ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีการจองรถในงานมอเตอร์โชว์  (อ่าน 7635 ครั้ง)

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
ขออภัยที่อาจดูน่อมแน๊มไปหน่อยนะ เนื่องจากเพิ่งมาเป็นมาไม่นาน ได้มาดูบอร์ดเพื่อหาความรู้ แต่ตอนนี้กำลังสนใจจะซื้อรถกระบะโฟณืวีลดัดแปลงออย่าง ฟอร์จูนเนอร์หรือปาเจโร่
- ไมทราบว่าในงานนี้โตโยต้าเขาจะออกฟอร์จูนเนอร์2.5 VN เทอ์โบ 144 แรงม้า เกียร์ออโตหรือเปล่า เพราะพี่แกเอาไปขายมาเลเซียตั้งแต่โฉมเดิมแล้ว แต่ในไทยไม่ยอมออกมาเสีย มีแต่ เกียร์ธรรมดา ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
- มิตซู จะออกเครื่องเทอร์โบแปรผันกับเขามั้ยเนี๊ยะ
- ถ้าจองรถในงานนอกจากเงินแล้ว ต้องนำอะไรไปอีก (อยู่ 3 จว.ชายแดนใต้ครับ)

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอทราบวิธีการจองรถในงานมอเตอร์โชว์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 01:45:09 »
ขึ้นมาไกลเลยนะครับ  ;D

จองในงานบัตรประชาชนใบเดียวก็พอครับ

ออฟไลน์ tori_98

• Newbie
  • *
    • Maoyokgang
Re: ขอทราบวิธีการจองรถในงานมอเตอร์โชว์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 08:23:41 »
จริงๆก็มีเงินกับบัตรประชาชนละครับ
แต่ขอเสริมอีกนิดนึงว่า คุยอะไรหรือต่อรองของแถมกับเซลล์ไว้ควรเขียนลงในใบจองให้หมดครับ แล้วให้ผู้จัดการศูนย์นั้นๆเซ็นต์รับรอง ป้องกันเซลล์ให้ของแถมล่อใจพอถึงเวลาแล้วให้ไม่ได้ ;D
อ้อ วันรับรถเขียนลงไปในใบจองด้วยเลยครับ :)
โชคดีครับ :D

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 12:31:44 »
ผมแนะนำให้พี่ไปดูรถที่โชว์รูมท้องถิ่นดูก่อนครับ ว่าเขาให้โปรโมชั่นอะไรบ้าง

แล้วค่อยมาดูที่มอเตอรืโชว์ครับ ถ้าที่นี่ให้ข้อเสนอดีกว่า ก็เอาที่นี่เลย

แต่ถ้าโชว์รูมที่โน่นให้ข้อเสนอเดียวกัน ก็แนะนำให้ออกที่โชว์รูมที่โน่นดีกว่าครับ

จะได้ไม่ต้องมาเสียเวลามารับรถถึง กทม.

- มิตซู จะออกเครื่องเทอร์โบแปรผันกับเขามั้ยเนี๊ยะ

พี่ครับ ทุกวันนี้เครื่อง 2.5 และ 3.2 ที่อยู่ในปาเจโร่ สปอร์ต

มันก็พอฟัดพอเหวี่ยงกับฟอร์จูนเนอร์แล้วล่ะครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 16:47:54 »
(อยู่ 3 จว.ชายแดนใต้ครับ)

จอง ดาวน์ BMW Security หรือ Mercedes Guard แล้วผ่อนต่ำๆต่อไปเรื่อยๆดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 22:50:51 »
ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ
ผมได้ไปดูรถที่ศูนย์ใกล้บ้านแล้ว ราคาก็แพงกว่า กทม สัก 10,000 ได้  แต่ของแถมมีแค่ประกันชั้น 1 อย่างเดียว นอกนั้นของไร้สาระ ทั้งนั้น เคยขอข้อมูลจากเซล์ลในคลับบอร์ดเขาก็ให้ข้อเสนอมากว่าเยาะเช่น กล้องมองถอย จอกลาง แร็คหลังคา พ่นกันสนิม และอีกหลายรายการ รวมทั้งมีส่วนลดอีกด้วย ก็เลยคิดว่าน่าจะดีกว่าซื้อที่ใกล้บ้าน และอีกอย่างพอดีจะทำธุระที่กรุงเทพด้วย
แต่ ไม่มีใครรู้นะว่าฟอร์จูน 144 แรง ออโต้ จะออกเมื่อไหร่  สาวก ฟอร์จูน พอรู้หรือเปล่า ช่วยตอบที

ออฟไลน์ bankiggs

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 01:38:47 »

มาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ ไม่เคยเหมือนกัน แต่ครั้งนี้ เล็ง Civic ไว้คร้าบ....

ปล. ปาเจโร่ สปอต สวยมากมาย ราคาถูกว่า ฟอร์จูนเนอด้วยแฮะ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 23:33:23 »
มาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ

ออฟไลน์ joker.d.s

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 13:13:37 »
ขอเก็บขอมูลด้วยคนจร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ