ผู้เขียน หัวข้อ: XXXXX ใครมีประสบการณ์ระทึกขวัญ แอคชั่นทริลเลอร์ เกี่ยวกับรถมั้ยครับ XXXXX  (อ่าน 11430 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ใครเจอประสบการณ์ระทึกขวัญเกี่ยวกับรถ ทั้งเรื่องอุบัติเหตุ หรืออาชญากรรม หรือเรื่องลึกลับ เกี่ยวกับรถ มาเล่าสู่กันฟังนะครับ

ของผมมีหลายเรื่องเลย

1. เบรคแตก

รถผมเคยเบรคแตกที่ความเร็ว 60-70 ครับ ที่ถนนลำลูกกา สืบได้ทีหลังว่าเกิดจากตัวปรับแรงดันรั่ว

ตอนแรกเสียววูบเลย แต่โชคดีที่ถนนโล่ง และรถผมเป็นเกียร์ธรรมดา ก็เลยค่อยๆเชนเกียร์ลง แล้วเอาล้อครูดกับขอบฟุดบาท จนความเร็วเหลือเกือบๆ 30

แต่คราวนี้ข้างหน้าดันมีสิบล้อจอดอยู่ ครูดฟุตบาทก็เอาไม่อยู่แน่ๆ ผมตัดสินใจดึงเบรคมือเลยครับ...

ข่าวดีคือ รถหยุดได้อย่างปลอดภัยไม่ชนอะไร  ข่าวร้ายคือ ตัวเองหัวโขกกับพวงมาลัย เขียวคล้ำไปทั้งสัปดาห์... :P

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ควรมีสติ และคาดเข็มขัดทุกครั้ง

2. รถไฟไหม้

คราวนี้อยู่บนโทลเวย์ครับ รถเริ่มมีควันเข้ารถ ผมรีบดับเครื่องเลย โชคดีที่อยู่เลนซ้ายอยู่แล้ว

แล้วพอจะเหยียบเบรค แป้นเบรคจม!! ผมก็ตกใจแปบนึงแล้วก็ใช้วิธีเชนจ์เกียร์ลง

เชนจ์เกียร์ลงแล้วยังไม่หยุดดี ผมเลยใช้วิธีแถเข้าผนังปูนครับ ตอนนั้นควันโขมงเต็มฝากระโปรงเลย

ผมเปิดฝากระโปรง เห็นไฟไหม้บริเวณท่อร่วมไอเสีย โชคดีที่ท่อน้ำมันอยู่อีกฝั่งของเครื่อง แต่ยังไงก็ต้องรีบดับไฟ

ผมถอดเสื้อยืดออก หยิบหม้อพักน้ำออกมาเทน้ำลงเสื้อ แล้วเอาผ้าชื้นๆตบไฟ + เทน้ำหมดกระปุก จนไฟมอดครับ

เพื่อความแน่ใจ ยังเอากระปุกน้ำฉีดกระจกมาเทซ้ำให้แน่ใจ แ้ล้วก็รอจนตำรวจทางด่วนมาพบ เสียค่ารถลากลงไป 600

สาเหตุเพลิงไหม้เนื่องจาก ซีลท้ายเกียร์รั่ว น้ำมันเกียร์หยดลงท่อไอเสีย เกิดไฟไหม้ลามมาโดนท่อน้ำมันเบรคอีก

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ตรวจเช็ครอยรั่วขณะออกรถทุกครั้ง และพบน้ำเปล่าไว้เสมอ(เอาไว้เติมหม้อน้ำรถก็ได้)

3. ชนรถ

เรื่องเกิดที่ถนนโพธิ์แก้ว ผมเห็นชายคนนึงยืนริมฟุตบาทคงเตรียมจะข้ามถนน ผมเลยตบไฟสูงเตือนไม่ให้ข้ามมา มันกระชั้นชิด

แต่ชายคนนั้นก็ค่อยเดินออกมาครับ เขาคงกะข้ามหลังรถผม เพราะเขาหยุดตรงเลน 1 ให้รถผมที่อยู่เลน 2 ไปก่อน

แต่คราวนี้ มอไซค์ที่อยู่เลน 1 เกิดเฉี่ยวชายคนนี้กระเด็นมาโดนท้ายรถผม แล้วตกลงไปนอนที่พื้นถนน!!!

ด้วยความที่ผมกลัวที่จะต้องรับผิดชอบ ก็เลยไม่กล้าหยุดรถช่วยเขา มองผ่านกระจกหลังก็ยังเห็นเขานอนนิ่งอยู่

ผมขับมาหลายกิโลแล้วจึงหยุดรถดู พบว่ารถไม่มีรอยที่ท้ายรถ แต่ก็ยังรู้สึกไม่สบายใจ

เพราะท้ายรถผมเป็นหางปลาแหลม อาจทำให้กระดูกหักได้ นิทานเรื่องนี้ยังไม่มีบทสรุปครับ..

แล้วคนอื่นๆ เคยเจอประสบการณ์ตื่นเต้นระทึกขวัญอะไรบ้างครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 21:41:29 โดย Chariot »

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
ประสบการณ์ เยอะจิงๆ ท่านนี้

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
ผมมีเรื่องสองเรื่องครับแต่ส่วนใหญ่เกิดกับพ่อผม

ครั้งแรกเมื่อก่อนพ่อผมทำงานเยอะมากครับขับรถไปต่างจังหวัดทุกวัน

ทีนี้ขับๆอยู่แล้วหลับในปรากฏว่าข้างหน้ามีโค้งพ่อผมก็ยังไม่รู้สึกตัว รู้สึกตัวอีกทีตอนผ่านโ้ค้งมาแล้วครับ

ไม่มีใครเป็นอะไรทั้งสิ้น

ไม่รู้เพราะแม่ย่านางบนรถหรือถนนมันลาดเอียงเลยทำให้รถเลี้ยวเอง

อีกเรื่องนึงเมื่อ2-3ปีก่อน

ผมนั่งรถไปกับพ่อและก็ญาติผมจะไปดูแบบบ้านที่สุพรรณ

ก็ขับธรรมดาๆแล้วก็เจอรถจากทางแยกเข้ามาเลยชะลอ

คันข้างหลังที่ตามมาวิ่งมาเร็วมากเลยชนท้ายรถผมแบบไม่เบรกเต็มๆ

แล้วด้วยแรงกระแทกหรืออะไรซักอย่างปรากฏว่าเบรกค้างคุมรถไม่ได้

ก็เลยเข้ากำแพงสะพานเต็มๆ

แล้วรถผมตอนนั้นเป็นยาริสซึ่งมันบางมากชนหน้าหลังเละเลย เละจนกระทั่งหลังคายังเบี้ยว ประตู4บานเปิดไม่ได้

ยาริสผมคันนั้นก็เลยต้องขายซากไป

;D ;D

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Ruksadindan

น่ากลัวครับ
เกิดแล้วคงระวังไม่ให้เกิดอีกนะครับ
ถ้ายกไฟสูงแล้วไม่หยุด อย่ายกดีกว่าครับ
เราหวังจะเจริญแบบนานาอารยประเทศ แต่ไม่ทำแบบเขา เราจะเจริญแบบเขาก็คงไม่ได้หรอกครับ

ออฟไลน์ Sunnook

ของผมจำไม่ได้แล้วว่ามีกี่ครั้ง เอาเท่าที่จำได้ ถ้านึกออกจะมาอัพเดตเพิ่ม 55

กลับมาจากบ้านย่ากับพ่อ ขับ TRIBUTE 3.0 เหยียบเต็มที่ช่วงทางด่วนศรีสมานถึงแจ้งวัฒนะ
ปรากฏว่าคันเร่งค้างเพราะติดพรมรถครับ เกือบจูบก้นวีออสคันหน้าแล้ว เขารู้ตัวหรือเปล่าก็ไม่รู้
ถ้ารู้ตัวก็เร่งหนีไม่ขึ้นล่ะครับ ตอนนั้นเร็วประมาณ 140 - 160 ได้ แต่โชคดีพ่อบิดกุญแจออกก่อน
แล้วจอดข้างทาง ขยับพรม สตาร์ทใหม่ขับต่อไปได้ โล่งงงงอก

ครั้งนี้ผมขับเอง ไปซื้อกับข้าว ถอยหลังออกจากที่จอดรถ พอจะเดินหน้า มันมีเสียง ครืดๆๆๆ ดังมาก ๆ รถก็แล่นไม่ไป และมีการสั่นด้วย
เสียงเหมือนดังมาจากข้างหลังรถ ผมก็หยุดแล้วดูว่าปลดเบรกมือหรือยัง ปรากฏว่าปลดแล้ว ก็เลยลองยกแล้วก็ปลดอีกรอบ
รู้สึกเบรกมือตอนยกลื่น ๆ ผิดปกติ พอลองเร่งอีกครั้งก็ยังมีเสียงครืด ๆ ดังมากกกกก แล้วรถไม่ค่อยเคลื่อน คราวนี้คนหันมามองหมดลานเลย ผมก็ลงรถไปดู "ยางแตกแหง"
และก็มีคนบอกผมว่า "รถน้องติดก้อนหินน่ะ" ผมก็ขอบคุณเขา  มองไปเห็นก้อนหินขวางอยู่ตรงล้อขวาหลัง มีรอยลากเป็นระยะประมาณ 1 ไม้บรรทัดได้  
ก็เลยถอยหลังแล้วก็ตีวงรถให้พ้น  กลับมาบ้านก้มดู ปรากฏว่าไม่มีรอยอะไรที่ตัวถัง อ่า โล่งงอก

ออฟไลน์ BnN

เคยแต่
กำลังกลับบ้านหลังจากไปเรียนเสร็จ แล้วก็ลงสะพานใหญ่ข้ามบางนาตราด เพื่อที่จะขึ้นสะพานข้ามแยกซอยลาซาล
ก็เลาะๆเลนที่ 2 จากซ้ายมา (มีทั้งหมด 4 เลน) แล้วตอนนั้นก็คิดอะไรไปเรื่อยเปื่อย
พอมานึกขึ้นได้อีกที อ้าว นี่กรูต้องขึ้นสะพานข้ามแยกนี่หว่า จังหวะนั้นก็มองเห็นรถบรรทุก 10 ล้ออยู่แว้บๆว่ามันอยู่เลนถัดไปจากเรา
ก็เลยค่อยๆเข้าไปเลนที่สาม ซึ่งเป็นเลนขึ้นสะพานข้ามแยก ปรากฎว่าจังหวะนั้น รถบรรทุกมันวิ่งสวนขึ้นมาที่เลนที่ 3 พอดี
ทำให้ต้องหักออกไปเลนที่ 4 (ขวาสุด) ที่เป็นเลนขึ้นสะพานเหมือนกันอย่างรวดเร็ว ทำให้กันชนหน้ารถไปเฉี่ยวแท่งยางสีส้มๆ 2 อันดังตึ้บๆ
แล้วพอคุมรถมาอยู่เลนที่ 4 ได้แล้ว พอมองกระจกหลัง ก็เห็นโฟล์ค คาราเวลมาจ่อตูดระยะกระชั้นชิด ยังดีที่ไม่โดนบีบแตรใส่

สยองมาก

Chariot

น่ากลัวครับ
เกิดแล้วคงระวังไม่ให้เกิดอีกนะครับ
ถ้ายกไฟสูงแล้วไม่หยุด อย่ายกดีกว่าครับ
เราหวังจะเจริญแบบนานาอารยประเทศ แต่ไม่ทำแบบเขา เราจะเจริญแบบเขาก็คงไม่ได้หรอกครับ

หมายความว่า ที่ประเทศอื่นเขายกไฟสูงเพื่อหยุดให้คนข้ามเหรอครับ

ผมเข้าใจว่าที่ยกไฟสูงเพื่อจะขอทางไปก่อน สรุปว่าผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยเหรอครับเนี่ย...

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
น่ากลัวครับ

หมายความว่า ที่ประเทศอื่นเขายกไฟสูงเพื่อหยุดให้คนข้ามเหรอครับ

ผมเข้าใจว่าที่ยกไฟสูงเพื่อจะขอทางไปก่อน สรุปว่าผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยเหรอครับเนี่ย...

จริง ๆ แล้วแต่ละประเทศมันต่างกันน่ะครับ
ประเทศเรายึดว่า เปิดไฟสูง คือ >> ขอไปก่อนนะ อย่าเพิ่งออกมา
แต่ที่ประเทศอื่น เปิดไฟสูง คือ >> ให้เธอไปก่อนนะ เค้าจะรออยู่ตรงนี้แหละ

เรายกไฟสูงคิดว่าไม่ผิดนะครับ เคยมีจราจรตอบคำถาม มันแล้วแต่ละวัฒนธรรมของแต่ละประเทศ
ประเทศเราเข้าใจแบบนี้ ก็ใช้แบบนี้แหละครับ
แต่ยังไงก็ตาม ผมว่าถึงเราจะยกไฟสูงบอก ก็ควรชะลอรถ และระวังไว้ด้วยครับ

methus zaa

อันนี้เป็นเรื่องราวของพี่ชาย ครับ ขับกี่คันพังทุกคัน
เรื่องที่1ฮอนด้า พรีลูด ชนกะรถเมล์ ตอนนั้นผมอายุได้6ขวบ เหตุการณ์มันเกิดขึ้นอย่างนี้ครับพี่ผมขับรถมา60รถเมล์ตัดหน้าทำให้เบรกไม่ทัน หน้ารถเละครับยาวไปถึงด้านข้างเลยครับ
เหตุที่2 bmw 525iตีลังกา5ตะหลบเละทั้งคัน พี่ผมกลับไม่เป็นอะไรเลย แต่แฟนพี่ผมโดนหนักสุดกระดูกแตกที่แขน
เหมือนในหนังสุดแระครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

1. ชนหมาครับกันชนหักครับ รถโหลดครับ แต่ส่วนหม้อน้ำไม่เป็นไรครับ

2.โดนชนท้ายครับ ท้ายยุบไปเลย (คันเดียวกันกับที่ชนหมาครับ)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ชนหมา กลับจากสระบุรีตรงหนองแค อยู่เลนขวาดีๆ หมาตัดหน้า มา130 ซัดซะหมุนเป็นลูกข่างเลย โชคดีโดนกันชน + สเกิิิทส์เป็นเหล็ก
ส่วนใหญ่จะโดนประเภท มองเลนขวาอยู่ดีๆ เพื่อจะเปลี่ยนเลน หันกลับมาอีกทีตูดเค้าแล้ว เบรคหัวทิ่ม ทุกครั้งรอดทุกครั้ง
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
1.ตอนนั้นแม่ขับ"เฮียแม็ค"(Isuzu D-Max ตอนนี้ขายไปแล้ว)

ไปชนหมา ด้วยความเร็วประมาณ 120 กม./ชม. ปรากฎว่ากันชนบุบ ซวยไป...

2.ตอนนั้น ไปทำบุญกับลุงที่วัดแถวบ้าน (ขับ Benz Vito ตัวก่อนปัจจุบัน) แล้วก็มีรถกระบะของชาวบ้านโผล่พรวดออกมา เกือบจะชนกลางลำ

3.ตอนนั้นพ่อขับน้องปากลับจากธุระ มากับผมและแม่ แล้วตอนนั้นถึงโค้งๆ หนึ่ง มีรถ Honda Civic แซงทางโค้งขึ้นไปก่อน(ใครสั่งใครสอนฟระเนี่ย???)

ทำให้เกือบผลัก Isuzu D-Max สีฟ้าที่วิ่งสวนมาตกถนน แล้วพอหักหลบขึ้นมาก็เกือบจะประสานงานกับรถพ่อผม พ่อก็หักหลบ ไม่มีใครบาดเจ็บอะไรครับ

(วันนั้นวันที่ 4 ธ.ค. จำแม่นมาก ถ้ารถพ่อผมประสานงาน คาดว่าคงจะไม่มีชีวิตรอด เอารูปถ่ายตอนที่ไปลาว+มาเล่าเรื่องนี้ให้ฟังได้หรอกครับ)

4.ตอนนั้นแม่ขับน้องปา กำลังจะกลับบ้าน ตอนนั้นผ่าน 3 แยกไฟแดง ที่กำลังเปลี่ยนเป็นไฟเขียวพอดี แม่เลยขับมาอย่างเร็ว

แล้วมีเด็กข้ามถนนโผล่พรวดออกมาจากไหนไม่รู้ แม่เบรคเกือบไม่ทัน (ถ้าเบรคไม่ทันเด็กคนนั้นก็ตายสถานเดียว หุหุ)

5.ตอนนั้นพ่อขับเฮียแมค แล้วช่วงนั้นมีเด็กขี่จักรยานเยอะมากๆ แล้วมีจักรยานของเด็กคันหนึ่งเบรคไม่อยู่ ทำให้เกือบชนกับรถพ่อผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2010, 00:00:29 โดย W h i [ Z ] d o M™ »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ penalty

• Ingenieur
ขับจากเกษตร กลับบ้านที่รามอินทรา กำลังวนรถในวงเวียนหลักสี่
รู้สึกว่ามีตัวอะไรสักอย่างไต่ที่เท้าขวา เลยเหลือบตาไปมอง
แมลงสาบกำลังไต่ขาผมอยู่ เวงเอ้ย หยุดรถก็ไม่ได้ ทำไงดีวะ
จะสะบัดขาก็กลัวมันบิน เลยฝืนขับมาถึงเซ็นทรัลรามอินทรา
ประกฎว่ามันหายไปไหนไม่รู้ รู้แต่ยังอยู่ในรถนั่นแหละ หาไม่เจอ
เลยฝืนขับกลับบ้าน เสร็จแล้วไปจอดตากแดด เปิดประตู
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ avisrm

• Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
ขับจากเกษตร กลับบ้านที่รามอินทรา กำลังวนรถในวงเวียนหลักสี่
รู้สึกว่ามีตัวอะไรสักอย่างไต่ที่เท้าขวา เลยเหลือบตาไปมอง
แมลงสาบกำลังไต่ขาผมอยู่ เวงเอ้ย หยุดรถก็ไม่ได้ ทำไงดีวะ
จะสะบัดขาก็กลัวมันบิน เลยฝืนขับมาถึงเซ็นทรัลรามอินทรา
ประกฎว่ามันหายไปไหนไม่รู้ รู้แต่ยังอยู่ในรถนั่นแหละ หาไม่เจอ
เลยฝืนขับกลับบ้าน เสร็จแล้วไปจอดตากแดด เปิดประตู

...Thriller สุดๆจริงด้วยครับ...
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ Northbridge

ไอ้น้ำมันเกียร์รั่วแบบท่าน จขกท นี่ก็เคยนะครับ ตอนวิ่งๆอยู่เส้นกาญจนาภิเษก ช่วงก่อนจะข้ามถนนบรมฯ ไปบางบัวทอง ตอนประมาณ 5 ทุ่ม

ของผมก็หยดๆลงท่อไอเสียเหมือนกันด้วย ควัขโมงเลย ทีแรกคิดว่าไฟจะไหม้

เหตุเกิดตอนที่คิกดาว น่ะครับ วิ่งๆไปแล้วมันก็มีควันไหลออกมาจากใต้รถเวลามองกระจกหลัง หลอนๆครับทีแรกคิดว่า อะไรฟ้ะ น้ำมันเครือ่งไหลไปเผาในห้องเครื่องหรอ

แต่พอลองลงมาดู ปรากฏว่า กลิ่นน้ำมันเกียร์หึ่งมาก เรื่องของเรื่องคือสายท่อน้ำมันเกียร์ที่ต่อเข้าชุด oil cooler มันไปพาดกับท่อไอเสียมานาน พอมาวันนั้น มันก็เกิดนึกจะรั่วขึ้นมา ก็นั้นแหละครับ

สุดท้ายเรียกคุณพ่อมาลากรถกลับไปบ้านครับ เพราะใกล้จะถึงบ้านแล้ว หุหุ

ออฟไลน์ oakpipat

• Newbie
  • *

เป็นผมขาดใจตาย ตั้งแต่เห็นเป็นแมลงสาบละ

ของผมขับ W210 ขึ้นวงแหวนกาญจนาพิเษก ที่ด่านสุขสวัสดิ์ จะไปที่พระรามสอง เมื่อไม่นานมานี้เอง ก็เพิ่งขึ้นไปได้แปปเดียวผมค่อยๆเร่งเครื่องจนออกไปเลนขวาสุดที่ความเร็ว140อยู่ดีๆ ผมได้ยินเสียงแปลกๆที่หน้ารถคล้ายกับว่าเหยียบก้อนกรวด แปปเดียวแอร์รถก็ตัด พวงมาลัยแข็ง ไฟETSกะไฟแบตขึ้น ตอนแรกผมก็ตกใจมาก กำลังจะจอดข้างทางแต่ผมเห็นยังขับได้อยู่เลยเปิดหน้าต่างขับไปจนลงจากวงแหวนได้ แต่ยังไม่ทันเข้าด่านจ่ายเงิน ไฟสามเหลี่ยมหน้ารถก็ขึ้น เลยเอาจอดข้างทาง ปรากฎว่าสายพานขาด ผมโทรกลับไปบ้าน พ่อเลยเรียกช่างจากอู่เบ้นซ์พระรามสองมาเปลี่ยนให้ โชคดีอู่อยู่ใกล้เลยไม่ต้องรอนาน

ออฟไลน์ Sykes

แต่ละท่าน สุดๆทั้งนั้น โดยเฉพาะกรณีแมลงสาบนี่ ไม่ไหวนะ ฮ่าๆ ๆๆ

ส่วนของผมก็มีทริลเลอร์เล็กน้อยคับ

ตอนนั้นผมก็นั่งรถไปกับแม่ครับ จาก จ.เลย ไป จ.อุดร โดยมีรถตู้ซึ่งเป็นของญาติขับตามครับ
ขับไปซักพัก ได้ิยินเสียง "บึดๆ ๆ ๆๆ" เป็นจังหวะครับ มาจากแถวๆห้องเครื่อง
ผมก็ไม่รู้ว่าคืออะไร คุยกับแม่เล่นๆว่า เดี๋ยวมันคงหายไปเอง
(ตอนนั้นไม่รู้เรื่องรถเลยคับ ป.6)
ซักพัก รถตู้ญาติดริ๊ฟไฟสูงใส่ หลายครั้งมากๆ แล้วก็แซงขวาขึ้นไประยะหนึ่ง และตบเข้าซ้าย
จากนั้นจอด ผมเลยจอดตาม
แล้วเค้าก็วิ่งลงมา บอกว่า "ยางหน้าซ้ายของรถคุณระเบิด"
กรี๊ดด.. นี่ผมเพิ่งผ่านวินาทีชีวิตมาหรอเนี้ยย
แต่โชคดีครับ เล่าให้ใครฟัง เค้าต่างก็สรุปว่า "มันน่าจะเป็นผลบุญของรถยุโรปครับ"
รถเลยไม่สะบัด เสียหลัก หรืออะไรก็ตามแต่
คันนี้ Peugeot 605 ครับ
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ JIRATH

กลางวงเวียนอนุสาวรีย์ชัย ผมต้องการจะออกไปเลนซ้าย แต่ผมอยู่เลนขวาอยู่  เลนซ้ายมีแท็กซี่แทรกจะเข้าขวาอยู่ ผมเปิดไฟจะออกปุ๊บบ วอลโว่รีบกันไม่ให้ผมออก

ผมก้เออไม่เป็นไร สักพักนึง ปั้ง!!!!!!!!!!!! รถตู้มาอย่างแรง เสยท้ายวอลโว่ แล้ววอลโว่กระเด็นไปโดนแท็กซี่

ภาพนั้นผมไม่ลืมเลยครับ ตอนชนผมหันไปทางวอลโว่พอดี หัวคนขับนี่เด้งมากระแทกพวงมาลัยเลย

ถ้าวอลโว่ใจดีให้ผมออกไปผมซวยแน่ รถเยิน+ใบขับขี่ก้ยังไม่มี

--------------------------

เรื่องนี้ที่อนุสาวรีย์บางเขน ผมนั่งพ่อขับ อยู่เลนที่สามจากขวา ผมต้องการไปด้านบางเขน มีแอดเวนเจอร์อยู่เลนขวาผม พี่แกนำหน้าผมนิดนึง

ทันใดนั้น พี่แกหักซ้ายเพื่อจะไปทางรามอินทรา ซึ่งเลนนั้นไม่สมควรเลย  พ่อผมหักซ้ายพรึบบบบบบบ ทันพอดีครับ บีบแตรสวดมันไปที

ตำรวจที่ยืนอยู่ ยืนแบบอึ้งๆ

อันนี้ผมขับเอง ถนนพระราม6 อยู่ขวาสุด เหยียบมาแต่ไกล ไฟเขียว   เห้ยยยย ข้างหน้าเบรค กดเบรคซะมิด

เกือบไปแล้ว phewwww

อีกคืบนึงจะจิ้มตรูด CRV ข้างหน้า

ลืมอีกเรื่องนึง หน้าวัดหลักสี่ พ่อขับ จอดต่อท้ายกระบะคันนึง พี่แกเลี้ยวไม่พ้น แกถอยมา อีกนิดเดียวจะโดนรถผมแล้ว

พ่อบีบแตรไป  มันหยุด  แล้วมันถอยมาอีกทั้งๆที่ข้างหน้าเหลือบานแล้ว  มันกวนทรีนแล้วครับ

พ่อผมขับตามมันไป  ตอนนั้นรู้สึกเหมือนตัวเองนั่งในรถแข่ง 55  มันก้เหยียบหนี พ่อผมเหยียบตาม ปาดกันไปปาดกันมา

คนขับคันนั้นผู้หญิง เจอแกบ่อยมากในซอย

อีกทีนึงผมขับ เจอเจ๊นั่นคันเดิมคนเดิม เป็นทางสามแยก ผมมาทางตรง ชีเลี้ยวมาจากซอย แล้วชีไปไม่ได้ ข้างหน้าติด(เมิงรู้ว่าติดจะออกมาทำไมฟระ)

ผมจำได้อีคันนี้ บีบแตรยาวเลยครับ จนกว่ามันจะไป ปี๊นนนนนนนนนนน คัยจะหาว่าผมบ้าก้เถอะ ขับแบบนี้ น่าสวดส่งซะจริงๆ

ทุกคนหันมามองง สะใจ!! 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2010, 08:20:59 โดย JIRATH »
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ 2k

เสาร์ที่แล้วไปบ้านแฟนที่จันทบุรีมา ตอนนั่งบนรถมีมอเตอร์ไซค์ของคนในจังหวัดรอจะกลับรถเหมือนกันแต่กลับขาดความระมัดระวังอย่างร้ายแรง เค้าออกตัวไปโดยที่ไม่ดูก่อนว่ามีมอเตอร์ไซค์อีกคันนึงกำลังแล่นตรงมาเหมือนกัน ผลคือทั้งสองคนชนกันคนขี่ทั้งสองคันไม่เป้นอะไรมากคันนึงมีเด็กประมาณ 10 ขวบนั่งมาด้วยกระเด็นข้ามเลนลงไปนั่งที่พื้นส่วนผู้หญิงที่ซ้อนมากับอีกคันหนึ่งกระเด็นไปไกลเกือบ3เมตรได้หน้าคว่ำลงกับพื้นไม่มีที่ท่าจะขยับตัวเลย คงจะสลบไปแล้วเป็นแน่แท้ ที่น่ากลัวคือดันมาชนกันห่างรถผมไปไม่เกิน 1เมตรเลย ถ้ามีมอเตอร์ไซค์คันใดคันหนึ่งไถลมาโดดนรถผมด้วยล่ะซวยแน่ๆ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ส่วนของผม ขับรถออกมาจากนิคมบางปู วิ่งเส้นปากน้ำ-บางปู วิ่งอยู่แถวเมืองจำลอง

ขับอยู่เลนซ้ายวิ่งชิวๆ60-80 ตอนประมาณ3-4ทุ่ม

เห็นมอเตอร์ไซด์ออกมาจากซอยฝั่งซ้ายมือ ชายหญิงนั่งคู่กันใส่ชุดคิดว่าน่าจะไปนิคมเพื่อทำงาน

แล้วก็พุ่งออกมาอย่างแรงเข้าเลนขวาเพื่อจะเลี้ยว u-turn  ซึ่งรถผมอยู่ห่างไม่มีปัญหาแน่นอน

แต่พอมอเตอร์ไซด์ผ่านเลนซ้ายแล้วเข้าเลนขวา มีรถฝั่งขวามือขับมาอย่างเร็วมาก ซึ่งผมก็ไม่รู้ตัวว่าคันนี้มาตั้งแต่เมื่อไหร

และได้ชนเข้ากับมอเตอร์ไซด์อย่างเต็มแรง ไม่มีเบรคยั้ง ผมเห็นผู้ชายกลิ้งขึ้นไปบนฝากระโปรงรถ กลิ้งเรื่อยๆยันหลังคาจนตกหลังรถ

ส่วนผู้หญิงที่นั่งซ้อน ผมยังจำติดตาจนถึงตอนนี้ ผมขับผ่าน ทางซ้าย แต่ผมหันหน้ามองไปด้วย ตัวผู้หญิงโดนกระแทกพุ่งขึ้นไป

ซึ่งผมเห็นผู้หญิงคนนั้น ลอยพุ่งตัวขนาบรถผม ตาค้าง สบตากับผมเข้าอย่างจัง ซึ่งเดาได้ทันทีว่าตายแล้วแน่ๆ แล้วก็ค่อยๆลอยตกลงไปแล้วกระแทกพื้น

ผมขับผ่านไปโดยภาพหน้าผู้หญิงคนนั้นติดตามาก กลับบ้านผมสวดแผ่เมตตาให้ทันทีเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Northbridge

กลางวงเวียนอนุสาวรีย์ชัย ผมต้องการจะออกไปเลนซ้าย แต่ผมอยู่เลนขวาอยู่  เลนซ้ายมีแท็กซี่แทรกจะเข้าขวาอยู่ ผมเปิดไฟจะออกปุ๊บบ วอลโว่รีบกันไม่ให้ผมออก

ผมก้เออไม่เป็นไร สักพักนึง ปั้ง!!!!!!!!!!!! รถตู้มาอย่างแรง เสยท้ายวอลโว่ แล้ววอลโว่กระเด็นไปโดนแท็กซี่

ภาพนั้นผมไม่ลืมเลยครับ ตอนชนผมหันไปทางวอลโว่พอดี หัวคนขับนี่เด้งมากระแทกพวงมาลัยเลย

ถ้าวอลโว่ใจดีให้ผมออกไปผมซวยแน่ รถเยิน+ใบขับขี่ก้ยังไม่มี

เรื่องนี้ที่อนุสาวรีย์บางเขน ผมนั่งพ่อขับ อยู่เลนที่สามจากขวา ผมต้องการไปด้านบางเขน มีแอดเวนเจอร์อยู่เลนขวาผม พี่แกนำหน้าผมนิดนึง

ทันใดนั้น พี่แกหักซ้ายเพื่อจะไปทางรามอินทรา ซึ่งเลนนั้นไม่สมควรเลย  พ่อผมหักซ้ายพรึบบบบบบบ ทันพอดีครับ บีบแตรสวดมันไปที

ตำรวจที่ยืนอยู่ ยืนแบบอึ้งๆ

อันนี้ผมขับเอง ถนนพระราม6 อยู่ขวาสุด เหยียบมาแต่ไกล ไฟเขียว   เห้ยยยย ข้างหน้าเบรค กดเบรคซะมิด

เกือบไปแล้ว phewwww

อีกคืบนึงจะจิ้มตรูด CRV ข้างหน้า

ลืมอีกเรื่องนึง หน้าวัดหลักสี่ พ่อขับ จอดต่อท้ายกระบะคันนึง พี่แกเลี้ยวไม่พ้น แกถอยมา อีกนิดเดียวจะโดนรถผมแล้ว

พ่อบีบแตรไป  มันหยุด  แล้วมันถอยมาอีกทั้งๆที่ข้างหน้าเหลือบานแล้ว  มันกวนทรีนแล้วครับ

พ่อผมขับตามมันไป  ตอนนั้นรู้สึกเหมือนตัวเองนั่งในรถแข่ง 55  มันก้เหยียบหนี พ่อผมเหยียบตาม ปาดกันไปปาดกันมา

คนขับคันนั้นผู้หญิง เจอแกบ่อยมากในซอย

อีกทีนึงผมขับ เจอเจ๊นั่นคันเดิมคนเดิม เป็นทางสามแยก ผมมาทางตรง ชีเลี้ยวมาจากซอย แล้วชีไปไม่ได้ ข้างหน้าติด(เมิงรู้ว่าติดจะออกมาทำไมฟระ)

ผมจำได้อีคันนี้ บีบแตรยาวเลยครับ จนกว่ามันจะไป ปี๊นนนนนนนนนนน คัยจะหาว่าผมบ้าก้เถอะ ขับแบบนี้ น่าสวดส่งซะจริงๆ

ทุกคนหันมามองง สะใจ!! 

หัวคนขับกระแทกพวงมาลัยนี่ เพราะเขาไม่ได้คาดเข็มขึดรึเปล่าครับ ?? นึกแล้วสยองมาก โดนอัดก้น -*-

ออฟไลน์ CN16888

Re: XXXXX ใครมีประสบการณ์ระทึกขวัญ แอคชั่นทริŪ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 11:14:44 »
คุณ penalty เทพมาก... เป็นผม แค่เห็นผมก็ดิ้นพลาดๆแล้ว

เอาย่อมๆซักเรื่องละกัน

สมัยขับ D-max3.0ddi รุ่นใหม่ของจักรวาลครับ
ขับอยู่ที่ความเร็ว120กว่าๆ สายเอเชีย
กำลังจะแซงรถ10ล้อ อยู่ดีๆรถดับกลางอากาศไปเฉยๆ
แล้วเราก็ดันเผลอไปเหยียบเบรคด้วย ....เอ่อเจริญละชีวิต
จอดสนิทอยู่เลนขวาครับ เสียวก็เสียว สตาร์ทก็ไม่ติด... เลยเปิดไฟขอทางไว้
ระหว่างนั้นรถที่วิ่งเร็วเลนส์ขวามา ทั้งบีบแตร ทั้งดิ๊ปไฟใส่
สตาร์ดรอบที่4 ถึงติด และคลาน(60km/h) กลับบ้านอย่างปลอดภัย...

ออฟไลน์ PREM

ผมเคย ตอนนั้นออก Teana มาได้ไม่นานนัก อยากลองสมรรถนะ
เลยวิ่งเส้นราชพฤกษ์ รถโล่งมากกก เลยกดไปเรื่อยๆ จะ 160 แล้ว เหลือบมองหน้าปัด เงยหน้าขึ้นมา เฮ้ย จะเลยทางกลับรถแล้ว! (ถ้าเลยไปก็ไปไหนไม่รู้)
เบรกจน ABS ทำงาน หักพวงมาลัยเข้าเลนซ้ายสุด รู้สึกได้ว่ายางหน้าไม่เกาะถนนเลย แต่ก็เข้าสู่เลนกลับรถโดยปลอดภัย
หัวใจเต้นแรงมากจนรู้สึกว่าเส้นเลือดมันเต้นตุ้บๆ ไปทั้งตัว คิดว่าถ้าเกิดเมื่อกี้คว่ำขึ้นมา หรือไปกระแทกรถคันอื่นเข้าจะเป็นยังไง

หลังจากนั้นตลอดทางกลับบ้านขับแค่ 80 แล้วก็ไม่ซิ่งไปหลายวัน

2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ส่วนของผม ขับรถออกมาจากนิคมบางปู วิ่งเส้นปากน้ำ-บางปู วิ่งอยู่แถวเมืองจำลอง

ขับอยู่เลนซ้ายวิ่งชิวๆ60-80 ตอนประมาณ3-4ทุ่ม

เห็นมอเตอร์ไซด์ออกมาจากซอยฝั่งซ้ายมือ ชายหญิงนั่งคู่กันใส่ชุดคิดว่าน่าจะไปนิคมเพื่อทำงาน

แล้วก็พุ่งออกมาอย่างแรงเข้าเลนขวาเพื่อจะเลี้ยว u-turn  ซึ่งรถผมอยู่ห่างไม่มีปัญหาแน่นอน

แต่พอมอเตอร์ไซด์ผ่านเลนซ้ายแล้วเข้าเลนขวา มีรถฝั่งขวามือขับมาอย่างเร็วมาก ซึ่งผมก็ไม่รู้ตัวว่าคันนี้มาตั้งแต่เมื่อไหร

และได้ชนเข้ากับมอเตอร์ไซด์อย่างเต็มแรง ไม่มีเบรคยั้ง ผมเห็นผู้ชายกลิ้งขึ้นไปบนฝากระโปรงรถ กลิ้งเรื่อยๆยันหลังคาจนตกหลังรถ

ส่วนผู้หญิงที่นั่งซ้อน ผมยังจำติดตาจนถึงตอนนี้ ผมขับผ่าน ทางซ้าย แต่ผมหันหน้ามองไปด้วย ตัวผู้หญิงโดนกระแทกพุ่งขึ้นไป

ซึ่งผมเห็นผู้หญิงคนนั้น ลอยพุ่งตัวขนาบรถผม ตาค้าง สบตากับผมเข้าอย่างจัง ซึ่งเดาได้ทันทีว่าตายแล้วแน่ๆ แล้วก็ค่อยๆลอยตกลงไปแล้วกระแทกพื้น

ผมขับผ่านไปโดยภาพหน้าผู้หญิงคนนั้นติดตามาก กลับบ้านผมสวดแผ่เมตตาให้ทันทีเลยครับ
สยองสุด
อาจจะกำลังตายก็ได้ครับ

Kardas

ส่วนของผม เมื่อนานมาแล้วตอนขับรถใหม่ๆ เหตุเกิน3แยกไฟฉายกับเจ้า RENAULT r19 ผมเห็นไฟเหลือง จริงๆแล้วต้องเตรียมหยุดครับ แต่ตอนนั้นไฟเหลืองหมายถึงรีบไปก่อนที่มันจะแดง
ก็ใส่ไปก่อนที่มันจะแดง แต่พี่มอไซคันหน้าเขาเคารพกฎครับหยุดครับ ผมก็เสยท้ายเข้าเต็มๆบินมาอยู่บนฝากระโปรงผมแทน ไม่เป็นไรมากๆๆฟกช้ำนิดหน่อยครับ ต้นนั้นวัยรุ่นใจร้อน  ;)

ออฟไลน์ car mood

เหตุเกิดที่เกาะสมุยครับ ตอนกลางคืน ตอนนั้นกำลังขับรถกลับจาก count down ที่หาดเฉวงมาที่รีสอร์ท  ขับชิวๆ 60 กิโลเมตรต่อชั่วโมง นั่งเต็มคัน ปรากฏว่ามีรถกระบะที่จอดอยู่ข้างทางได้เลี้ยวกลับรถตัดหน้าผมกระทันหัน  ผมเบรคจน ABS ทำงาน และคิดว่าชนแน่  แต่กระบะนั้นดันคิดได้ว่า "อืม...เราตัดหน้ารถคนอื่นอยู่นะ  และรถคนอื่นจะชนเราแล้ว  เราควรถอยหลบกลับที่เดิมคือข้างทางอย่างเก่า"  ในขณะที่ผมกำลังจะชน  กระบะคันนั้นก็ได้ถอยหลังกลับที่เก่าไปจอดข้างทางเหมือนเดิม  ผมจึงรอดจากการชนไปในเสี้ยววินาที 

ส่วนของผม เมื่อนานมาแล้วตอนขับรถใหม่ๆ เหตุเกิน3แยกไฟฉายกับเจ้า RENAULT r19 ผมเห็นไฟเหลือง จริงๆแล้วต้องเตรียมหยุดครับ แต่ตอนนั้นไฟเหลืองหมายถึงรีบไปก่อนที่มันจะแดง
ก็ใส่ไปก่อนที่มันจะแดง แต่พี่มอไซคันหน้าเขาเคารพกฎครับหยุดครับ ผมก็เสยท้ายเข้าเต็มๆบินมาอยู่บนฝากระโปรงผมแทน ไม่เป็นไรมากๆๆฟกช้ำนิดหน่อยครับ ต้นนั้นวัยรุ่นใจร้อน  ;)

ไม่ใช่หน้าที่ของมันคือเตือนให้หยุดรถแต่แรกแล้วหรือครับ
แต่เมื่อก่อนยังไม่มีการประกาศบทลงโทษสำหรับการฝ่าเท่านั้นเอง

ซึ่งจริงๆเดี๋ยวนี้ถ้ามีการฝ่า สักแต่จะจับคงไม่ได้ ต้องดูสถานการณ์ด้วย

ออฟไลน์ Cool Runner

ตอนสมัยขับรถใหม่ตอนวัยรุ่นเคยขับจนเพลาข้อเหวี่ยงขาดไป 2 ครั้ง ชาร์ฟละลายอีก 3 ครั้งเพราะบูชมันหมุนไปปิดรูน้ำมันเครื่อง
คันที่ใช้อยู่ก็มี โดนชนท้าย 2 ครั้ง ชนท้ายคนอื่น 1 ครั้ง ชนหมา 1 ครั้งแต่ไม่ตายเพราะวิ่งในซอยมาไม่เร็วมาก
มี EDU เจ้งดับที่วงแหวนตะวันออก 1 ครั้ง
ที่เกือบๆก็ทีที่มอเตอร์เวย์ตอนเช้าๆวิ่งอยู่ประมาณ 120 เลนที่ 3 ตามคันหน้าห่างประมาณ 3 ช่วงคันรถได้ พอลงสะพานเจอรถช้าวิ่งอยู่ข้างหน้าอีกที
คันข้างหน้าฉีกออกเลนซ้าย ผมฉีกออกเลนขวา กันชนรถผมน่าจะห่างจากรถคันที่ช้าไม่เกิน 2 คืบ

ออฟไลน์ gundam126

เคยขี่มอเตอร์ไซ เวฟ แล้วขี่ที่ความเร็วที่100นิดๆ จำได้ว่าพอมาถึงทางโล่งๆตรงถนนเรียบเมือง จ.อุดรธานี โดนลมพัดมาจากด้านข้างรู้สึกว่ารถวูบๆช่วงแรกคือรู้สึกว่าล้อหน้าเริ่มไม่เกาะถนนสักพักล้อหน้าก็ไถล....รู้สึกตัวอีกทีอยู่ที่โรงพยาบาล พอออกมาจากโรงพยาบาลมามีแค่รอยช้ำเล็กๆตามร่างกาย แต่เจ้าเวฟผมพังเละ....ส่วนหมวกกันน็อกก็เละพอๆกัน ดีนะที่รอดมาได้ ไม่งั้นสาวๆทั่วโลกคงเสียใจแย่เลย 555

ออฟไลน์ earth_e60

เคยมีประสบการณ์

ขับมา 170 ฟ่าๆ โดยโตโยต้า วิช เจอรถอยากเลี้ยวก็เลี้ยว หักหลบ รถหมุนครึ่งลำ ดีนะ เอาอยู่ ครับ ยางสภาพดี

520d ขับมา 180++ ไม่ได้ดูหน้าปัด เจอ รถกระบะ เมาบนมอเตอร์เวย์ ตี 2 กว่าๆ ปาดมาเฉย เบรคเต็มตรีนนนน ยาว นึกว่าจะเอาไม่อยู่ซะแล้ว

520d ขับมา 200+ เจอ c180 กวนตรีน ขับปราดแล้วเบรค จะเล่นด้วย ผมเลยจัดให้ 1 ดอก กดทิ้งกระจาย ไปราวๆ 230 เลย

โตโยต้าวิช เคยผ้าเบรค หมด เบรคเอาไม่อยู่ ยางไม่ดี ถนนลื่น เลี้ยวแล้วรถดื้อ ชนต้นไม้ งานเข้าหนักเลยย อุอุ

และอีกหลายๆเรื่อง ที่เล่าไม่หมด