ผู้เขียน หัวข้อ: เอาอะไรดีคับ ระหว่าง..........nissan navara calibre กับ nissan navara 4x2 le  (อ่าน 57904 ครั้ง)

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
เลือกไม่ถูกครับว่าจะเอาตัวไหนดี มันได้อย่างเสียอย่างมากๆ
1.ถ้าเอา4x2le มายกสูงยางมันจะล้ำมาเยอะไปหรือเปล่าครับเผื่อยกสูง
2.อย่างไหงมันคุ้มกว่ากันครับ มันได้อย่างเสียอย่างจริง
3.ในที่นี้หมายถึงตัว4ประตู ครับ
4.ขอคำแนะนำด้วยครับ
5.ขอบคุณล่วงหน้าครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
Re: เอาอะไรดีคับ ระหว่าง..........nissan navara calibre กับ nissan navara 4x2 le
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 17:24:56 »
เลือกไม่ถูกครับว่าจะเอาตัวไหนดี มันได้อย่างเสียอย่างมากๆ
1.ถ้าเอา4x2le มายกสูงยางมันจะล้ำมาเยอะไปหรือเปล่าครับเผื่อยกสูง
2.อย่างไหงมันคุ้มกว่ากันครับ มันได้อย่างเสียอย่างจริง
3.ในที่นี้หมายถึงตัว4ประตู ครับ
4.ขอคำแนะนำด้วยครับ
5.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1 ถ้าเอามายกสูง ดูไม่สมจริงนะครับ เพราะโป่งข้างของตัวขับสอง มันเล็กกว่าขับสี่ ทำไปคนก็ยังรู้ว่านี่เป็นขับสองมายก
2 คุ้มไม่คุ้มตอบไม่ได้ครับ ต้องถามตัวเองมากกว่า ว่าเราอยากได้รถอะไร
3 เหมือนกับข้อสอง
4 คำแนะนำหรอครับ อยากได้กระบะสี่ประตูมาทำไรครับ แต่งหล่อ ใช้นั่ง หรือเอาหล่อแต่กำเนิด
5 ลองคิดดูดีๆครับ มีไรก็ถามเพิ่มทีหลังได้นะครับ

ออฟไลน์ Black Camry

• Newbie
  • *
Re: เอาอะไรดีคับ ระหว่าง..........nissan navara calibre กับ nissan navara 4x2 le
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 17:56:53 »
เข้ามาเชียร์ navara calibre ครับ ใหญ่โตดี

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 18:50:52 »
ถ้าอยากได้ยกสูงก็ยกสูงจากโรงงานดีกว่าครับ

ปล.ผมว่ายกสูงสวยนะ แต่ถ้าอยากขับเร็วขอตัวเตี้ยดีกว่า
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 19:40:42 »
ผมตอบที่ Pantip ไปให้แล้วนะครับ

-------------------------------------

ช่วงล่าง Calibre เป็นแบบเดียวกับตัวขับ 2 ครับ
ทั้งคอล์ยสปริง  +  แหนบใต้เพลา
เพียงแต่กันโคลงแท่งโตกว่าเท่านั้นเองครับ

ปล. ในรูปเป็นรุ่น 4X4 สังเกตุว่า ท้ายมันจะโด่งกว่า Calibre
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2009, 19:49:58 โดย Mighty-X »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 21:40:37 »

ตามกันมาถึงนี่เลยนะครับคุณmighty-x
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
...........................................................................

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 23:41:39 »
ตอนแรกก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกันวันนี้เลยไปดุ่มๆที่มอเตอร์โชว์เลยลองถามเซลส์ว่ามันต่างกันยังไงบ้าง

LE จะได้ตัวถังธรรมดาไม่ยกสูง ไม่มีโป่ง แต่มีข้อดีคือได้ถุงลมนิรภัย และได้เครื่องเสียงCD 6 แผ่น MP3 มาใช้

แต่ราคา ก็แพงกว่ากันอยู่ 10,000 บาท ...ผมมองว่าถ้าต้องเลือกแบบว่ากันด้วยเหตุผลและความปลอดภัยล้วนๆ ผมชอบ LE เพราะถึงไม่ยกสูง พื้นที่ใต้ท้องก็มากพอให้มันไปได้เกือบทุกที่ที่ไม่ใช่ออฟโรดอยู่แล้ว และได้ถุงลมนิรภัยมา มองอย่างไร 10,000บาทตรงนั้นกับความปลอดภัยมันก็คุ้ม

แต่

ถ้าเราอยากปลอดภัยสุดๆจริงๆ เราคงจะขับรถถังตั้งแต่แรกแล้ว ฉะนั้นถ้าเป็นคนที่ร่างกายมีถุงลมธรรมชาติอยู่แล้วอย่างผม ผมขอเท่ห์ไว้ก่อนดีกว่า ขอ Calibre มาเลย ส่วนเครื่องเสียงน่ะไม่ยาก MP3 รุ่น LE ลองถามหาสมาชิกนาวาร่าคลับว่ามีใครอยากจะปล่อยต่อบ้างไหม ก็จับมาใส่ 3,500-4,000บาทเท่านั้นเอง

แต่ (อีกแล้ววุ่ย)

ที่อยากได้นี่..อยากได้เกียร์ธรรมดาหรือออโต้ครับ?
เพราะ Calibre มีแต่เกียร์ธรรมดานะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 00:08:40 »

ตอนแรกก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกันวันนี้เลยไปดุ่มๆที่มอเตอร์โชว์เลยลองถามเซลส์ว่ามันต่างกันยังไงบ้าง

LE จะได้ตัวถังธรรมดาไม่ยกสูง ไม่มีโป่ง แต่มีข้อดีคือได้ถุงลมนิรภัย และได้เครื่องเสียงCD 6 แผ่น MP3 มาใช้

แต่ราคา ก็แพงกว่ากันอยู่ 10,000 บาท ...ผมมองว่าถ้าต้องเลือกแบบว่ากันด้วยเหตุผลและความปลอดภัยล้วนๆ ผมชอบ LE เพราะถึงไม่ยกสูง พื้นที่ใต้ท้องก็มากพอให้มันไปได้เกือบทุกที่ที่ไม่ใช่ออฟโรดอยู่แล้ว และได้ถุงลมนิรภัยมา มองอย่างไร 10,000บาทตรงนั้นกับความปลอดภัยมันก็คุ้ม

แต่

ถ้าเราอยากปลอดภัยสุดๆจริงๆ เราคงจะขับรถถังตั้งแต่แรกแล้ว ฉะนั้นถ้าเป็นคนที่ร่างกายมีถุงลมธรรมชาติอยู่แล้วอย่างผม ผมขอเท่ห์ไว้ก่อนดีกว่า ขอ Calibre มาเลย ส่วนเครื่องเสียงน่ะไม่ยาก MP3 รุ่น LE ลองถามหาสมาชิกนาวาร่าคลับว่ามีใครอยากจะปล่อยต่อบ้างไหม ก็จับมาใส่ 3,500-4,000บาทเท่านั้นเอง

แต่ (อีกแล้ววุ่ย)

ที่อยากได้นี่..อยากได้เกียร์ธรรมดาหรือออโต้ครับ?
เพราะ Calibre มีแต่เกียร์ธรรมดานะครับ
เกียร์ออโต้มันโอเคหรือเปล่าครับถ้าโอเคก็จะพิจารณาครับ
...........ว่าแต่นาวาร่าปีนี้มีแคมเปญแบบไหนครับ...........................

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 21:53:34 »
แคมเปญที่ไปถามตามงาน ค่อนข้างปกติครับ ไม่ค่อยมีใครกล้าพูดแคมเปญหรือของแถมออกมาดังๆหรอกครับ

ถ้าต้องการทราบ ลองดูตามเว็บทีด้าไทยแลนด์ที่มีลิงค์แบนเนอร์อยู่หน้าแรกของเรา
ลองเข้าไปในเว็บนั้นแล้วดูหน้าซื้อ-ขาย จะมีเซลส์หลายคนไปโพสท์เบอร์ในนั้น ลองถามรายตัวดีกว่าครับ

ผมเดินถามในงาน ก็มีแต่คนบอกว่าแคมเปญตามโบรชัวร์ มันก็เป็นแคมเปญปกติที่ขายกันมาชาติกว่าๆแล้วน่ะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 21:54:38 »
ส่วนเกียร์ออโต้นาวาร่า ลุงผมที่แปดริ้วท่านซื้อมาตั้งแต่เปิดตัวใหม่ๆใช้เกียร์ออโต้ห้า
ขับไปมารอบประเทศแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 14:47:44 »
เกียร์ออโต้ในรถกระบะนั้น ถ้าคุณไม่ใช้บรรทุกของเป็นหลัก ผมว่าไม่มีปัญหาอะไรครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX