ผู้เขียน หัวข้อ: รถสีอะไร เวลาขายได้ราคาที่สุด..  (อ่าน 11238 ครั้ง)

ออฟไลน์ ??NANO

• Newbie
  • *
รถสีอะไร เวลาขายได้ราคาที่สุด..
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 14:22:05 »
แอบสงสัยมานานว่า..รถรุ่นเดียวกัน/ปีเดียวกัน..สีไม่เหมือนกัน..
..ตอนซื้อมาราคาเท่ากัน(ยกเว้นขาวมุกมั้งครับ)
...แต่ตอนขายราคาแต่ละสีจะเท่ากันหรือเปล่าครับ..
..แล้วสีใหนขายราคาตกที่สุดและได้ราคาที่สุด..

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
Re: รถสีอะไร เวลาขายได้ราคาที่สุด..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 14:35:52 »
ผมว่ามันจะเป็นช่วงๆของความนิยมครับ

สมัยก่อนสัก 5 ปี น่าจะเป็นสี บรอนเงิน

แต่ปัจจุบันจะเป็นสีขาว แล้วก็ดำ ครับ เพราะมันดูไม่เชยไม่ลาว แต่สีขาวนี่จะมาแรงสุดในช่วงนี้

ในอนาคตน่าจะมีสีอื่นมาแทน จะสังเกตุได้ว่าส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้ จะมีสีเจ็บๆหลายสีเข้ามาเยอะมากมาย และก็ดูสวยทันสมัยสำหรับวัยรุ่นด้วย ส่วนใหญ่จะเป็นรถรุ่นเล็กๆ

ส่วนพวกรถรุ่นใหญ่ๆหน่อย accord cramy teana ไม่ยักกะมีสีเจ็บๆเพราะรถมันออกแนวผู้ใหญ่หน่อย หรูไว้ก่อน แต่ถ้ามีมันก็แปลกดีนะ สะดุดตาดี เหมือนกับช่วงนี้ M2 สีเขียว สะดุดตาดีทีเดียว

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
Re: รถสีอะไร เวลาขายได้ราคาที่สุด..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 14:49:58 »
สีขาวต้องขยัน ล้างหน่อยนะครับ

เจอ บ่อยมากเลย jazz ขาว ไม่ล้าง  นี่อย่างเน่าอ่ะ

สีที่ขายได้ราคาไม่รู้นะครับ แต่

สีที่ขายยาก นี่ก็ พวก สีที่ แปลกๆ ไม่เหมือนชาวบ้านเขา  แล้วดูไม่สวย ด้วย
อย่างสีแดง  สีน้ำเงินเข้ม  สีขาว(เหลืองเพราะเก่า)

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 14:52:30 »
 ;D ;D ถ้าเป็นเต๊นรถ ก็ต้องสีตะกั่วกับสีทองครับ ไห้ราคามากกกว่าสีอื่นเพราะขายง่ายขายคล่อง นอกนั้นก็ดูตามรุ่นว่านิยมสีไหน เช่น เเจ็ส+ซีวิค ตลาดนิยมรุ่นที่เป็นสีขาว ก็จะได้ราคาดีขึ้นมา

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 15:09:11 »
ถ้าโชคร้ายจะขายรุ่นที่มีราคาต่ำ แปะสติ๊กเกอร์เปลี่ยนสีแค่นี้ก็ได้ราคาขึ้นมาแล้วครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 16:04:40 »
ตอนนี้ ผมคิดว่าสีขาวมาแรงที่สุดแล้วครับ

ออฟไลน์ CN16888

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 16:58:28 »
ผมว่า สีดำ สีเทา แล้วก็สีขาวนี่หล่ะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 17:12:23 »
สีที่ขายได้ราคาดีที่สุด สำหรับชั่วโมงนี้ต้องยกให้ สีดำ กับ สีขาว ครับ เพราะจะเป็นสีที่เจ้าของดูแลเป็นพิเศษ สีที่ยังขายได้ราคาเรื่อยๆคือ สีเงิน และ สีทอง เพราะเป็นสีที่คนนิยม

ออฟไลน์ firstzeng

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 13:58:28 »
ผมคิดเล่นนะครับ สีขาวๆ ที่นิยมกันเนี่ยมันมาจาก Apple ครับ พวกคอม สีขาวๆอะ หรู ผู้ดี

รถก็เลยได้ค่านิยมมาบ้าง เกี่ยวไหม ? 5555

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• http://www.facebook.com/nutteetoyota
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 15:48:52 »
silver ขายง่าย สีตลาด

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 21:09:32 »
ผมว่า น่าจะเป็นสีที่ดูแล้วเข้ากับรถดีอะครับ

อย่าง jazz ต้องสี ขาว ชมพู น้ำเงิน ไรงี้ ดูแล้วสดใสดีนะครับ (แต่สีเงินก็ขายดีอะ)
ถ้า jazz สีทอง ผมว่า ราคาน่าจะตกสุดอะครับ (มันดูไม่ค่อยสวยเท่าไรในสายตาผมนะ)

ถ้าเป็นพวก camry ก็พวกที่ ขาว ทอง เงิน เนี่ยล่ะครับ ที่น่าจะราคาดี

แต่ที่เห็นว่า ราคาร่วงจริง ๆ น่าจะเป็นพวก แดง เขียว เทา อะไรทำนองนี้อะครับ
I will buy Volvo some day.