ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ website ที่น่าสนใจเกี่ยวกับข้อมูลทางด้าน technic ของรถรุ่นต่าง ๆ ครับ  (อ่าน 1650 ครั้ง)

ออฟไลน์ chettaphong

• Jr. Member
  • **
http://www.automobile-catalog.com/

เป็น web ที่ขอแนะนำสำหรับผู้ที่ต้องการเปรียบเทียบข้อมูลรถทั้งหลาย เท่าที่ผมได้ลองเปรียบเทียบข้อมูลพบว่า ค่อนข้างใกล้เคียงกับการใช้งานจริงอยู่พอสมควร เป็นอย่างมาก เท่าที่ผมอ่านดู web นี้ใช้ software คำนวณ จากข้อมูลทางเทคนิคของรถแต่ละคัน แต่ละรุ่น ซึ่งผมได้ลองเอาข้อมูลของ Mazda 2 Diesel มาดูเปรียบเทียบกับ CX-3 ก็ได้ข้อมูลที่น่าสนใจ หลายอย่าง น่าเสียดายที่รายละเอียดเยอะมากและ ผมไม่สามารถเอามาแสดงได้ อยากให้ทุกคนได้
ลอง เข้าไปเล่นดูครับ
เข้าไปหน้าแรก เลือกรุ่นรถ แล้วเลือกเปรียบเทียบ (Compare) เลยครับ [c]

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
ค้นหา SPEC สะดวกเลยครับ
(ผม BOOKMARK ไว้เลย)

ขอบคุณมากเลยครับ   :D

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
มีสาระประโยชน์ครับ  :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ Peach B.

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับบบ ผมชอบศึกษาเรื่องพวกนี้อยู่ด้วยย  :) :) :)