ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการอัพเฟรมแวร์bmwและการใช้งาน  (อ่าน 2283 ครั้ง)

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
ถามเรื่องการอัพเฟรมแวร์bmwและการใช้งาน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 08:01:50 »
ขอรบกวนพี่ๆที่ใช้และทำมาดังนี้ครับ
1 ทำมาแล้วประกันหมดbsiหมดใช่ไหมตามที่อัพ เช่นเนวี หน้าจอ เครื่องเสียง
2 ใช้แล้วมีปัญหาอะไรไหม เอ๋อๆบ้างป่าว
3 ถ้าที่ศูนย์จะรับทำไหม ไม่อยากเสีย bsi
4 กล้องbmที่ศูนย์ หน้า หลัง 15,000 ถ้าจะติดเองพี่ๆที่ทำไปจัมพ์ไฟตรงไหน เพราะที่จุดบุหรี่เวลาดับเครื่องไฟไม่ตัด
5 ปุ่มอากาศหมุนเวียนในรถปกติติดเครื่องจะไม่มีไฟติด ถ้ากดจะเป็น A กับ M ความหมายแต่ละอย่างคืออะไร ทั้งไหไม่ติด a m
6 ปัดน้ำฝนออโต้ต้องคอยกดให้ a ทุกครั้งเหรอครับ เพราะดับเครื่องติดใหม่ไฟก็ดับทุกครั้ง ปกติไหมครับ
7 ล้อหน้า245/45/18 หลัง275/40/18 ผมเติมเท่ากัน 38 แข็งไปไหม ปกติพี่ที่ใช้เติมกันเท่าไหร่บ้าง

รบกวนทุกท่านที่ใช้ที่ทราบช่วยบอกที ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

Re: ถามเรื่องการอัพเฟรมแวร์bmwและการใช้งาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 12:15:58 »
ไม่มีใครช่วยตอบบ้างเลยเหรอครับ ยังรออยู่น๊า
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ nuttanva

• Jr. Member
  • **
Re: ถามเรื่องการอัพเฟรมแวร์bmwและการใช้งาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 12:35:27 »
7. ลม เท่าไหร่ผมไม่แน่ใจนะครับ แนะนำว่าเติมตามสเปกที่ติดอยู่เสาb ฝั่งคนขับครับ แต่อาจจะต้องแปลงหน่วยกันนิดนึง ถ้าจำไม่ผิดเป็นหน่วยkg.m ไม่มีpsi

ออฟไลน์ Army2011

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 13:43:25 »
1-4 ยังไม่เคยทำเลยครับ รอท่านอื่นมาตอบ

5 สามารถกดเป็น M ไว้ได้ตลอดเลยครับ A คือ Auto ระบบจะเปิด ปิดช่องอากาศเข้าตามความเหมาะสม และสภาพอากาศ M คือ Manual ซึ่งจะปิดไม่ให้อากาศเข้าครับ ซึ่งจริงๆจะมีเข้ามานิดๆ ตามสไตล์รถยุโรป แนะนำให้กดไฟให้ติดที่ M เลยครับ ไม่ต้องคอยเปลี่ยน

6 ใช่ครับ ต้องกดทุกครั้ง พอดับเครื่อง ไฟ Auto จะหายไปด้วยครับ แต่จริงๆขึ้นรถพอฝนตกกดอันเดียวก็ไม่ลำบากครับ ระบบ Auto ทำงานดีใช้ได้เลยครับ อ้อ มีปรับความ Sensitive ของระบบด้วยครับ ดูตรงที่เป็นลูกกลิ้งนะครับ

7 จริงๆ Spec ยางนี้ ผมว่า 35 ก็เยอะแล้วครับ ถ้าไม่ได้นั่งเยอะ 32-35 ได้สบายครับ ยางรันแฟลตค่อนข้างแข็งอยู่แล้วครับ อ้อ... อย่าลืม Reset ค่าใหม่ทุกครั้งที่  i-drive/ Setting เวลาเติมลมนะครับ

ยินดีด้วยกับรถใหม่นะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 14:06:09 »
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

แสดงว่าของผมมันเอ๋อๆแน่เลย แน่เลย ต่องคอยกด a m ไม่งั้นไฟมันดับตลอด สงสัยต้องเข้าศูนย์เช็ค

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 21:30:50 »
ขอรบกวนพี่ๆที่ใช้และทำมาดังนี้ครับ
1 ทำมาแล้วประกันหมดbsiหมดใช่ไหมตามที่อัพ เช่นเนวี หน้าจอ เครื่องเสียง
2 ใช้แล้วมีปัญหาอะไรไหม เอ๋อๆบ้างป่าว
3 ถ้าที่ศูนย์จะรับทำไหม ไม่อยากเสีย bsi
4 กล้องbmที่ศูนย์ หน้า หลัง 15,000 ถ้าจะติดเองพี่ๆที่ทำไปจัมพ์ไฟตรงไหน เพราะที่จุดบุหรี่เวลาดับเครื่องไฟไม่ตัด
5 ปุ่มอากาศหมุนเวียนในรถปกติติดเครื่องจะไม่มีไฟติด ถ้ากดจะเป็น A กับ M ความหมายแต่ละอย่างคืออะไร ทั้งไหไม่ติด a m
6 ปัดน้ำฝนออโต้ต้องคอยกดให้ a ทุกครั้งเหรอครับ เพราะดับเครื่องติดใหม่ไฟก็ดับทุกครั้ง ปกติไหมครับ
7 ล้อหน้า245/45/18 หลัง275/40/18 ผมเติมเท่ากัน 38 แข็งไปไหม ปกติพี่ที่ใช้เติมกันเท่าไหร่บ้าง

รบกวนทุกท่านที่ใช้ที่ทราบช่วยบอกที ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

1-3. ปกติ อัพเฟริมแวร์ ศูนย์อัพให้ได้นะครับ แต่หากจะอัพเอง ไม่น่าหลุด bsi เพราะโปรแกรมก็ของ bmw เองครับ เพื่อนอัพแล้ว ไม่มีไรนะครับ ที่แน่ๆ เนวิ อัพเวอชั่น ภาพสวยขึ้น poi อัพเดทครับ
4. ตอนนี้ ราคาลงแล้วนะครับ ติดกัน หมื่นต้นๆ ในกลุ่มครับ จาก 0 ไม่ต้องติดเองครับ
5. จำได้ปกติ จะขึ้น A นี่ครับ ตอนสตาร์ท  A = เปิดออโต้ ลมนอกเข้ามาได้ เปิดๆ ปิดๆ  M = ปิดตลอดครับ  ส่วนไม่มีไฟ คือเปิดตลอดครับ  ส่วนตัว เพื่อนๆ จะโค๊ดดิ้งให้ค้างที่เลือกไว้ ส่วนใหญ่คือ M ครับ
6. ต้องกดเองทุกครั้งครับ
7. ยางค่อนข้างใหญ่ อาจจะลอง 34 หน้า 36 หลัง ไหวไหม ไม่ไหว ก็ 36-38 ครับ แต่ 38 หมด ไม่เด้งเหรอครับ
S3 - F30
X1 - E84

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 21:48:53 »
ขอบคุณมากๆครับผม

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 21:48:33 »
ตอบ ที่จุดบุหรี่ มันจะตัดเองครับ สัก 5 นาทีได้ครัย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 22:23:44 »
อ่อๆขอบคุณครับผม