ผู้เขียน หัวข้อ: รถของแต่ละคนล็อคสปีดครูสคอนโทรลกันที่เท่าไหร่บ้างครับ  (อ่าน 2240 ครั้ง)

ออฟไลน์ Redcliff

• Jr. Member
  • **
เมื่อไปงานแต่งเพื่อนขับเจ้า Xtrail 2.0v ไป ขากลับช่วงค่ำๆบนบูรพาวิถีผมลองกดครูสคอนโทรลที่ความเร็ว150km/h มันไม่ยอมค้างให้ครับ ลองกี่ครั้งๆก็กลับมาครูสที่ไม่เกิน144km/h ไม่ว่าจะกดปุ่มบวกเพิ่มความเร็วบนพวงมาลัย เหยียบให้ถึง150แล้วกดใหม่มันก็ตีกลับมาที่ความเร็วเดิม แสดงว่ามันต้องล็อคไว้แน่ๆสินะครับ

มีรถใครบ้างครับที่ครูสคอนโทรลล็อคความเร็วสูงสุดไว้ เคยลองแค่คันนี้คันเดียว

ปล.ไม่ได้เหยียบแช่นะครับ ลองทางสั้นๆแล้วกลับมาวิ่งที่ความเร็วปกติเหมือนเดิม

ออนไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
Alphard ที่Office ล๊อคที่100 ครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
ไม่เคยใช้เลย  :-X

ออฟไลน์ Tomz

ตั้งไว้ที่ 110 ครับ แต่.....ไม่เคยกดใช้เลย  ;D ;D
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Ruksadindan

ดับเครื่อง ติดใหม่ มันก็ลืมหรือเปล่าครับ แต่ล่าสุดตามสภาพการจราจร ก็ร้อยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เคย 150 ของ Everest มันได้ 148-152 ครับ ลงเขามันล็อคไว้ 148 ลงมายังไงได้ไม่เกิน 150 แต่วิ่งเรียบๆ มันไป 152 บ่อยๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ aekoy

Volvo V60 ปกติ  ตั้งที่ 110-120 ออกต่างจังหวัดใช้ตลอดครับ บางทีเจอรถติดๆก็ใช้ไม่ต้องเหยียบเบรค รถสามารถตั้งได้ถึง 200
Volvo 850 T-5R
SAAB 9000 Aero
BMW E30 M10 coupe M/T 1987
Volvo V60
Toyota AE111

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมไม่เคยใช้เลยเวลาขับไกลๆ ใช้แล้วง่วง

ออฟไลน์ choomodify

80 ครับ วิ่งบูรพาวิถี ล๊อคตั้งแต่ด่านบางวัว มาลง ด่านเซนทรัลบางนา วิ่งเลนซ้ายสุดถ้าเจอรถขวางก็ค่อยๆเบี่ยงออกมาครับ สบายๆครับ เมื่อก่อนคิดว่ามันช้าไป แต่ทำบ่อยๆก็ชินครับ ลองเทียบกับขับที่ 100-110 แล้ว ระยะเวลาถึงที่หมายต่างกันนิดเดียวจริงๆ แต่ประหยัดน้ำมันกว่าเห็นๆๆ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ของผมใช้ที่ 115 หรือ 120km/hr บน Motor Way ครับ ตามกฏหมายกำหนด ครับ

Cruise Control หากไม่ใช่ Adaptive Cruise Control อย่าเร็วมากเลยครับ

เหม่อแล้วอันตรายครับ ผมใช้เพื่อลดการเมื่อยล้าในทางโล่งเท่านั้นครับ แต่ก็ต้องมีสติจดจ่อบนถนนเหมือนเดิมครับ

8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ผมล็อคไว้ที่ 100 วิ่งซ้ายไม่ก็กลางบนทางด่วนเฉพาะตอนที่โล๊งโล่ง
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก