ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่ารถยนต์รุ่นอะไรเป็นตัวปลุกกระแสในด้านต่างๆของรถในปัจจุบัน  (อ่าน 5690 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ผมว่า ถ้าด้านความปลอดภัย น่าจะ  E-class , S-class , Volvo บางรุ่น 

ส่วนกลไกต่างๆ น่าจะ Citroen บางรุ่น , Toyota Hybrid

เพื่อนๆคิดยังไงครับ

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
รถที่ใครๆๆก็ซื้อ ได้  นิสสัน มาร์ช  ;D ;D   กำลังแรงเลยยยย 

ออฟไลน์ traveller

• Full Member
กระบะ บ้าพลัง วีโก้ สามพัน เทอร์โบแปรผัน อินเตอร์ ปลุก กระแส กระบะแรงกว่าเก๋ง ครับ

เบนซ์ เอส คลาส ที่มี ABS AIRBAG มาให้ ตั้งแต่ สามสิบปี ก่อนแล้ว ค่อย ซึม จิตสำนึก รักตัวกลัวตาย ให้คนไทย

จี๊บหน้ากบ ที่ บุกเบิก ให้คนนิยม รถขับสี่ล้อ ลุยป่า
โดยมี ซูซูกิ คาริเบี้ยน ผุ้สุดยอดด้าน วิชาตัวเบา แหนบหน้าหลัง ลุยทนตัวจริง เป็นผู้รับช่วงต่อ ครับ

ที่ขาดไม่ได้คือ โคโรล่า ทุกรุ่น
รถยอดนิยม ของ แท็กซี่ ติดแก๊ส
อยู่คู่ ถนน กทม มา สี่สิบปีแล้ว
เป็น ผู้ ปลุกกระแส ขับ รถ ซิ่ง ปาดหน้า แซงคิว ขึ้นสะพาน ไม่หยุดให้คนข้ามถนน
สอน คน กทม รุ่นต่อรุ่น ให้ กลายเป็น คน ขับรถ เห็นแก่ตัว
ด้วย ข้ออ้าง ประจำ คือ รีบ ด่วน จำเป็น

โคโรล่า แท็กซี่ ยังมีข้อดี คือ
ส่ง พ่อ แม่ ลูก ไป ทุกที่ ที่ต้องการ

คลอดลูก ส่งด่วน โรงพยาบาล ทำคลอดในแท็กซี่ ก็ หลายครั้งแล้ว
ลูกไปสอบ เอ็นทรานซ์ โคโรล่าส่งด่วน ที่ สนามสอบ จุฬา
ยาย ป่วยหนัก ส่งด่วน โรงพยาบาลเปาโล
งานศพ ปู่ ที่ วัด ธาตุทอง หลายคน ก็ ใช้บริการ โคโรล่า แท็กซี่ ครับ

โคโรล่า แท็กซี่ ติดแก๊ส นี่แหละครับ รถที่ คน กทม ต้อง อยุ่กับมัน

สมัย เด็ก ก็ ชอบ เพราะ นั่งสบายกว่า ขึ้นรถเมล์ร้อนๆ ถึง ห้างสรรพสินค้า เร็วกว่า เมล์แอร์
พอโต เป็น วัยรุ่น ก็ เกลียด เพราะ ชอบ ขับปาดหน้ารถเรา ไป ชิงผุ้โดยสารข้างถนน
ตอนแก่ ขับรถไม่ไหว ก็ ต้อง ยอม กลับไปพึ่ง บริการ โคโรล่า แท็กซี่ ส่งไป หาหมอ ที่โรงพยาบาล
มีเงิน กี่ ร้อย กี่พัน ล้าน ก็ ยังต้อง พึ่ง โคโรล่า แท็กซี่ ในบางเวลา ครับ
จะ พึ่ง ลูกหลาน ก็ ไม่สะดวกใจเรา และ ไม่สะดวกเวลาเขา
เพราะ ลูก งานกำลังดี เป็นเจ้านายใหญ่ ทำงานมาก ไม่มีเวลา ส่ง พ่อแม่ ไปโรงพยาบาล
หลาน ไปเรียน กำลังใช้ชีวิต เฮไหน ฮานั่น
คน กทม ยามชรา ก็ พึ่ง โคโรล่า แท็กซี่ นี่แหละ ครับ

แต่ รถที่ เปลี่ยน ชีวิต คนไทย ได้จริงๆ คือ
รถถัง ครับ
รุ่น M41A1 นี่ เป็น รุ่นยอดนิยม สำหรับ คณะปฎิวัติ มากนาน กว่า 50 ปีแล้วนะ
เพิ่ง ถูก M60A3 แซงหน้ากล้อง ก็ ครั้ง ล่าสุด นี่เอง

ดังนั้น รถถัง เบา M41A1 เข้าประจำการในกองทัพไทย ตั้งแต่ 2505 นี่แหละครับ
คือ รถรุ่น ปลุก กระแส ปฎิวัติ ให้ คงอยู่ คุ่กับ สังคมไทย
ผม ไป ล่ะนะ
เสียว ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Mazda3 ครับ

เปลี่ยวแนวซีดานให้คู่แข่งนิยมสปอร์ตขึ้น
(จากรถที่โฉมเก่าบ้านๆ เป็นสปอร์ตไปเลย)

เพิ่มๆ ปุ่ม Start จาก Series7 มายัง Yaris และก็ อื่นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2010, 11:34:21 โดย Iwata Kana »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ hs7qbt

• Newbie
  • *
กระบะ บ้าพลัง วีโก้ สามพัน เทอร์โบแปรผัน อินเตอร์ ปลุก กระแส กระบะแรงกว่าเก๋ง ครับ

เบนซ์ เอส คลาส ที่มี ABS AIRBAG มาให้ ตั้งแต่ สามสิบปี ก่อนแล้ว ค่อย ซึม จิตสำนึก รักตัวกลัวตาย ให้คนไทย

จี๊บหน้ากบ ที่ บุกเบิก ให้คนนิยม รถขับสี่ล้อ ลุยป่า
โดยมี ซูซูกิ คาริเบี้ยน ผุ้สุดยอดด้าน วิชาตัวเบา แหนบหน้าหลัง ลุยทนตัวจริง เป็นผู้รับช่วงต่อ ครับ

ที่ขาดไม่ได้คือ โคโรล่า ทุกรุ่น
อยู่คู่ ถนน กทม มา สี่สิบปีแล้ว
เป็น ผู้ ปลุกกระแส ขับ รถ ซิ่ง ปาดหน้า แซงคิว ขึ้นสะพาน ไม่หยุดให้คนข้ามถนน
สอน คน กทม รุ่นต่อรุ่น ให้ กลายเป็น คน ขับรถ เห็นแก่ตัว
ด้วย ข้ออ้าง ประจำ คือ รีบ ด่วน จำเป็น

โคโรล่า แท็กซี่ ยังมีข้อดี คือ
ส่ง พ่อ แม่ ลูก ไป ทุกที่ ที่ต้องการ

คลอดลูก ส่งด่วน โรงพยาบาล ทำคลอดในแท็กซี่ ก็ หลายครั้งแล้ว
ลูกไปสอบ เอ็นทรานซ์ โคโรล่าส่งด่วน ที่ สนามสอบ จุฬา
ยาย ป่วยหนัก ส่งด่วน โรงพยาบาลเปาโล
งานศพ ปู่ ที่ วัด ธาตุทอง หลายคน ก็ ใช้บริการ โคโรล่า แท็กซี่ ครับ

โคโรล่า แท็กซี่ ติดแก๊ส นี่แหละครับ รถที่ คน กทม ต้อง อยุ่กับมัน

สมัย เด็ก ก็ ชอบ เพราะ นั่งสบายกว่า ขึ้นรถเมล์ร้อนๆ ถึง ห้างสรรพสินค้า เร็วกว่า เมล์แอร์
พอโต เป็น วัยรุ่น ก็ เกลียด เพราะ ชอบ ขับปาดหน้ารถเรา ไป ชิงผุ้โดยสารข้างถนน
ตอนแก่ ขับรถไม่ไหว ก็ ต้อง ยอม กลับไปพึ่ง บริการ โคโรล่า แท็กซี่ ส่งไป หาหมอ ที่โรงพยาบาล
มีเงิน กี่ ร้อย กี่พัน ล้าน ก็ ยังต้อง พึ่ง โคโรล่า แท็กซี่ ในบางเวลา ครับ
จะ พึ่ง ลูกหลาน ก็ ไม่สะดวกใจเรา และ ไม่สะดวกเวลาเขา
เพราะ ลูก งานกำลังดี เป็นเจ้านายใหญ่ ทำงานมาก ไม่มีเวลา ส่ง พ่อแม่ ไปโรงพยาบาล
หลาน ไปเรียน กำลังใช้ชีวิต เฮไหน ฮานั่น
คน กทม ยามชรา ก็ พึ่ง โคโรล่า แท็กซี่ นี่แหละ ครับ

แต่ รถที่ เปลี่ยน ชีวิต คนไทย ได้จริงๆ คือ
รถถัง ครับ
รุ่น M41A1 นี่ เป็น รุ่นยอดนิยม สำหรับ คณะปฎิวัติ มากนาน กว่า 50 ปีแล้วนะ
เพิ่ง ถูก M60A3 แซงหน้ากล้อง ก็ ครั้ง ล่าสุด นี่เอง

ดังนั้น รถถัง เบา M41A1 เข้าประจำการในกองทัพไทย ตั้งแต่ 2505 นี่แหละครับ
คือ รถรุ่น ปลุก กระแส ปฎิวัติ ให้ คงอยู่ คุ่กับ สังคมไทย
ผม ไป ล่ะนะ
เสียว ครับ

อิอิ สงสัยผมชอบสำนวนพี่ ตามอ่านทุกกระทู้เลย วิเคราะห์โดนๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เรากำลังจะมีบทความประมาณนี้ออกมาพอดี จาก ฝีมือของผู้การแพน ครับ อดใจรออีกไม่นาน

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

กระจกมองข้างมีไฟเลี้ยวน่าจะมาจาก Benz เป็นเจ้าแรก ปัจจุบันรถแทบทุกรุ่นทุกยี่ห้อมีไฟเลี้ยวแบบนี้หมด

ระบบ Navi จาก Camry

รถแบบ Hatchback 5 ประตูจาก Jazz ตัวแรก หลังจากนั้นคู่แข่งตามมาหมด ทั้งๆที่เมื่อก่อนรถประเภทนี้จากญี่ปุ่นไม่ค่อยจะมี

ระบบประตูดูด+กระโปรงท้ายดูด ไม่รู้ว่าเริ่มมากจากใครแน่ แต่น่าจะมาจาก Benz S-Class

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก

รถถัง ครับ

ผม ไป ล่ะนะ
เสียว ครับ

เสริมนิดครับ vigo เริ่มส่งเสริมความปลอดภัยมากขึ้นโดนการทำให้เบรคไม่อยู่ออกมาจากโรงงาน
แล้ว civic FD และ crv เริ่มปลุกกระแสการทุบรถ เป็นต้นมา
และก็ยัังเป็น civic อีกที่ยังปลุกกระแส Tok Tok ออกมาจากโรงงานอีกเช่นกัน ต้องขอบคุณที่ทำให้คนไทยใช้สิทธิ์ในการเรียกร้องมากขึ้น
ขอบคุณ isuzu dragon eye xenon ที่เป็นผู้นำในการนำ xenon เถื่อนเข้ามาเผยแผ่ ในรถกระบะ
d-max อีกรุ่นที่เป็นรถที่ปลุกกระแส pico change  ในรถรุ่นต่างๆ

เดียวนึกออกจะมาต่อ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออนไลน์ Ruksadindan

เขาพูดกันไปหมดแล้วไง
ผมว่าถ้าเรื่องความปลอดภัยต้องวอลโว่
แต่ถ้าของเล่นใหม่ๆต้อง เล็กซัสครับ

ออฟไลน์ Richmanarmmz

• Newbie
  • *
เล็กซัส ที่เป็นข่าวของอเมริกา ผู้ปลุกกระแสการReCall รถทั่วโลก

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

;D ;D เเจ้ส ปลุกกระเเสรถสีขาว ก่อนหน้าเเจ้ส หาซื้อรถสีขาวยากมาก ถ้ามีก็เป็นรุ่น โลว์ออฟชั่น

บีเอ็ม ครีบบนหลังคา ปัจจุบันไปโผล่ใน  cr-z

ออฟไลน์ Sykes

ผมชอบ BMW ตรงโคมใสกิ๊ง มองเข้าไปข้างในเป็นไฟโปรเจคเตอร์ครับ

มันดูสวย หรู เข้ากับรถดีมากๆ

ตอนนี้เริ่มมีให้้เห็นกันในรถหลายรุ่นแล้ว

สวยดีคับ
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ BnN

แต่ ณ จุดๆนี้
ทำไมระบบ Bluetooth ที่เชื่อมต่อกับโทรศัพท์ของ BMW และ Volvo
หลายๆค่ายน่าจะลองเอาไปศึกษาดูบ้าง เพราะมันเลิศมาก
เพราะขนาด Lexus LS คันละ 11 ล้าน คุณภาพการใช้งานไม่ต่างกะ Camry, Corolla Altis และ Fortuner เลย คือ "เยิน" มาก (สงสัยจะเป็นอุปกรณ์ตัวเดียวกัน)
ของ Mercedes-Benz ที่เจอใน W204 ก็แย่พอกัน

เหอะๆ

รู้สึกจะไม่ได้เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้

ออฟไลน์ nicsjerry

ที่เหงๆ ก้อเปงมาสด้า3  ที่ทำให้คู่แข่ง ต้องแต่งให้รถ โฉบเฉียว ขึ้น    แระก้อJAZZ กระแสรถเล็กแรง !

ออฟไลน์ kritphakhin

ตอนนี้กระแสรถ eco car สูงครับ

ออฟไลน์ Gottinho

Teana ตัวแรก

ตอนออกมาใหม่ๆ รู้สึกว่ารถคันนี้ Innovation มั่กกกก

ออฟไลน์ E@K

• Jr. Member
  • **
ผมชอบ BMW ตรงโคมใสกิ๊ง มองเข้าไปข้างในเป็นไฟโปรเจคเตอร์ครับ

มันดูสวย หรู เข้ากับรถดีมากๆ

ตอนนี้เริ่มมีให้้เห็นกันในรถหลายรุ่นแล้ว

สวยดีคับ

BMW เป็นผู้นำไฟวงแหวนครับ
ส่วนรถที่เห็นว่าใช้ไฟโปรเจคเตอร์ในบ้านเราน่าจะ CEFIRO A31

ออฟไลน์ lufi

• **
แล้วกระจังหน้า แบบ ดำใหญ่แบบ ออดี้ อีโว x และหลายๆรุ่นกำลังฮิตกันตอนนี้ เริ่มจากใคร

ออฟไลน์ cerberus

• **
Mazda3 ครับ

เปลี่ยวแนวซีดานให้คู่แข่งนิยมสปอร์ตขึ้น
(จากรถที่โฉมเก่าบ้านๆ เป็นสปอร์ตไปเลย)

เพิ่มๆ ปุ่ม Start จาก Series7 มายัง Yaris และก็ อื่นๆ

ปุ่ม start ไม่ใช่เริ่มมาจากมอไซต์เหรอครับ

ออฟไลน์ BMTA

กระเเสกระบะดีเซลคอมมอลเรล จาก  Hilux Tiger

กระจังหน้าโตๆจากออดี้ เเต่ผมเห็นกระจังโตๆครั้งเเรกใน Passat Mk6 นะ

กระบะขับ 2 ยกสูง ก็มาบูมหลังตัว Hi-Lander เเต่Tiger Prerunner ออกก่อนกลับไม่บูม

2012 ALMERA  1.2E M/T