ผู้เขียน หัวข้อ: -*-ถาม ALTIS 1.6G ตัวปัจจุบัน เรื่องเบรคและพวงมาลัยครับ-*-  (อ่าน 5520 ครั้ง)

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
พอดีได้ ลองขับรถน้า ระยะประมาณ 15 กิโล
1.แป้นเบรค ตื้น แข็ง จะหยุดที ก็เกือบหัวทิ่ม
2.พวงมาลัย เวลาองศาเลี้ยวเยอะๆ เหมือนควบคุมไม่เฉียบ แต่ตรวนี้ ผมอาจรู้สึกไปเอง
3.คันเร่ง แน่นอน ก็คือคันเร่งไฟฟ้า ไม่ต่างกับพวก vios ยังคงหน่วง 1 วินาที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 09:21:14 โดย volvolover »
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Corolla 1.6J ตัวก่อน คันเร่งยังไม่เป็นไฟฟ้า ตอบสนองเท้าได้ดีครับ แต่เร่งไม่ค่อยไปเพราะเครื่อง

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
รู้แต่ว่า ประสบเรื่องพวงมาลัยเฮงซวยมากับตัวครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Corolla 1.6J ตัวก่อน คันเร่งยังไม่เป็นไฟฟ้า ตอบสนองเท้าได้ดีครับ แต่เร่งไม่ค่อยไปเพราะเครื่อง

อัลติสตัวก่อน 1.6 มันไม่ได้อืดอย่างนั้นนะครับ
คันเร่ง เหยียบเป็นพุ่ง กำลังเครื่องก็มาตามสั่งนะครับ

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
เรื่อง เบรคด้วยครับ
ผม งง มากๆ
ไม่รู้คันอื่นเป็นแบบนี้ไหม

เซตมาแปลกๆ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
พวงมาลัยไม่คม ปกติของโตต้าอยู่แล้วไม่ใช่หร่อครับ camry 2.4 navi ยังเบาหวิวขับแล้วไม่มีความมั่นใจเลย
เบรคตื้น ก็ปกติของรถญี่ปุ่นทั่วไปนี่นา ถ้าไม่ชินก็หัวทิ่มทุกคนครับ แต่อันนี้ camry ไม่ค่อยเป็นน่ะ หรือว่าชินแล้วก็ไม่รู้
คันเร่ง camry ผมว่าไม่หน่วงเท่าไหร่ รับได้น่ะ ส่วน 1.6j ที่ว่าหน่วงอาจจะเป็นเพราะเครื่องมันอืดมั้งครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

อัลติสตัวก่อน 1.6 มันไม่ได้อืดอย่างนั้นนะครับ
คันเร่ง เหยียบเป็นพุ่ง กำลังเครื่องก็มาตามสั่งนะครับ

ไม่ได้บอกว่าอืดครับ คือเหยียบแล้วรู้สึกมันไม่คิดนานเหมือนคันเร่งไฟฟ้า แต่ว่ารถแม่ผมวิ่งไปเป็นแสนแล้วน่ะครับ อาจจะไม่พุ่งแล้ว

ออฟไลน์ Preceda2

เบรค น่าจะเป็นที่ผ้าเบรค
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V