ผู้เขียน หัวข้อ: B sec. มือสอง ใช้งานบ้านนอก เกียร์ ออโต้จะทนไหมครับ  (อ่าน 1867 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
พอดี  หลังสงกรานต์ จะไปเอา เก๋ง b sec  มาใช้สักคัน จะไปดูมือสอง  ใจอยากได้ เกียร์ ธรรมดา  แต่เผื่อใจไว้ สำหรับ เกียร์  ออโต้  ถ้าหาธรรมดายาก. คืออยากสอบถามว่า ถ้าบ้านนอก ถนนแย่มาก  เกียร์ ออโต้ จะทนทานไหมครับ  เพราะใช้รถถนนฝุ่นทางไม่ดี. แล้วค่าซ่อม เกียร์  ออโต้แพงไหม. ปล.  จะไปดู  วีออส ตัวแรกครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: B sec. มือสอง ใช้งานบ้านนอก เกียร์ ออโต้จะทนไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 18:44:56 »
ถ้าถนนไม่ดีผมว่าช่วงล่างน่าจะไปก่อนเกียร์ออโต้นะครับ รอท่านต่อไป

ออฟไลน์ whoami

Re: B sec. มือสอง ใช้งานบ้านนอก เกียร์ ออโต้จะทนไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 19:26:01 »
ทางไม่ดี ไม่เกี่ยวกับเกียร์ครับ แต่มีผลกับช่วงล่างแน่ๆครับ

วีออสตัวแรก อะไหล่ถูก ซ่อมง่ายแถมทนถึก ถ้าหาสภาพดีๆได้ใช้ต่ออีก 4-5 ปี สบายๆครับ

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 21:41:18 »
ไม่เกี่ยวกับเกียร์ครับ ถนนไม่ดีช่วงล่างล้วนๆ เกียร์ออโต้ไม่เชนเกียร์บ่อย ไม่ออกตัวกระชาก วิ่งต่างจังหวัด เปลี่ยนเกียร์ไม่บ่อย 300,000โลยังไม่พังเลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 21:41:55 »
ผมก็ว่าเกียร์ไม่น่าเกี่ยวครับ ใช้งานถูกวิธี ขยันเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ มันก็ใช้ได้ยาวๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 07:42:55 »
เกียร์ไม่เป็นไรครับ ช่วงล่างเป็นแน่ๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 09:31:33 »
อย่าหาว่าผมกวนเลยครับ
ดูกระบะมือ 2 หรือ SUV ดีกว่าครับ

ผมก็ใช้เก๋งกับ ถนน ตจว.เหมือนกันครับ
ถ้าย้อนเวลาไปได้คงออก SUV แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 21:45:54 »
ไม่เกี่ยวเลยครับ ถนนไม่ดีขับไม่ค่อยหยอกช่วงล่างจะไป แค่นั้นแหละครับ
วีออสตัวแรกเกียร์ทนหายห่วงเลย เปลี่ยน้ำมันเกียร์ตามระยะครับ