ผู้เขียน หัวข้อ: เซลล์hondaไม่ง้อลูกค้าจริงหรือเปล่า  (อ่าน 27449 ครั้ง)

ออฟไลน์ serious

• Newbie
  • *
คือแบบว่าลูกสาวเพื่อนจะซื้อรถใหม่และสนใจjassไปจองที่showroomแต่พอเข้าไปติดต่อประมาณว่าจะซื้อรถปรากฏว่าไม่มีเซลล์มาคุยด้วยเลยแถมตอนที่กำลังคุยกันอยู่เซลล์เดินหนีเฉยเลยเลยอยากรู้ว่าฝ่ายขายHondaเค้าขายรถไม่สนใจลูกค้าแบบนี้ทุกที่เลยหรือเปล่า

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: เซลล์hondaไม่ง้อลูกค้าจริงหรือเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 07:57:21 »
มันเป็นเรื่องของแต่ละบุคคลมากกว่าครับ เพราะเซลล์ฮอนด้าที่ผมเจอนั้นน่ารัก เอาใจใส่ลูกค้าดีด้วย แต่คุณเธอก็งานยุ่งมากๆเลย ไม่รู้ว่าตอนผมไปจองรถเจอคุณเธอตอนว่างได้ไงฟระ จะคุยกันต้องโทรนัดเลย

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Re: เซลล์hondaไม่ง้อลูกค้าจริงหรือเปล่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 08:41:58 »
เซลล์ฮอนด้าแล้วแต่คนครับ

แต่เซลล์มิตซูเป็นเกือบหมด

ขนาดบ้านผมมีมิตซูแล้วคันนึงแล้วจะไปดูอีกคัน

เข้าไปเจอเซลล์แต่ละที่..

เหมือนกันแทบทุกศูนย์

>:( >:(
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 08:49:22 »
เจอเซลส์ แบบนี้ ศูนย์ ไหน ยี่ห้อไหน กรุณาระบุโชว์รูมไปเลยครับ อย่าเขียนลอยๆ

ถ้าจะประจานกันทั้งที เอาให้ชัดๆไปเลยจะดีกว่าครับ

บริษัทแม่ มอนิเตอร์อยู่ หนะครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:05:05 »
แต่ที่ผมเจอมาไม่เป็นนะครับ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:15:00 »
honda แถวบ้านผม เอาใจลูกค้า สุดยอดคับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:36:42 »
ช่ายๆ แล้วแต่คนครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:51:49 »
แล้วแต่คนอ่ะคับ
เซลล์ฮอนด้าที่บ้านผม ก็เอาใจลูกค้าดีระดับนึง
แต่ยังไม่มากที่สุด.  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ เจ้าชายบ่ออ่าง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:52:41 »
จริงค่ะ เจอ 0 ที่ อริยะนครศรี
คิดว่าคันต่อไปถ้าจะใช้อฮอนด้า 0 นี้ไม่เอาอีกแล้ว
นครศรีธรรมราช

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:53:18 »
มันแล้วแต่คนหน่ะครับ

อย่างศูนย์ฮอนด้าคาร์ส นครสวรรค์ (ตอนนั้นไปดู Civic)

เขาก็เอาใจใส่ลูกค้าดีครับ (แต่ก่อนหน้านั้นผมโทรนัดก่อน)

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:55:59 »
ที่ผมเคยใช้บริการ ฮอนด้าธัญญบุรี บริการดีมากๆครับ
ฮอนด้าบางเขนก็ดีครับ

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:00:18 »
ศูนย์ตรงสาทร หัวมุมถนนสุรศักดิ์ เข้าไปยืนเคว้งคว้างอยู่นาน ยังไม่มีคนสนใจ เดินไปหยิบโบวชัวร์ก็แล้ว เดินไปหาน้ำกินก็แล้ว ก็ยังไม่มีใครสนใจ

สุดท้ายเดินไปดูรถเอง ก็ไม่มีรุ่นรถที่อยากได้ ก็ต้องเดินไปหาคุณเซลล์เอง ที่โต๊ะ เธอก็บอกไม่ว่างให้รอคนต่อไป

สุดท้ายของท้ายที่สุด ก็มีเซลล์ผู้ชายท่านหนึ่งว่างและเดินมาคุยแบบรีบๆ พอจะขอทดลองขับบอก ถ้าจองแอคคอร์ดกว่าจะได้อีก 4-5 เดือนน่ะ เพราะรถส่งมาที่นี่เดือนละ 5 คันเท่านั้น พอยืนยันขอทดลองขับบอกให้ขับวนในศูนย์เท่านั้น ห้ามขับออกข้างนอก แล้วก็ไม่ได้มีการอธิบายอะไรเลย เดินมาแล้วบอกคันนั้นไง แล้วให้กุญแจ ขับวนในศูนย์ 1 รอบ ก็มายืนขวางแล้วบอกพอแล้ว พอจะถามอะไรก็บอกรอนานน่ะ

ก็เลยเปลี่ยนใจทันควันไปมองเทียน่า ก่อนจะไปจบที่ วอลโว่ V50 แทน

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:01:16 »
ผมเคยใช้บริการที่ศุนย์พระราม 2 ครับ

บริการดีมากๆ อยากขับอะไรก็ให้ขับ

เรียกได้ว่าถ้าอุ้มเราขี่คอได้ ศุนย์นี้คงทำไปแล้วล่ะ :D

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:53:03 »
เห็นด้วยกับพี่จิมมี่มากๆครับ ศูนย์ไหนก็ควรระบุไปเลย ได้ชื่อเซลล์ด้วยผมว่ายิ่งดี จะได้รู้กันไป ว่าไม่ได้เป็นการกล่าวลอยๆหรือกล่าวหากันจากคู่แข่ง (ไม่ได้ว่า จขกท นะครับ ผมแค่กล่าวไว้เฉยๆ)

คนดีเราต้องช่วยกันสรรเสริญ ส่วนพวกที่ไม่ดี มันต้องมีประจาญ

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:56:01 »
ศูนย์ตรงสาทร หัวมุมถนนสุรศักดิ์ เข้าไปยืนเคว้งคว้างอยู่นาน ยังไม่มีคนสนใจ เดินไปหยิบโบวชัวร์ก็แล้ว เดินไปหาน้ำกินก็แล้ว ก็ยังไม่มีใครสนใจ

สุดท้ายเดินไปดูรถเอง ก็ไม่มีรุ่นรถที่อยากได้ ก็ต้องเดินไปหาคุณเซลล์เอง ที่โต๊ะ เธอก็บอกไม่ว่างให้รอคนต่อไป

สุดท้ายของท้ายที่สุด ก็มีเซลล์ผู้ชายท่านหนึ่งว่างและเดินมาคุยแบบรีบๆ พอจะขอทดลองขับบอก ถ้าจองแอคคอร์ดกว่าจะได้อีก 4-5 เดือนน่ะ เพราะรถส่งมาที่นี่เดือนละ 5 คันเท่านั้น พอยืนยันขอทดลองขับบอกให้ขับวนในศูนย์เท่านั้น ห้ามขับออกข้างนอก แล้วก็ไม่ได้มีการอธิบายอะไรเลย เดินมาแล้วบอกคันนั้นไง แล้วให้กุญแจ ขับวนในศูนย์ 1 รอบ ก็มายืนขวางแล้วบอกพอแล้ว พอจะถามอะไรก็บอกรอนานน่ะ

ก็เลยเปลี่ยนใจทันควันไปมองเทียน่า ก่อนจะไปจบที่ วอลโว่ V50 แทน
Confirm  Honda สาทร อีก 1 เสียงครับ
สุดยอดการบริการงานขายในฝันเลยครับ
คือ ลูกค้าเดินดูรถเอง/ หาน้ำกินเอง/ หยิบโบรชัวร์ราคาเอง/ เดินกลับบ้านเอง (แบบงงๆ)
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:06:11 »
โหะ ๆดีจัง เราซื้อ MAZDA มา 3 คัน ต้อนรับดีทุกครั้ง

ออฟไลน์ Arty

• **
  • ???????????????...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:09:56 »
แล้วแต่ศูนย์ และ ก็แล้วแต่ตัวบุคคลด้วยครับ ยืนยัน
แต่ก่อนโน้นสอง สามปีแล้ว เคยไปดูแจ๊ส ที่ศูนย์ๆ นึง (จำไม่ได้ครับว่าศูนย์ไหน) ไม่สนใจเราเลยครับดูเอาเอง จนผมต้องเดินเข้าไปคุยด้วย
ถึงจะคุยกับเราครับ....

แต่ล่าสุด ไปเทสต์ ซีวิค ที่ศูนย์พระราม 3 (บางโคล๋) เซลล์น่ารักมากเลยครับ ดูแลเทคแคร์ดีมากๆ มีโทรมาคอยถามไถ่ตลอด

ออฟไลน์ bankiggs

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:14:27 »
เข้าใจว่าเป็นเรื่องของแต่ละบุคคลครับ

คงไม่เป็นแบบนี้ทั้งหมดเนอะ

แต่ตัวผมเองก็เคยมีประสบการณ์แบบนี้ครับ Honda มาเปิด mini motor show ที่เดอะมอลบางกะปิครับ

วันนั้นผมก็แต่งตัวธรรมดาครับ เสื้อยืด รองเท้าแตะ แล้วเข้าไปดู City พอดีเซลเดินมาครับ แต่ผมเห็นเค้ามองผมไล่จากหัวถึงเท้าเลยครับ แล้วทำสีหน้าแปลกๆ

แล้วก็เดินกลับไปที่เคาเตอร์ประชาสัมพันธ์ ไปคุยกับเพื่อนต่อครับ

ผมอาจจะเข้าใจผิดก็ได้ครับ แต่เรื่องจริงครับ ผมรู้สึกไม่ดีเลยครับ

แล้วผมก็ไปยืนตรงแถวข้างๆ ลองดูว่าเป็นกะคนอื่นด้วยป่าว ปรากฎว่า เป็นเหมือนกันครับ

จะดูรถสงสัยต้องแต่งตัวดีกว่านี้มั้งครับ 555   ;D

ออฟไลน์ kphaisan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:42:59 »
อาจจะเป็นเรื่องปกติของศูนย์ในนครศร๊ หรือเปล่าครับ...วันก่อนไปไปดูที่มาสด้านครดีซี. เดินวนอยู่พักใหญ่ ไม่มีใครเข้ามาคุย เลยเดินดูรอบคันรถ แล้วหยิบโบร์ชัวร์กลับบ้าน

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 13:11:54 »
งั้นจัดไป

honda ตรงสี่แยกอุดมสุข เซลล์ไม่รู้ชื่อ เพราะไม่มีใครเข้ามาหาเลยซักคน เดินเปิดรถ ขึ้นไปนั่งดูได้ทุกคันตามสบายสุดๆ

ต้องเดินไปหยิบโบว์ชัวเองที่โต๊ะเซลล์ ถึงจะยอมแหงนหน้าขึ้นมาจากมือถือซึ่งน่าจะเล่นเกมอยู่ จึงจะกรุณาถามว่ามีอะไรให้ช่วยไหมคะ

แบบว่าเซ็งเป็ด เดินออกเลย ไม่อยากอยู่นานอารมณ์เสีย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ jojow

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 14:48:52 »
ได้รับความรู้สึกนี้เหมือนกัน ที่ศูนย์วงแหวนใกล้กับแมคโครบางบอนครับ

ถ้าเป็นเบนซ์ ก็เป็นเหมือนกันนะครับ ที่เบนซ์ธนบุรีเลย(เพราะวันนั้น ขับ Peugeot 406 ไปซื้อ เค้าไม่สนใจ เลยไปเกรย์แทน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 14:56:43 โดย jojow »
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ Sacrifice

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 15:25:02 »
ใช่ครับผมรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ 

ผมอาจจะเด็กด้วย(จบปีนี้)  ไปดูงาน motor expo กับแฟนผม  แม่เขา
จะซื้อรถให้  แต่ก็เล็งแล้วแหละว่าต้องเป็น new vios

ไปศูนย์ toyota พอถามเรื่องของแถม พนักงาน active สุดๆ  พอถามถีง
ไฟตัดหมอก คนที่คุยอยู่ ทำท่าบอกไม่ได้ มีอีกคนมาบอก เขาให้ได้นะ
แข่งกันทำยอดสุดๆ  ไปลองนั่ง camry มันยังมาถามเลย ไม่ดูหน้าเลย
ว่าเด็กๆ อย่างเราคงมีปัญญาซื้อหรอก ก็บอกตรง เลย ลองนั่งเฉยๆ
ตอนนี้เล็ง vios อยู่ แล้วก็คุยเรื่องของแถมไปเรื่อย จนได้คนที่ให้เยอะสุด

แต่พอไปศูนย์ Honda  ก็ดีนะ พนักงานไม่มายุ่งกับเราเลย ได้ลองนั่ง
ครบทุกรุ่นที่อยากได้ เลย city jazz civic  accord  ไม่มีเซลล์มาวุ่นวายเลย

บางที honda เขาอาจจะมีนโยบายให้ลูกค้าไปถามก่อนนก็ได้ครับ  บางทีเราอยาก
จะไปดู รถเฉย ไม่อยากให้เซลล์มากวน ไซโคล ให้จอง+ขู่ปีหน้าราคาขึ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 15:30:46 โดย Sacrifice »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 16:01:39 »
โอเค

มา....

ถ้าฮอนด้า ตรงอุดมสุข ละก็
ผมไม่รู้นะครับว่าเซลส์ คนไหน แต่ว่า เคยเจอเมื่อหลายปีก่อน

คือ พอจะขอใบราคา หรือจะอะไรยังไง ไม่มีออกมาต้อนรับเลย

ผิดกับโชว์รูมฮอนด้า สาขาอื่นๆ ที่เจอมา บางพลี นี่ต้อนรับโอเค สุขุมวิท ต้อนรับโอเค แต่ไม่ใช่สามแยกอุดมสุข ด้านหน้าสำนักงานใหญ่

ผมไม่นึกว่า ทุกวันนี้ เซลส์ โชว์รูมนั้น ยังคงเป็นแบบนี้อยู่อีกหรือเปล่า?

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 17:50:16 »
ถ้าเขาไม่มาถามแปลว่าไม่อยากขายรถมั้งครับ ถึงกับเสียลูกค้าไปเลยก็ได้
แต่ถ้าผมอยากไปลองนั่งดูเฉยๆก็ถือว่าเป็นสิ่งดีครับ ไม่โดนกวน 8)

ออฟไลน์ benze

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 18:22:30 »
สาขาบางนา บริการดีครับไปถึงเดินเข้ามายื่นโบรชัวร์ให้แล้วถามว่าสนใจรายละเอียดตรงไหนถามได้ แล้วก็ยืนรอไม่มายุ่งวุ่นวายสักเท่าไหร่ แต่ยืนรอใกล้ๆนะครับ แม่บ้านก็เสริฟน้ำเร็วทันใจ

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 22:00:13 »
บริษัท ดูอยู่ ก็ดีซิครับ

ฮอนด้า ลำปาง ถ้าจะซื้อ แจ๊ส เซลล์ไม่สน
แต่ ถ้าจะซื้อ Freed เซลล์ แทบ อุ้ม ขึ้นไปดู รถ เชียวนะครับ

มิตซู ลำปาง วันนี้ โชว์ Lancer Ex GT สีดำ ที่ บิ๊กซี ลำปาง แต่ ติดราคาที่กระจก 83x,xxx บาท
ล่อ คนเข้าไปถาม
เพราะ เห็นชุดแต่งรอบคัน ล้อแม็กใหญ่ ยางแก้มบาง สุดสวย
ถามแล้ว ก็ หงุดหงิด เพราะ ราคาจริง ล้านกว่า
เป็น นโยบาย มิตซู หรือเปล่าครับ ที่ ให้ ติดราคาที่กระจก รุ่นท้อป ด้วย ราคา รุ่นล่างสุด นะ
พิสูจน์ ได้ครับ ว่า ผม บอก เรื่องจริง รถยังจอดอยู่ที่ บิ๊กซี ลำปาง

มาสด้า ลำปาง
มาสด้า2 สี่ขาว รถจอดโชว์
เซลล์บอก สี ขาวมุก
ผจก ศูนย์ ก็ ฟัง อยู่
ไม่มี การท้วงติง อะไร ทั้งสิ้น
เรื่อง เมื่อ วัน เปิดตัว ปีก่อน ครับ

ฟอร์ด ลำปาง
ศูนย์บริการ มี รถ โปรตอน ทาทา จอดซ่อม พร้อม รถฟอร์ด
นี่คือ มาตรฐาน ศูนย์บริการฟอร์ด หรือครับ
มาตรฐานเดียวกัน ทั่วโลก

ผม มีแต่ เรื่องจริง ให้ บริษัทแม่ ไปตามดูได้ ทั้งนั้นครับ
ถ้า ตั้งใจ จะ ปรับปรุง เซลล์ ศูนย์บริการ กันจริงๆนะ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 23:10:42 »
โอเค

มา....

ถ้าฮอนด้า ตรงอุดมสุข ละก็
ผมไม่รู้นะครับว่าเซลส์ คนไหน แต่ว่า เคยเจอเมื่อหลายปีก่อน

คือ พอจะขอใบราคา หรือจะอะไรยังไง ไม่มีออกมาต้อนรับเลย

ผิดกับโชว์รูมฮอนด้า สาขาอื่นๆ ที่เจอมา บางพลี นี่ต้อนรับโอเค สุขุมวิท ต้อนรับโอเค แต่ไม่ใช่สามแยกอุดมสุข ด้านหน้าสำนักงานใหญ่

ผมไม่นึกว่า ทุกวันนี้ เซลส์ โชว์รูมนั้น ยังคงเป็นแบบนี้อยู่อีกหรือเปล่า?

ของพี่จิมนี้ฮอนด้าอุดมสุขฝั่งสุขุมวิทหรอครับ

แย่เหมือนฮอนด้าอุดมสุขฝั่งศรีนครินทร์เลย สงสัยเจ้าของเดียวกัน
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 11:18:27 »
ฮอนด้า ภูเก็ต กระบี่ สุราษฎร์ sale บริการดีทุกที่ครับ ^o^
แต่ กระบี่ติดอยู่นิดนึง ซ่อมรถ accord ปี 2001 ของพี่ที่ทำงานผมเกือบพัง -_-' ต้องเอาไปซ่อมที่ ตรังต่อถึงจบ

"ฟอร์ด ลำปาง
ศูนย์บริการ มี รถ โปรตอน ทาทา จอดซ่อม พร้อม รถฟอร์ด
นี่คือ มาตรฐาน ศูนย์บริการฟอร์ด หรือครับ
มาตรฐานเดียวกัน ทั่วโลก"

ผมก็เคยถามครับ เห็นว่า 0 mazda และ ford ซ่อมรถทุกยี่ห้อครับ วันก่อนก็เจอ BMW (วางเครื่องมาแล้ว) จอดซ่อมอยู่ใน 0 mazda ที่ภูเก็ต -_-'

ออฟไลน์ LaOnn

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 11:57:39 »
แถวบ้านผม ก็บริการดีนะครับ

ขนาดออกรถไปแล้ ยังมีโทรนัดทานข้าว

ไปเที่ยวต่างจังหวัด ก็โทรถาม จะเอาของฝากไหม

นี่ถ้าไม่ติดมี ผบ. ที่บ้าน จะชวนน้องมาดูแลรถที่บ้านทุกวัน

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 14:12:25 »
ฮอนด้า ภูเก็ต กระบี่ สุราษฎร์ sale บริการดีทุกที่ครับ ^o^
แต่ กระบี่ติดอยู่นิดนึง ซ่อมรถ accord ปี 2001 ของพี่ที่ทำงานผมเกือบพัง -_-' ต้องเอาไปซ่อมที่ ตรังต่อถึงจบ

"ฟอร์ด ลำปาง
มาตรฐานเดียวกัน ทั่วโลก"

ผมก็เคยถามครับ เห็นว่า 0 mazda และ ford ซ่อมรถทุกยี่ห้อครับ วันก่อนก็เจอ BMW (วางเครื่องมาแล้ว) จอดซ่อมอยู่ใน 0 mazda ที่ภูเก็ต -_-'

ศุนย์ตาม ตจว.ไม่แปลกหรอก งานเค้าไม่เยอะเท่าไหร่ ขืนมัวแต่รับรถตัวเองอย่างเดียวเจ๊งดิครับ เอาง่ายๆเลยศูนย์ honda นครนายก ผมเคยถามเขา รับวางเครื่องด้วย งานดัดแปลงอะไรก็รับ เพียงแต่ต้องให้เวลาเขาทำหน่อยนะ แล้วก็รับเฉพาะฮอนด้ากับรถยี่ห้ออื่นๆที่มันใช้อะไหล่ฮอนด้าได้