ผู้เขียน หัวข้อ: //กระทู้แสดงความคิดเห็น The Coup Channel WHY? : ขับรถขณะฝนตก ห้ามเปิดไฟฉุกเฉิน//  (อ่าน 5562 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
จะสิ้นปีอยู่แล้วแต่ดูท่าพายุจะรักเมืองไทยมาก ไม่ไปไหน!!! ยังคงตกกระหน่ำ
อย่างบ้าคลั่งทุกวี่วัน ตอย-เต้ 2 พิธีกรจาก The Coup Channel ขอตีแผ่
การขับรถตอนฝนตก ว่านิสัยการเปิดไฟฉุกเฉินขับไปด้วย มันไม่ดี ไม่ถูกต้อง
ไม่ควรทำ และมันผิดกฏหมาย??!!! แล้วเราควรจะทำยังไงกันดี ตามไปดูกันเลยครับ

http://www.headlightmag.com/the-coup-channel-rainandhazard/

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
อยากให้คนที่เปิด คนเรียนขับรถใหม่ คนเพิ่งเริ่มขับรถแล้วยังไม่ทราบ

ได้รับรู้รับทราบข้อมูลนี้ จังเลยครับ

ขอบคุณมากครับที่ทำขึ้นมา

ชอบตอนคุณตอยบพูดว่า ใครสั่งใครสอนให้เปิด 55555 ผมมีโมโหทุกครั้งเลยเวลาฝนตกแล้วเห็นพวกเปิดไฟฉุกเฉินวิ่ง

ออฟไลน์ eaksuchart

อยากให้คนที่เปิด คนเรียนขับรถใหม่ คนเพิ่งเริ่มขับรถแล้วยังไม่ทราบ

ได้รับรู้รับทราบข้อมูลนี้ จังเลยครับ

ชอบตอนคุณตอยบพูดว่า ใครสั่งใครสอนให้เปิด 55555 ผมมีโมโหทุกครั้งเลยเวลาฝนตกแล้วเห็นพวกเปิดไฟฉุกเฉินวิ่ง

ไม่รู้ไม่ว่านะ แต่คนที่เปิดส่วนใหญ่ยังคิดหาเหตุมาเถียงเรื่องผิดให้เป็นเรื่องถูกให้ได้ เอากะเค้าสิ

ออฟไลน์ AT

ไม่รู้ไม่ว่านะ แต่คนที่เปิดส่วนใหญ่ยังคิดหาเหตุมาเถียงเรื่องผิดให้เป็นเรื่องถูกให้ได้ เอากะเค้าสิ

เคยมีเถียงกันในกระทู้ก่อนหน้านี้ครับ บางคนนี่เถียงที่จะเปิดโดยใช้วิจารณญาณของตัวเอง

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ขอบคุณครับ ดีมากๆเลย  :D

แต่คนมันจะเปิดทำอย่างไรเขาก็จะเปิด เพลียจิตครับ
อีกอย่างนึงน่าจะรวมเข้าไปด้วยเลยคือ เปิดไฟฉุกเฉินตอน
จะข้ามสี่แยก อันนี้นรกกว่าครับ จะชนหลายทีแล้ว
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Monn

ขอบคุณที่ทำขึ้นมาครับ
แต่คนที่เปิด จะดูไหม กลัวว่า ที่ดูคือคนที่ไม่เปิดอะสิครับ หุหุ

อยากให้คนกระทู้ก่อน ได้เห็นมากๆ เลยครับ  :-X
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Cool

• Jr. Member
  • **
เรื่องต่อไป  ... ฟ้าใส ถนนสว่าง  จะเปิดไฟตัดหมอก หน้า - หลัง ทำไม !!!!

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ

ออฟไลน์ Alcatraz

ทีมงานไม่เคยเจอแบบหนักจริงๆ ไม่รู้หรอกว่าถ้าไม่เปิดขับไม่ได้  ::)

คนที่เปิด ต่อให้บอกยังไงก็ไม่เชื่อหรอก เหตุผลเค้าแยอะ ต้องให้โดนด้วยตัวเองถึงจะรู้ ปัญหาคือจะพาคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่ซวยไปด้วย ถ้ามีปัญญารับผิดชอบชีวิตคนอื่นก็ทำต่อไป

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมเคยเจอครับ หนักจนต้อง วิ่ง 30 กลางคืนด้วย ผมไม่เปิดครับ ตัดหมอกหน้าหลังก็มีใช้ได้ใช้ไป  ถ้าไม่มีไฟเบรคมีเน้นแตะๆเอาบ้าง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Rock795

• Full Member
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ Tomz

บางทีมันก็ไม่ได้อยากเปิดนะครับ แต่เจ้ากรรม มันติดเอง คือ ระบบสัญญานกันขโมย มันติดมาให้อิท่าใหนก็ไม่รู้ ฝนตกลุยน้ำหนักๆทีไร มั้นนน ก็ติดกระพริบเองทุกทีเลย (คันเก่าผมนะ) ตอนนี้สบายล่ะ ใช้รถพี่โต ตกหนักๆมา กดสวิตเปิดตัดหมอกหลัง จบเลย
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ chipmunk

• Newbie
  • *
เห็นด้วยอย่างมากเลยครับ อีกเรื่องคืน เปิดไฟฉุกเฉิน เวลา ข้ามแยก อันนี้ ควร รณรงค์ให้ชัดเจนกันไปเลย
จริง ๆ ตอน ต่อใบขับขี่ หรือ ทำใหม่ จะมีอบรมเรื่องนี้ทุกครั้งด้วยนะ ว่ากรณีไหนควรเปิดไฟฉุกเฉิน แต่ก็ยังพบว่าหลาย ๆ คัน ยังเปิดขณะข้ามแยก อยู่

มันทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ตลอดนะครับ ขอร้องเถอะ ช่วยกันบอกต่อว่า อย่าเปิดเลย ตอนข้ามแยก หน่ะ  >:(

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
ชอบรายการนี้นะครับ แต่มาผิดเวลาไปหน่อยเทปนี้น่าจะมาตอน พค.

สำหรับช่วงนี้.. "หมอกลงจัดควรเปิดไฟยังไง"

แต่ก็เลิฟๆนะครับ

ออฟไลน์ P233

• Jr. Member
  • **
อีกที่ครับ ตรงทางแยกไฟจราจรเสีย เปิดไฟฉุกเฉินมางงเลย จะไปทางไหนกันแน่

promt

• บุคคลทั่วไป
อยากให้มีรายการทีวีหรือในยูทูบของคนไทยแบบนี้ในเมืองไทยเยอะๆ ครับ

คนไทยจะได้ทำให้ถูกต้องสักที

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***