ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเชียงใหม่มี Altis ทะเบียน กทม เยอะจัง  (อ่าน 18959 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

ตามหัวข้อแหละครับ เชื่อว่าในนี้มีชาวเชียงใหม่อยู่เยอะ หรืออาจจะเคยมา และเชื่อว่าต้องเจอแบบเดียวกับผม
Corolla Altis รุ่นใหม่ทะเบียน กทม เยอะมากกกกกกก และที่สำคัญเป็นสีเงินหมดเลย แต่หมวดอักษรต่างกัน
มีทั้ง 3กฆ 3กม 3ก.... ก็ว่ากันไป อยากทราบว่าเป็นรถของบริษัทอะไรรึเปล่าครับ เพราะมันแห่กันมาเยอะเกินจนผมสงสัย ผมออกไปทีไรต้องเจอไม่ต่ำกว่า 1 คัน เจอทุกครั้ง เจอจนผวากันไปข้าง 5555 ฟีลแบบ มาอีกแล้วเหรออัลติส กทม สีเงิน

ปล ผมเจอคันแรก 3กฆ 9XXX ตั้งแต่ช่วงอัลติสรุ่นนี้เปิดตัวใหม่ จนถึงตอนนี้ก็เจอเพิ่มขึ้นๆ และผมมั่นใจว่ามันไม่ใช่คันเดิม
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: ทำไมเชียงใหม่มี Altis ทะเบียน กทม เยอะจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 22:26:09 »
แบ่งออกเป็น 2 ประเภทครับ
1. รถเช่า มีพอสมควรไม่มากเท่าไหร่AVIS,Budget... มีพอสมควรแต่ไม่มาก
2. รถบริษัท/ธนาคารไม่แน่ใจว่าบริษัทอะไรแต่เคยมีฝูงAltis08 มากินข้าวร้านอาหารในซอยบ้านผม 
    เกือบๆ10 คันสีเงินป้าย กทม ส่วนติสใหม่สีเงิน ป้าย กทม เคยเจอที่เจี่ยท้งเฮงสาขาใหม่
    เป็น 10 คันเหมือนกัน เหมือนมีสัมนา อบรม อะไรสักอย่าง บางบริษัทใช้LancerEX สีน้ำเงินครับ
    เคยเจอเป็นฝูงเหมือนกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
Re: ทำไมเชียงใหม่มี Altis ทะเบียน กทม เยอะจัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2015, 17:50:25 »

รถบริษัทที่ขับขึ้นมาทำงานต่างเมือง

รถเช่าจากบริษัทชั้นนำ

รถคนต่างจังหวัด แต่จดทะเบียน กทม. (ความเชื่อเรื่องทะเบียน กทม. ปล่อยออกได้ไว)

อะไรก็เป็นไปได้หมดครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 20:28:14 »
คือ 3กx   มันไม่ใช่ทะเบียนรถสาธารณะรึเปล่าครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 10:11:18 »
เดี๋ยวผมจะสังเกตุและนับคันบ้าง

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 07:28:54 »
รถเช่า รถฟลีทครับ

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 21:22:09 »
แบ่งออกเป็น 2 ประเภทครับ
1. รถเช่า มีพอสมควรไม่มากเท่าไหร่AVIS,Budget... มีพอสมควรแต่ไม่มาก
2. รถบริษัท/ธนาคารไม่แน่ใจว่าบริษัทอะไรแต่เคยมีฝูงAltis08 มากินข้าวร้านอาหารในซอยบ้านผม 
    เกือบๆ10 คันสีเงินป้าย กทม ส่วนติสใหม่สีเงิน ป้าย กทม เคยเจอที่เจี่ยท้งเฮงสาขาใหม่
    เป็น 10 คันเหมือนกัน เหมือนมีสัมนา อบรม อะไรสักอย่าง บางบริษัทใช้LancerEX สีน้ำเงินครับ
    เคยเจอเป็นฝูงเหมือนกัน

LancerEX สีน้ำเงิน เป็นของ ธ.กรุงเทพครับ