ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda 2 จะมีการปรับเปลี่ยน Options ในสิ้นปีนี้หรือไม่ครับ  (อ่าน 4222 ครั้ง)

ออฟไลน์ каваи

• Full Member
พอดีวันนี้ขับรถเข้าไปใน ม.รังสิต เห็นมีกองถ่ายกำลังถ่ายทำอยู่มี Mazda2 อยู่ 1 คัน และมีอีกคันจอดอยู่บนรถสไลด์และถูกผ้าคลุมไว้อยู่(ไม่แน่ใจว่าCX3หรือเปล่า)  แต่ Mazda2 ที่เห็นนั้นไฟหน้าเป็นตัว H.I.D + Daylight(โคม Projector) เลยสงสัยเฉยๆครับว่าสิ้นปีนี้จะมีอะไรเปลี่ยนหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2015, 09:09:41 โดย LordLuciferZ »

ออฟไลน์ comet1123

ขอล่ะดีเซลตัวล่างสุด กระจกข้างพับไฟฟ้าเถอะ

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
เพิ่มอุปกรณ์เพิ่มราคาต้อนรับภาษีใหม่ครับ  :D :D :D ทำใจไว้เลย

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
เพิ่มอุปกรณ์เพิ่มราคาต้อนรับภาษีใหม่ครับ  :D :D :D ทำใจไว้เลย

เพิ่มอุปกรณ์ คงไม่เพิ่มราคาครับ เพราะได้ส่วนลดภาษีเพิ่มแล้ว

คาดว่า อิงราคาเดิม แต่เพิ่มอุปกรณ์เข้าไปหรือเปล่า
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Dubee

เพิ่มอุปกรณ์ คงไม่เพิ่มราคาครับ เพราะได้ส่วนลดภาษีเพิ่มแล้ว

คาดว่า อิงราคาเดิม แต่เพิ่มอุปกรณ์เข้าไปหรือเปล่า

ผมยังไม่เคยเห็นรถคันไหน ปรับอุปกรณ์หรือปรับโฉมแล้วจะยืนราคาเดิมเลยครับ

ออฟไลน์ TG333

ผมยังไม่เคยเห็นรถคันไหน ปรับอุปกรณ์หรือปรับโฉมแล้วจะยืนราคาเดิมเลยครับ

กรณีนี้น่าจะต่างไปครับ เพราะปีหน้า มาสด้า 2 ได้ส่วยลดภาษีจากเดิม 17% เหลือ 14% ดังนั้น ถ้าไม่ลดราคา ก็คงต้องปรับอุปกรณ์เพิ่มเข้ามาชดเชยส่วนนี้ครับ

ส่วนราคาเพิ่ม ผมว่าถ้าเพิ่มไปกว่านี้คงไม่ต้องขายแล้วครับ น่าจะขายยากน่าดู
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ Sencha

ผมเดาได้ 2 กรณี คือ

1. นศ. ม.รังสิต ถ่ายโปรเจคส่งอาจารย์

2. Mazda ออกรุ่นปรับอุปกรณ์

ออฟไลน์ deathsheep

ขอล่ะดีเซลตัวล่างสุด กระจกข้างพับไฟฟ้าเถอะ

ขอกันขโมยด้วยครับ

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member

ขอกันขโมยด้วยครับ
ใช่ครับ สองสิ่งที่ผมต้องการ แค่นี้จริง ๆ จบเลย ถ้าจะซื้อใช้เองต้องยอมขยับไปรุ่นกลางเพราะรุ่นล่างกระจกมองข้างพับมือนี่แหละ สำหรับผมจำเป็นมาก ทำเพิ่มทีหลังก็ไม่รู้ที่ไหนรับทำของมาสด้า

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

กรณีนี้น่าจะต่างไปครับ เพราะปีหน้า มาสด้า 2 ได้ส่วยลดภาษีจากเดิม 17% เหลือ 14% ดังนั้น ถ้าไม่ลดราคา ก็คงต้องปรับอุปกรณ์เพิ่มเข้ามาชดเชยส่วนนี้ครับ

ส่วนราคาเพิ่ม ผมว่าถ้าเพิ่มไปกว่านี้คงไม่ต้องขายแล้วครับ น่าจะขายยากน่าดู

ถามเซลก็หยุดผลิต Mazda2 ชั่วคราวครับ เห็นว่าไปเร่งผลิต CX-3 ก่อน
จะเริ่มผลิต Mazda2 อีกครั้งปีหน้าเพื่อรับภาษีใหม่ที่ถูกลง
ส่วนตัวก็คิดเหมือนกันครับว่าคงไม่ลดราคาแล้วล่ะครับ แต่คงเพิ่มอุปกรณ์แทน

ปล.ส่วนลดของ Mazda2 ที่ได้กันเยอะๆนี่ โดนดอกแพงครับ 3.25% ออกมาก็ไม่ต่างครับ
ก่อนซื้อเปรียบเทียบให้ดีนะครับ เหมือน Mazda ไม่ค่อยง้อยังไงไม่รู้ครับช่วงนี้
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SM.

Re: Mazda 2 จะมีการปรับเปลี่ยน Options ในสิ้นปีนี้หรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 07:29:40 »
55555 มีว่า เซล บอกว่า โรงงานหยุดผลิตรถ mazda2 อีกแล้วหรอครับ

รถขายดี มี back order ไหนจะต้องส่งออกอีก จะหยุดผลิตได้หรอครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: Mazda 2 จะมีการปรับเปลี่ยน Options ในสิ้นปีนี้หรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 09:22:14 »

ถามเซลก็หยุดผลิต Mazda2 ชั่วคราวครับ เห็นว่าไปเร่งผลิต CX-3 ก่อน
จะเริ่มผลิต Mazda2 อีกครั้งปีหน้าเพื่อรับภาษีใหม่ที่ถูกลง
ส่วนตัวก็คิดเหมือนกันครับว่าคงไม่ลดราคาแล้วล่ะครับ แต่คงเพิ่มอุปกรณ์แทน

ปล.ส่วนลดของ Mazda2 ที่ได้กันเยอะๆนี่ โดนดอกแพงครับ 3.25% ออกมาก็ไม่ต่างครับ
ก่อนซื้อเปรียบเทียบให้ดีนะครับ เหมือน Mazda ไม่ค่อยง้อยังไงไม่รู้ครับช่วงนี้
[/quote]

ไม่จริงเสมอไปครับ ของผมเซลกางตารางเปิดหมดให้เลือกเลย ดอก2.65 ผ่อน5ปี ฟรีป.1 พร้อมส่วนลดเงินดาว80,000 (รุ่นกลาง)  รุ่นtopและล่างลด64,000กับ60,000
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2015, 10:36:10 โดย Activehybrid »

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 09:45:38 »
55555 มีว่า เซล บอกว่า โรงงานหยุดผลิตรถ mazda2 อีกแล้วหรอครับ

รถขายดี มี back order ไหนจะต้องส่งออกอีก จะหยุดผลิตได้หรอครับ

ฟังแล้วก็แอบงงเช่นกันครับ แต่เขาได้ภาษีถูกลง ก็อาจจะเป็นไปได้นะครับ เพราะได้ประโยชน์เต็มๆ
ส่วนรุ่นที่ภาษีขึ้นก็รีบดันออกปีนี้ ฟังหูไว้สองหูเช่นกันครับ  8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 17:46:46 »
ที่แน่ๆคือโคมไฟหน้าเปลี่ยนใหม่
@ngel gunman

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 21:37:52 »
ราคาไม่ขึ้นแน่ๆ แต่ตัวปรับอุปกรณ์ใหม่ ก็ไม่มีส่วนลดหลายๆหมื่นแบบตอนนี้เหมือนกันครับ
สรุป ก็แพงขึ้นอยู่ดี  :-X

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 14:56:40 »
ตัวท็อปมันสมควรจะมีถุงลม6ตำแหน่ง กับไฟหน้าLED ได้แล้ว
ส่วนตัวล่างขอปุ่มสตาร์ทสักอันก็พอ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 18:24:06 »
ตัวท็อปมันสมควรจะมีถุงลม6ตำแหน่ง กับไฟหน้าLED ได้แล้ว
ส่วนตัวล่างขอปุ่มสตาร์ทสักอันก็พอ

ถ้าได้อย่างที่ว่าในราคาเดิม ตัว TOP จะน่าสนใจขึ้นมามากเลยครับ  8) 8)

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 19:59:05 »
ถุงลม 6 ตำแหน่งกับไฟหน้า LED ยังต้องลุ้นครับ แต่ตัวล่างมีปุ่มสตาร์ทอยู่แล้ว 555