ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Lexus RX : RX200t F-Sport ทั้งภายนอกและภายในห้องโดยสาร //  (อ่าน 18368 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Lexus RX : RX200t F-Sport 4,990,000 บาท
LIVE BY YOUR OWN RULES

RX200t Luxury 2WD       3,990,000 บาท
RX200t Premium 2WD    4,490,000 บาท
RX200t F-Sport 4WD      4,990,000 บาท

* รุ่น RX200t F-Sport ราคาพิเศษถึงวันที่ 13 ธันวาคม 2558
หลังจากนั้นจะปรับเป็น 5,090,000 บาท

RX200t

รหัส 8AR-FTS เครื่องยนต์เบนซิน 4สูบ แถวเรียง 16 วาล์ว Dual VVT-iw (Variable Valve Timing-intelligent Wide)
ขนาด 2.0 ลิตร 1,998 ซีซี. Twin-Scroll Turbo ( พ่วงเทอร์โบ )
ให้กำลังสูงสุด 238 แรงม้า (PS) ที่ 4,800 - 5,600 รอบ/นาที
แรงบิดสูงสุด 350 นิวตันเมตร ที่ 1,650 - 4,000 รอบ/นาที อัตราส่วนกำลังอัด 10.0 : 1
จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ 6 จังหวะ

สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมสามารถอ่านได้ที่ link ด้านล่างนี้เลยครับ
http://www.headlightmag.com/lexus-rx-debut-in-thailand-2015/

Exterior ภายนอก

Engine เครื่องยนต์

Interior ภายในห้องโดยสาร

// พาไปชมรถคันจริง Lexus RX : RX200t Premium ทั้งภายนอกและภายในห้องโดยสาร //
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=47475.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2015, 08:37:25 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ps000000

ไม่ชอบเบาะสีแดงอ่า

ออฟไลน์ Arado_kung

จัดอุปกรณ์ติดรถแบบแปลกๆมาให้อีกแล้ว ตัว F-Sport แพงกว่า 500,000 แต่เบาะมี memory แค่ฝั่งคนขับ ส่วนตัว premium มี memory 2 ฝั่ง แถมปรับรองน่องได้ กับได้ระบบขับเคลื่อน4ล้อและม่านบังแดดประตูหลัง เหมือนไม่ค่อยคุ้มยังไงก็ไม่รู้สิ  :(  :(  :(

ออฟไลน์ HLRx

ค่ายนี้เค้าออกแบบรถ หรือ เรือนี่ ดูแล้วออกทะเลไปไกลเลย

ออฟไลน์ rojsak2021

ค่ายนี้เค้าออกแบบรถ หรือ เรือนี่ ดูแล้วออกทะเลไปไกลเลย
ราคาก็ออกทะเลด้วย 5555

ออฟไลน์ yourturle

เพิ่ม 4wd อีก 2ล้อ ล้อละ 200k และอีก 100k เบาะแดง-ภายในแดง กระจังpredator roof จุกจิก

มันต่างกับ รถตลาด 2wd>>>4wd มากเหลือเกิน พวกนี้แค่ 60k-80k มันสมชื่อ premium & f sport

Xc60 น่าจะดีกว่า ทั้งราคาและออฟชั่น แต่อย่างว่า ข้าคือ "LEXUS"
One Day.

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
จัดอุปกรณ์ติดรถแบบแปลกๆมาให้อีกแล้ว ตัว F-Sport แพงกว่า 500,000 แต่เบาะมี memory แค่ฝั่งคนขับ ส่วนตัว premium มี memory 2 ฝั่ง แถมปรับรองน่องได้ กับได้ระบบขับเคลื่อน4ล้อและม่านบังแดดประตูหลัง เหมือนไม่ค่อยคุ้มยังไงก็ไม่รู้สิ  :(  :(  :(

F-Sport สิขับ 4 ล้อ ปุ่มปรับ 4 ล้อก็มองเห็นชัดๆ บนรูป

ออฟไลน์ [J]e[w]

เหมือนผมไม่เห็นที่ปัดน้ำฝนด้านหลัง..... :D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ไม่ได้ Mark Levinson แล้วหรอครับ ?

ออฟไลน์ Arado_kung

เหมือนผมไม่เห็นที่ปัดน้ำฝนด้านหลัง..... :D

ซ่อนแบบเนียนๆอยู่ใต้สปอยเลอร์ครับ  :)  :)  :)

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
ซ่อนอยู่ในสปอยเลอร์หลังครับ  เป็นแบบนี้มาตลอดแล้วของ เลกซัสยุคใหม่ๆ

ไม่ได้ Mark Levinson แล้วหรอครับ ?

Mark Levinson 15 ลำโพง จะอยู่ในรุ่น RX350 และ RX450h ครับ
ส่วน RX200t ทุกรุ่นจะได้ Lexus Premium Audio 12 ลำโพงครับ

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
สวยนะครับ ภายนอก แต่ภายใน ไม่ค่อยเท่าไร

ออฟไลน์ Lucky_suby

รอดูราคา...ราคาออกมา ไม่น่ารอเลย...ตั้งราคาไม่อยากขายยังไงไม่รู้ ไปไกลเกินละครับ...

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
เบาะสีแดงดูไม่สวยเอาเลย
@ngel gunman

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ไม่มีภาพตัว Luxury หรอครับ ผมว่าราคา+ออปชั่น เทียบคู่แข่ง ใช้ได้เลย ล้อ18ก็สวยด้วย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่มีภาพตัว Luxury หรอครับ ผมว่าราคา+ออปชั่น เทียบคู่แข่ง ใช้ได้เลย ล้อ18ก็สวยด้วย
link แปะอยู่ข้างบนแล้วนี่ครับ
แถวๆ รูปรถสีแดง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Activehybrid

เบาะสีแดงดูไม่สวยเอาเลย
ผมก็กำลังจะถาม เบาะเล่นสีแดงแบบนี้คือสวยเหรอครับLexus

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ราคาพิเศษไหมละท่าน
 ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

นั่นลิ้งค์ รุ่น premium ครับ

ออฟไลน์ beau_t

• Full Member
สวยสู้ตัว premium ไม่ได้ :-\

ออฟไลน์ MUK

ชอบมากครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

เบาะนี่เป็นเพราะกล้อง หรือมันสีโทนนี้อยู่แล้ว ?

สีดูเหมือนเอาไปหุ้มซัพเจ้าเดียวกับที่หุ้มให้ Vios sportivo
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป

คันขาว เบาะแดง รุ่น F-Sport ครับ มีปุ่ม 4wd อยู่ ดูดีๆ ครับ

ออฟไลน์ SM.

ลายล้อ สวยทุกรุ่นเลย Lexus

ออฟไลน์ dt9

เห็นด้วยครับ แดงแบบนี้ไม่สวยเลย เหมือนแดงรถตู้หรือรถสองแถวเลย

ออฟไลน์ aun

คันขาว เบาะแดง รุ่น F-Sport ครับ มีปุ่ม 4wd อยู่ ดูดีๆ ครับ

เค้าถามถึงรุ่น Luxury นี่ครับ ไม่ใช่ F-Sport หรือ Premium ซึ่งอีกท่านก่อนหน้ามาตอบว่าลิงก์อยู่แถวๆคันสีแดง ซึ่งเป็นรุ่น Premium คนถามเลยมาตอบกลับว่านั่นลิงก์รุ่น Premium ไม่ใช่รุ่น Luxury ที่เค้าอยากเห็นรายละเอียดครับ

ออฟไลน์ recycleman

โดยรวมก็โอเคครับ แต่อยากจะแนะนำว่าควรใส่textureบรรดาปุ่มสวิทช์ต่างๆให้มันแตกต่างกับโตโยต้าสักหน่อยเถอะ โดยเฉพาะปุ่มปรับเบาะไฟฟ้านี่.....ไหนๆราคามันก็พรีเมียมไปซะขนาดนั้นแล้วน่ะ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ภายนอกไปไกลแต่ภายในไม่ไปไหนเลย ผมว่าBMนี่ขี้เกียจเรื่องภายในแล้ว lexusนี่พวกปุ่มควบคุมแทบไม่ได้ออกแบบไรเลย คนซื้อlexusรุ่นนี้น่าศึกษาความต้องการครับ

ตอนนี้ถ้าภายในผมว่าBenzเด่นสุดในกลุ่มครับ

ตัว Luxury ไม่มีมาโชว์ครับ มีแต่ Premium กับ F-Sport