไปหน่อยแล้วอยู่ระหว่างดำเนินคดีจากข้อหาหลอกลวงเอาชิ้นส่วนอื่นๆที่ไม่ใช่หัวหมูมาทำน้ำมันหมูและตอนหลังแอบเอาน้ำมันหมูจากเวียตนามมาตีตราแล้วขายในไต้หวันซึ่งผิดกฎหมายครับ เจ้าของมีธุรกิจมากมายตัวอย่างเช่นบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปเบอร์1ในจีนและซื้อธุรกิจ Coke ในจีนด้วย เวลามาเมืองไทยจะมาด้วยเครื่องบินเจ็ทส่วนตัวที่เสียค่าบำรุงรักษาและค่าจ้างนักบินพร้อมแอร์ปีละ200ล้านบาท พี่น้องในครอบครัวมีเครื่องบินคนละลำด้วยครับ ส่วนร้าน ติ่นไท่ฟง เป็นร้านอาหารไต้หวันที่ดังมาก ในฮ่องกงอยู่ถนน Canton Road คนต้องเข้าคิวรอเพราะได้มิชลิน1ดาว ที่เมืองไทยก็มีสาขาใน Central World แต่ผมไปทานมาแล้วกลับไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ จะมีแต่หมูทอดและเสี่ยวหลงเปาที่พอทานได้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ awakening

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ อ่านเพลินมากเลย ::) ดูๆราคาก็น่าจะแรง แปะโป้งไว้ก่อนแล้วกัน  :'(

ออฟไลน์ S6

อืม คุ้นๆ น่าจะเป็น Impreza หรือ WRX Wagon ที่ไม่มีโป่ง เหมือนสมัย GD ก็เป็น Impreza Wagon ที่ไม่มีโป่ง
สถานะคล้ายกันมาก
ถ้าราคามาไม่แรง น่าจับหัวตัด WRX ยัดเข้าไปจริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ ติดอย่างเดียวท้ายไม่ค่อยสวยเท่าไหร่