ผู้เขียน หัวข้อ: // เผยโฉมคันจริงแล้ว สดๆร้อนๆ Nissan March 2010 ว่าที่ EcoCar คันแรกของไทย  (อ่าน 25806 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
รายละเอียด อดใจรอสักครู้่ครับ

ออฟไลน์ Can

• Jr. Member
  • **
สวยดีนะนี่ น่าเสียดายที่เกียร์ออโต้ต้องรอไปก่อนจนเหล็กเย็น ไม่งั้นคงได้เห็นโปรโมชั่นพิสดารจากยาริสอีกแน่

ออฟไลน์ Sunnook

อ่า หน้าตาไม่ถูกใจผมเท่าไร

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก จนก.ไก่หมดโลก
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
สวิชท์แอร์เหมือน Nissan Cube เลย
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Jump

สวยบางมุม อยากดูตัวจริงก่อน อิอิ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
ด้านหน้าสวยมากกก

ด้านหลังมันขัดๆตานิดนึง

แต่โดยรวมถือว่าโอละครับ

ออฟไลน์ motion

เห็นแล้วใจละลายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

จะรอนะ CVT ..... ;D

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ประมาณนี้ก็ลงตัวแล้วล่ะ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ PREM

น่าร้ากกกกกกกกกกกกกก (แต่ไม่เท่ารุ่นเก่าแฮะ)
ต้องไปดูตัวจริงซะแล้ว!!
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ ??????

• **
ขอบคุณมากครับ สำหรับรายละเอียด

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ใครว่า Nissan March แคบ

เรามีภาพนายแบบกิติมศักดิ์

Mr.Carlos Ghosn มานั่งให้เราดูครับ

Plakapong

• บุคคลทั่วไป
หลังจากอัพเดทข่าวทุกวัน
วันนี้ได้เห็นชัดๆซะที
สวยมากๆครับ ถูกใจสุดๆ

เอาล่ะ...จัดมาเลยนะครับนิสสัน รุ่นท็อปสีขาว 1 คันครับ

ออฟไลน์ E@K

• **
หน้าหน้าสวยครับ แต่ไม่ชอบไฟท้ายอ่ะ ภายในโอเคเลย

ต้องรอดูตัวจริงอีกที  ;D

ออฟไลน์ joufo

เสียดายที่ไม่มีเครื่องดีเซล  :'(

ออฟไลน์ bankiggs

• Newbie
  • *

น่ารักดีแฮะ

ข้างในตกแต่งสวยดีนะครับ แต่มีความรู้สึกแคบๆ นิดนึงนะ

โดยรวมผมว่าสวยนะครับ เปิดตัวมายอดจองน่าจะสูง ด้วยราคาเริ่มต้นที่เอื้อมถึงได้ง่ายๆ ครับ

ออฟไลน์ Nut_K

น่ารักดีแหะ

แต่บางมุมไม่สวยเท่าไหร่อะ

ไว้ไปดูตัวจริงในงานอาทิตย์หน้าดีกว่า

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ด้านท้ายเหมือนออกแบบมาดีๆแล้วตอนท้ายสุดมีคนโดดเท้าคู่ถีบใส่ตรงไฟท้าย

ด้านหน้า ไม่มีข้อติอะไรคิดว่าอย่างนี้น่ะดีแล้ว
ด้านข้าง ชอบมาก ตีเส้นโค้งเดียวเหมือนไม่มีอะไรแต่ลงตัว

งานนี้พ่อแม่หลายคนอาจสบายใจ เพราะลูกสาวที่กำลังอยากได้รถใหญ่กว่าและแพงกว่า
อาจจะหันมามองตัวนี้แทน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ peeraphat

• Newbie
  • *
[youtube]uBEx916vksI[/youtube]

Chariot

ทรงสวยมาก ออพชั่นดีมาก ภายในกว้างมาก

อืม.. ราคาถูกมันทำให้ทุกอย่างดูดีขึ้นจริงๆแฮะ

งานนี้นิสสันไม่ใช่เจ้าพ่อตลาดวายแล้ว ขอให้ขายดีข้ามทศวรรษแบบ Sunny FF เลยนะ

ออฟไลน์ Tonaka

ผมว่ามันออกแบบได้ลงตัวดีน่ะ  แต่สำหรับผมว่าไม่ค่อยสวย  แต่ผมชอบมันมาาาาากกกกกก  (อาจฟังดูแปลกน่ะ แต่มันเป็นเรื่องจริง!!!)
阿蘇山

ออฟไลน์ peeraphat

• Newbie
  • *
ทีแรกว่าสนใจดูอยู่ เกือบจะเทใจว่าจะซื้อแน่ๆ แล้วด้วยซ้ำ

แต่ออกมาแบบนี้แล้ว สารภาพตรงๆ ว่า "ไม่สวย"

1. ชอบรูปทรงโดยรวมของโมเดลเดิมมากกว่า ทรงคล้ายรถเต่า ออกแนวคลาสสิค หน้าตาการ์ตูน ถึงจะดูผู้หญิงแต่ก็ดูน่ารัก กุ๊กกิ๊ก

2. โมเดลใหม่ความรู้สึกเหมือนเด็กมัธยมที่สับสนทางเพศ อยากจะเป็นผู้ชายแต่ก็หลบๆ ซ่อนๆ พ่อแม่แต่งหญิง ยิ่งเข้าไปดูข้างในนี่ตาหวานเชียว อวบอึ๋มอีกต่างหาก แบบนี้ไม่ใช่ Unisex แต่เป็นกระเทยชัดเจน

3. ยิ่งดูเวอร์ชั่นวิดีโอแล้วยิ่งรู้สึกว่าเป็นรถเล็กมาก ออกแนวกระป๋องเล็กน้อย ถึงแม้ความเป็นจริงขนาดจะเท่ายาริสก็ตาม แต่ทำออกมาแบบนี้ ยาริสที่ผมไม่ชอบยังดูดีกว่า

4. ข้อดีคือออปชั่นที่อัดมาให้กันเต็มที่ แอร์ออโต้ควรจะมีใน B segment ทุกค่ายได้แล้วนะ

5. อีกอย่างที่ขัดใจมากกกก คือแผงหนัาปัด มาแนวเดียวกับ Mazda 2 คือ ไม่ลงตัว ทำช่องกลมๆ ไว้สามช่อง ใส่มาตรวัดกลมๆ ไปสอง อีกช่องเอาสี่เหลี่ยมยาวๆ ยัดใส่ Graphic Designer หายไปไหน ทำไมไม่มาช่วยออกแบบ

ถ้าจะซื้อก็คงเพราะด้วยเรื่องราคาและออปชั่น แต่พูดจริงๆ ว่าทำใจลำบาก (ซื้อโมเดลเก่าราคาเท่ากันผมยังโอเคกว่า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 21:45:22 โดย peeraphat »

GreenG

โดยรวมแล้วมันจะเป็นอย่างไรก็ช่างมัน ผมมีตังแค่นี้ ประมาณ 4 แสน ยังไงมีก็ซื้อ March แน่ๆแม้ว่ารถมันจะสู้รถ 1.5 ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ traveller

ชอบช่องแอร์ กลม มีสันนูน ครับ
เหมือน ลูกคลื่น แล่นพริ้ว อยู่ข้างหน้า รถติด มองเงาแดด บนสันนูน เพลินดี
ภายใน ต้องนั่งสบายแน่ เพราะ รูปทรงภายนอก นูน แบบ กล่องลบมุม
ภายนอก ลบ มุมกล่อง ได้ดี เล่นเส้นสาย แบบ ยุโรป คือ กล้าได้ กล้าเสีย
ไฟหน้า เรียว แต่ โคมใน กลมหลายวง รับกับ ไฟตัดหมอก กลมแบ๊ว
นิสสัน รุ่นนี้ น่ารัก ดีครับ

เหลือ แต่ ราคา ว่า มาร์ช จะน่ารัก สมกับ ภาษี ที่ถูกกว่า คนอื่น หรือไม่ครับ
มาร์ช ควรจะมีราคา ถูกกว่า Proton Savy เครื่อง เรโนล์ต 1.2 สี่สูบ นะ
เพราะ พระนคร ออโต้เซลล์ เขา รอ ย้อนเกล็ด ตั้งท่า จะ ขาย Proton สี่ประตูเก๋งซีดาน คู่ของ Savy
โดย ยังไม่เปิดราคาขาย คือ รอ ให้ มาร์ช เปิดตัวก่อน
เหมือน ที่ เคยรอ ราคา Honda Freed แล้ว เปิดตัว Proton Exora ให้ ถูกว่า Freed เป็นแสน
ผลคือ Exora ยอดขาย ถล่มทลาย
แต่ Freed หงอย ถูก น็อค ไป โดย มวย โนเนม แบบ Exora

มาร์ช ต้อง ระวัง ตัวเรื่อง ราคาให้ดีนะครับ
พลาดท่า จะถูก Proton ซีดาน เครื่อง เรโนล์ต 1.2 สี่สูบ จาก มาเลย์ น็อค ได้ใน ยกแรก

ตลาดรถเมืองไทย หมดยุค มวย คนละชั้น ไปแล้ว
คนไทย จำนวนมาก ซื้อ รถ ที่ ราคา ครับ
ใคร ถูกกว่า ก็ จะได้ ลูกค้า มากกว่า

ดู Honda Freed vs Proton Exora คู่นี้ เป็น ตัวอย่าง นะครับ การตลาดนิสสัน
ชื่อ Honda มา แพ้ Proton ก็ ตรง ราคา ขาย นี่แหละครับ

ส่วน เรโนล์ต ฝรั่งเศส ก็ ได้ทุกท่า
Proton รุ่น 1.2 ลิตร ขายได้ เรโนล์ต ก็ ได้เงิน
Nissan ขายได้ เรโนล์ต ก็ ได้เงิน

มีแต่ คนไทย เท่านั้นแหละครับ ที่ เป็น คนจ่าย อยู่ข้างเดียว

ออฟไลน์ prai

ผมชอบคันที่คุณ Mr.Carlos Ghosn นั่งครับ .อยากได้อ๊อฟชั่นแบบนั้นครับ
ภายในดูดีมากครับ เบาะสีครีมขาวทำให้รถดูกว้างขึ้นตัดกับคอนโซนสีดำมากครับ
ดูสปอร์ดีทีเดียว ซันรูฟก็ทำให้บรรยากาศในรถดูน่าสัมผัสมากขึ้นครับ

methus zaa

สวยสุดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ - ' JEn ' - GD3 OMR

• Newbie
  • *
  • → It's Me.. ←
ยัง ไม่ ทิ้ง เค้า เดิม

เส้นสาย ชายล่าง ของประตู คล้าย ๆ มาสด้า 2 เลย
;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 22:14:44 โดย - ' JEn ' - GD3 OMR »

ออฟไลน์ moku

• Newbie
  • *
โอ๊ย.....อยากได้จัง

ออฟไลน์ losttheways

• Newbie
  • *
สีกับวัสดุภายในจะมีมาให้เลือกไหมนะ ผมเน้นกับเรื่องนี้จริงๆ