ผู้เขียน หัวข้อ: เซลล์hondaไม่ง้อลูกค้าจริงหรือเปล่า  (อ่าน 27425 ครั้ง)

ออฟไลน์ cerberus

• Jr. Member
  • **
Re: เซลล์hondaไม่ง้อลูกค้าจริงหรือเปล่า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 19:14:06 »
เซลส์โตต้าก็หยิ่งนะเธอว์ ไปเดินดูศูนย์เกษตรนวมินทร์ เดินแล้วเดินอีก นั่งมันครบทุกคันยังไม่มีใครสนใจเร้ย

ต้องไปเรียกมาเองมาก็เหมือนไม่เต็มใจเท่าไร พึ่งรู้ว่าซื้อรถต้องง้อคนขาย (ปกติใช้แต่รถมือสอง)

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
Re: เซลล์hondaไม่ง้อลูกค้าจริงหรือเปล่า
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 20:43:39 »
แล้วแต่คนๆไปอ่ะครับ งานบริการก็ต้องบริการลูกค้าไม่ใช่ไปกินหมูกระทะที่จะต้องบริการตนเอง :-X

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 22:47:16 »
ผมก็เคยมีความคิดทำนองนี้กับเซลล์ฮอนด้า  แต่เมื่อช่วงเปิดตัวแจ๊ซใหม่ผมไปลูบ ๆ คลำ ๆ อยู่พักนึง
มีพนักงานขายคนหนึ่งเดินมาพูดคุย  ด้วยท่าทีที่เป็นมิตรมาก ๆ ครับ  ที่สำคัญเป็นผู้หญิงวันสะรุ่น
ที่ต้องบอกแบบนี้เพราะจากประสบการณ์ที่ได้พบเจอกับ พนักงานขาย เคาท์เตอร์ หรือแล้วแต่จะเรียก
ที่มีโปรไฟล์แบบนี้ หนัก ๆ นี่ถึงขั้นมองผมตั้งแต่หัวจรดเท้า (ทำหยั่งกะไม่ได้นุ่งกุงเกงมางั้นอ่ะ)

และฮอนด้าเป็นหนึ่งใน บ. ที่ผมไม่เคยตั้งความหวังใด ๆ เกี่ยวกับการขาย ประมาณว่าถ้าชอบจริง
ถึงขั้นจะซื้อก็จะคิดซะว่าจ่าย ๆ เงินไปแล้วถึงเวลาก็ขับกลับบ้าน ไม่ต้องมาพิธีรีตรอง หรือบริการใดใดทั้งสิ้น
แต่เธอคนนั้นทำให้ผมแปลกใจ และประทับใจมากทีเดียวเชียว  ฉะนั้นต้องบอกว่าต่างกรรมต่างวาระ
คนที่แย่ย่อมมี แต่คนที่ดี ๆ ตั้งใจในหน้าที่การงานก็มีเช่นกัน  บ.ที่เห็นว่าสิ่งแย่ ๆ ที่ว่า เป็นสิ่งที่ควรปรับปรุง
ก็จงรีบดำเนินการเสียเถิด เพราะบางคนก็ถือคติ "ลูกน้องเป็นยังไง เจ้านายก็เป็นแบบนั้น"
เป็นแบบนี้แล้วผู้บริหารคงไม่สนุกหรือขำด้วยหรอกนะครับ  ;D

ปล.แต่ระยะหลัง ๆ นี่ผมกลับไม่ค่อยเจอคนบริการแย่ ๆ แล้วนะ (ทุกที่นั่นแหล่ะ)
     หรือผมดูดีขึ้นหว่า ฮา  :o........... ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 23:11:32 »
ฮอนด้านี่สุดๆครับ เจอบ่อยมากเซลล์แย่ๆแบบนี้ วันนั้นไปงานเปิดตัวcity zx ผมเดินเข้าไปหาเซลล์แล้วขอโบร์ชัวร์เขาบอกว่า ไม่มีให้ค่ะ เอาละสิ อุตส่าห์มาตั้งไกลบอกไม่มี แม่ผมเห็นท่าทางพิรุธเลยเทศน์ไปนานเลย สุดท้ายเซลล์คนนี้เดินไปหยิบแคตตาล็อคอย่างว่าง่าย ขอยากกกมาก แล้วก้มีอีกที่ อันนี้โกรธเลือดขึ้นหน้าเลยขอบอกชื่อนะครับ ของนิสสัน ชื่อสยามนิสสัน พระนคร 2000 มันหลอกผมครับ วันนั้นผมไปขอโบร์ชัวร์แล้ววันนั้นก้ได้มาแม่ผมบอกว่าผมสามารถบรรยายเกี่ยวกับรถให้ลูกค้าฟังได้ มันก้อเลยนัดผม8โมง เจอที่ศูนย์ ไปพบเจอผู้จัดการเลยถามว่าเซลล์คนนั้นมาหรือยังพอดีเขานัดให้ผมมาพรีเซนท์ ได้คำตอบว่าไม่มี วันนั้นเสียหน้ามากและเสียการเรียน แถมเซลล์บ้าบอกว่าจะมาบ่ายๆพอผมบอกจารอเจอมันไล่ให้ผมกลับไปเรียน ผมก้คิดในใจว่าสัดแล้วที่มึงให้กูมาหมายความว่าไร แล้วผมก้อบอกมานไปว่าจะไม่มาเหยียบที่นี้อีก บริการแย่มากขนาดนี้รถคงขายออกหรอก มันอึ้งเลยครับ ขอโทดนะครับที่ใช้คำไม่สุภาพแต่มันสุดจะทนจริงๆ ลืมบอกไปครับ present ทีด้าครับ เมื่อปี2550 ตอนนี้ยังมีศูนย์นั้นอยู่ครับ อยู่แถวถนนรัตนาธิเบศร์ครับ เล่าจากประสบการณ์จริงๆครับ บางคนอาจจะคิดว่าผมตัวเล็ก อายุแค่นี้จะไปทำไรใหญ่ได้ขนาดนั้นแต่ผมทำได้ครับ ไม่เจอกับตัวคงไม่เล่าหรอกครับ เด๋วนี้อาจเป็นเพราะผมดูดีขึ้นขออะำไรเขาให้ผมได้ทุกอย่าง ให้ถ่ายรูปเขายังให้ผมถ่ายเลย ที่บริการที่ดีสุดคือฮอนด้า รัชดาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2010, 23:31:36 โดย TANNO »

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 23:50:37 »
เซลล์ฮอนด้าดีๆ ก็มีครับ ที่เจอก็ที่เอกมัย
นอกนั้นไปดูมา 3-4 ที่ มาทำนองเดียวกันหมด
- ไม่สนใจลูกค้า ขี้เม้าธ์ บ้างก็หยิ่ง
- ไม่ค่อยมีความรู้ ถามแล้วงง ตอบมั่วไปมั่วมา
- ชอบนำเสนอว่ารถฮอนด้าดีกว่าโตโยต้า

ออฟไลน์ tkteana

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:43:07 »
จากที่เคยสอบถามคุณ jimmy
ไปออก CRV มาแล้วที่ศูนย์ปทุมธานีค่ะ แย่มาก
ดอกเบี้ยกับ Finanace ก็ไม่ให้เลือก ทั้งที่ธนาคารอื่น ดอกเบี้ยถูกกว่ามาก ของแถมไม่มีถ้าอยากได้ต้องเพิ่มเงิน
ขายดีจิง Hondaaaaaaaaaaaa
รถที่ได้มา G3 2.4 ประกอบไม่ค่อยกีเลย อันนี้ไม่ได้โทษศุนย์นะค่ะ เป็นที่ Honda เอง

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 17:09:02 »
เข้าใจว่าเป็นเรื่องของแต่ละบุคคลครับ

คงไม่เป็นแบบนี้ทั้งหมดเนอะ

แต่ตัวผมเองก็เคยมีประสบการณ์แบบนี้ครับ Honda มาเปิด mini motor show ที่เดอะมอลบางกะปิครับ

วันนั้นผมก็แต่งตัวธรรมดาครับ เสื้อยืด รองเท้าแตะ แล้วเข้าไปดู City พอดีเซลเดินมาครับ แต่ผมเห็นเค้ามองผมไล่จากหัวถึงเท้าเลยครับ แล้วทำสีหน้าแปลกๆ

แล้วก็เดินกลับไปที่เคาเตอร์ประชาสัมพันธ์ ไปคุยกับเพื่อนต่อครับ

ผมอาจจะเข้าใจผิดก็ได้ครับ แต่เรื่องจริงครับ ผมรู้สึกไม่ดีเลยครับ

แล้วผมก็ไปยืนตรงแถวข้างๆ ลองดูว่าเป็นกะคนอื่นด้วยป่าว ปรากฎว่า เป็นเหมือนกันครับ

จะดูรถสงสัยต้องแต่งตัวดีกว่านี้มั้งครับ 555   ;D

เหมือนกันเลยคับ สดๆร้อนๆวันนี้

เสื้อยืด รองเท้าแตะ

ไม่มีหันมามอง 0 เชียงราย

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style