ผู้เขียน หัวข้อ: // Tesla Motors เตรียมบุกไทย เจอกันที่บูธในงาน Motor Expo ต้นเดือนธันวาคมนี้ //  (อ่าน 31993 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Tesla Motors in Thailand

ได้รับรายงานมาว่า Tesla Motors ได้เช่าพื้นที่บูธในงาน Motor Expo 2015
ที่จะจัดขึ้นที่เมืองทองธานี ระหว่างวันที่ 2-13 ธันวาคมนี้ ขนาดบูธนั้น ไม่ได้มาแบบเล็กๆ
ดูจากพื้นที่แล้ว ขนาดนั้นใกล้เคียงกันกับบูธของ Isuzu เลยทีเดียว

ยังไงก็รอติดตามชมกันครับ ว่าจะมาบุกตลาดประเทศไทย หรือ แค่มาโชว์เทคโนโลยีเฉยๆ

Tesla Motors แบรนด์รถยนต์ไฟฟ้าจากสหรัฐอเมริกา ภายใต้การนำของ Elon Musk
เศรษฐีและนักธุรกิจวิสัยทัศน์ไกล Tesla นั้นมีชื่อเสียงนำโด่งด้านการทำรถยนต์ไฟฟ้า
ทั้งสมรรถนะที่สูงเทียบชั้นรถยนต์สปอร์ต พร้อมเทคโนโลยีการชาร์จไฟความเร็วสูง

ออฟไลน์ AkE

มาแล้ววๆๆๆ ดูซิว่าคนไทยจะล้นบูทแบบ เยอรมันมั้ย

ออฟไลน์ Fly to dream

ขนาดยังไม่บุกเจอ Model S หลายคันแล้วนะ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
ราคาจะขนาดไหนน้ออ

ออฟไลน์ PREM

P90D Ludicrous Mode จะวิ่ง 0-100 ในเมืองไทยได้กี่วินะ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ SM.

น่าสนใจมากๆๆครับ

ออฟไลน์ TG333

พอจะทราบมั้ยครับว่ารถแบบนี้ ปีหน้าคิดภาษีกันยังไง
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เป็นคันนึงที่อยากเจอคันจริงมากๆ คราวนี้ได้ดูให้สมใจอยากแล้ว  :)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ตอนแรกว่าปีนี้จะไม่ไปงาน
แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วครับ  :-*
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ bubball

Model S เห็นบ่อยแล้ว ขอให้ Model X มาเถอะจะไปดูเป็นบูธแรกเลย ถ้าลองขับได้ก็จะลองอยากรู้ว่าสมรรถนะรถไฟฟ้าล้วนจะเป็นอย่างไร  :-X

ออฟไลน์ ps000000

คนมีตังก์ที่นิยมระบบมอเตอร์ไฟฟ้า

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ทำให้ผมเปลี่ยนใจว่างานปีนี้ต้องไป จากเดิมที่คิดไว้ว่าไม่ค่อยอยากไป
@ngel gunman

promt

• บุคคลทั่วไป
ราคาคงลิ่ว

ออฟไลน์ yourturle

ต้องไปขอชมเทคโนโลยี ซะหน่อย :o
One Day.

ออฟไลน์ CookiE

เป็นรถที่น่าใช้มากครับ

ตอนนั้นไปยุโรป เจอคันจริงสีขาว สวยมาก โดยเฉพาะมือจับเปิดประตูแบบหุบเก็บเข้าไปได้

อยากให้มาขายเมืองไทย ราคาไม่แพงมาก  :D แต่คงแพงตามประสารถนำเข้าอีกตามเคย อิๆ

ออฟไลน์ JetDou

• Jr. Member
  • **
ตัวจริงสวยมากครับ แถวเมืองผมมีอยู่ 2-3 คัน

อยากรู้ครับว่าเพราะมันเป็นรถไฟฟ้าไม่มีเครื่องยนต์ จะคิดภาษียังไงครับ?
2015 Ford Fusion 2.0 Titanium
2011 Infiniti G37 3.7 AWD

ออฟไลน์ RERFz

https://www.blognone.com/node/74323

สงสัยต้องรีบเปิดตลาด ทำยอดขาย ไม่งั้นอนาคตอาจไม่สวยหรู

ออฟไลน์ tanadecha

• **
โห น่าสนใจนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HME

นิสสัน leave เอ้ย leaf ยังแพงเลย
เจ้านี้มาคงแพงระเบิดระเบ้อ

ออฟไลน์ HYDE--

เข้ามาดูที่ www.motorexpo.co.th แล้วเลื่อนลงมาด้านล่างสุด จะเจอ Floorplan ครับ

บูธของ Tesla มีขนาด 1000 ตรม. อยู่ติดกับบูธของ Isuzu และมีขนาดใกล้เคียงกัน ซึ่งถือว่าใหญ่มาก สำหรับรถยนต์ที่มาเป็นปีแรก
ต่างจากบางค่ายที่มาปีแรก จะเลือกใช้บูธแถวกลาง ซึ่งมีขนาดเล็ก

มาในฐานะ "Tesla Automotive Co., Ltd." ตัวจริงเสียงจริงเลย ลงทุนขนาดนี้ แนวโน้มน่าจะมาขายจริงเลย (ไม่ฟันธงนะ)
เพราะถึงแม้ตลาดรถโดยรวมจะติดลบ แต่ตลาดรถหรู ไม่ได้ติดลบตามไปด้วย ภาษีใหม่ปีหน้า ก็ถือว่า Support รถรักษ์โลกอยู่แล้วด้วย
ที่เห็นวิ่งอยู่บนถนนตอนนี้ น่าจะเป็นรถเกรย์มากกว่า แต่ตอนนี้ นอกจากเรื่องซื้อบูธแล้ว ก็ยังเงียบๆ อยู่ คงต้องรอดูในงานเลยครับ

ออฟไลน์ Woodpecker

• **
Merc โอบตีเลยหรือนี่ XDD

ออฟไลน์ azx001

• Newbie
  • *
เปลี่ยแบตทีกี่บาท

ออฟไลน์ lacked

จะมีไซต์เล็กขายถูกๆ ในไทยบ้างมั๊ยน้า ใน 10 ปีจากนี้ไป

ออฟไลน์ tonoboon

• Newbie
  • *
ราคาจะเกิน5ล้านไหมครับ
หากไม่แรง ผมว่ารถยุโรปมีหนาว

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

แล้ว Tesla มีเครื่องเล็กๆ ไว้ขยายระยะทาง แบบ BMW I3ไหมครับ

ออฟไลน์ Pui Zippe

• Newbie
  • *
เปลี่ยนแค่แบต แต่แลกกับการระยะยาว

ไม่มีเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง หัวเทียน หม้อกรอง เปลี่ยนน้ำยาหม้อน้ำ สายพาน ลูกรอก  ลูกสูบหลวม ...........

ผมว่ามันโครตคุ้มเลย ยายยนแห่งอนาคต

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
แสดงว่าถ้ากล้ามาแบบนี้....คงแอบเก็บข้อมูลในไทยมาสักพักนึงละแน่ๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ winit2014

น่าสนใจมากๆ รถรักษ์โลกตัวจริง :-*

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
คนไทยเราพร้อมแล้วครับ สำหรับรถ EV

มาเลยครับ ไม่ต้องลังเล เก้ ๆ กัง ๆ แบบพวกญี่ปุ่น

ผมชอบมานานแล้ว แต่มีข้อติอย่างเดียวเท่านั้น

คือท่อไม่ดัง... ความสนุกหายไป แค่นั้น 5555

ออฟไลน์ Sappe!

ติดตามมานาน แล้วก็มาจริงๆ

รอดูราคาดีกว่า...  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium